Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
^ Ique có DSi mà cậu nói sao thế ~.~ !!!

p/s : có thể nói lại ique là cái tên cho mọi loại máy nintendo sản xuất tại trung quốc chứ ko riêng gì DSi hay Lite cả, GBA SP cũng có luôn như bạn trên hỏi. Còn có phải là clone hay ko thì ko biết ai vô giải đáp cũng đang thắc mắc :)( nếu ko phải clone thì đặt ique làm giè)!!! Mà theo mình biết thì nước nào ko có chi nhánh nintendo mà sản xuất máy giống nintendo thì clone chứ còn gì ~.~!!! China thì làm gì có nintendo nào bên đấy !!! Nhưng nói chung là chất lựong ok chứ ko phải như xe máy trung quốc nhập về VN đâu !!!!
Nintendo thiên vị quá có clone ở TQ sao hok có clone ở VN vây :bye2[1]:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
cả GBA SP và DS mình đang dùng đều là của ique, chất lượng rất tốt, nhiều lúc còn hơn cả original. thằng em họ tôi có GBA SP origin nhưng không xịn bằng cái ique của tớ (khách quan đấy nhé), dường như ique sản xuất sau nên cải tiến được một số khuyết điểm của origin

Nin cũng có thị trường bên TQ mà bạn nhưng chủ yếu là sản xuất các loại mấy Ique thoai chứ mọi họp báo hay giới thiệu máy game gì thì đều bên Nhật hết.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Grasshopper "giả điên" về 3DS

Mới đây, thông qua trang facebook của hãng, Grasshopper đã trả lời với các câu hỏi được fan đặt ra về 3DS. Hãng cho biết tại thời điểm hiện tại mình không thực hiện bất kỳ một game nào cho các hệ máy cũ của Nintendo ("We’re not working on any games for Nintendo’s older portable systems. ;)"). Và khi nhắc đến 3DS, Grasshopper đã trả lời bằng một câu hỏi khiến người ta nghĩ ngay rằng đó là lời khẳng định hãng đang phát triển game cho 3DS: "3DS? What’s that? ;p"

Mong rằng Suda51 sẽ mang đến những ý tưởng thực sự điên rồ và hấp dẫn cho 3DS. :D

P.S:Suda là người đứng đầu Grasshopper và từng cho biết mình rất ấn tượng với 3DS.

devil6002

nWriter
Ặc,thiên hạ mừ càng sốt thì giá càng bị đẩy lên:myemo0104:Em chỉ mong bớt sốt để bác Nin hạ cái giá 300$ xuống nhưng xem ra hết hi vọng òy:sorry[1]:

BubbleHead

Nấm bình thường
kết cấu của 3DS lúc sx mà vẫn giữ nguyên ntn thì mình thề là k mua cho đến khi ra phiên bản đẹp hơn ( chiêu câu tiền của nin còn lạ j :)) )

hix, mỗi lần vào 4rum cứ như đc. sống lại ý. Chứ ở khu nhà e cũng như ở lớp e phải sống giữa 1 bọn đầu óc thiểu năng kém phát triển thích sự hào nhoáng bóng bẩy bên ngoài của PSP mà chê DS với Nintendo bai bải nghe tức muốn phòi máu. Nào là "DS chỉ xứng cho bọn trẻ lên 5 chơi", rồi bọn nó nghĩ Mario chỉ là cái trò cũ rích ở điện tử 4 nút cắm băng không hơn không kém, rồi lại "game DS hình xấu mù không đẹp như game PSP",ức nhất là câu(em xin phép mọi người cho em ko viết nguyên văn câu này vì nó có nhiều từ không hay ho lắm nhưng đại khái là) "2 màn hình để làm qué gì nhức hết cả mắt, lại còn bày đặt cảm ứng chỉ tổ mỏi tay" Xong đến lúc em lấy DS ra chơi ngồi xem 1 lúc thì tranh nhau mượn lấy mượn để xong có cái kiểu đứng ngoài vừa xem vừa chê nghe ức không chịu được

hix, mỗi lần vào 4rum cứ như đc. sống lại ý. Chứ ở khu nhà e cũng như ở lớp e phải sống giữa 1 bọn đầu óc thiểu năng kém phát triển thích sự hào nhoáng bóng bẩy bên ngoài của PSP mà chê DS với Nintendo bai bải nghe tức muốn phòi máu. Nào là "DS chỉ xứng cho bọn trẻ lên 5 chơi", rồi bọn nó nghĩ Mario chỉ là cái trò cũ rích ở điện tử 4 nút cắm băng không hơn không kém, rồi lại "game DS hình xấu mù không đẹp như game PSP",ức nhất là câu(em xin phép mọi người cho em ko viết nguyên văn câu này vì nó có nhiều từ không hay ho lắm nhưng đại khái là) "2 màn hình để làm qué gì nhức hết cả mắt, lại còn bày đặt cảm ứng chỉ tổ mỏi tay" Xong đến lúc em lấy DS ra chơi ngồi xem 1 lúc thì tranh nhau mượn lấy mượn để xong có cái kiểu đứng ngoài vừa xem vừa chê nghe ức không chịu được
hì thú thật là hồi lúc chưa chơi 1 game nào NDs trên máy DS mà chỉ chơi psp thì tớ cũng có suy nghĩ tương tự như thế đó . Sau này dc tặng cái DSI mới thấy DS thú vị haha :myemo0111: . Bởi zậy kết luận ai mà chê DS thì thằng đó chưa chơi or ko biết tí j về các game của ds

Tụi này tự hào Sony quá nhỉ :)) cậu nói với tụi nó đã có một thời Sony đã tức và ghen ghét vì chẳng có ai sáng tạo ra được một máy như GBA ý.Mà mốt cậu mua một cái 3DS ra khoe tụi nó đi xem đứa nào hơn =))

bạn kia giống mình, hồi trước ở trường cũ có đúng mình với 2 đứa nữa có DS, còn bọn còn lại chỉ đú đú PSP với PS2 là nhất, mà PS2 bọn nó cũng chỉ chơi mỗi PES với FIFA:)). PSP khên nào thì đồ họa đẹp, hình đẹp chơi hay. DS hình xấu chả có gì. Đến lúc cả 3 đứa đem DS đến chơi, bọn kia nhìn xong tranh nhau mượn=)), không thể đỡ được=)). Chê thì chê rõ kinh, mượn thì dẻo cả cái mồm ra, cố mà mượn được=))

sonchuaquy

Nấm nhỏ
mình lại may mắn hơn các bạn, tuy là lớp ĐH nhưng chúng nó rất thích máy DS của tớ, không phải vì máy đẹp hay xấu mà vì game nó rất hay. Lần đầu mang đến, chúng nó mượn chơi trò Scriblenaunts, thế là chúng nó cày game ấy suốt từ đầu năm đến hết học kì 1 :)), game DS nó khác với PSP ở chỗ là game rất vui, càng đông người càng vui mặc dù chơi chung 1 máy =.= vì vậy nó rất cuốn hút. Còn hồi cấp 3, thì hồi đó khoe chúng nó trò Mario kart, và chúng nó ngày nào cũng tranh nhau mượn, 1 đứa đua, cả đống đứa xúm lại bình luận, rất là vui. Kể cả mang về quê, trò Mario kart cũng là game được chọn hàng đầu, có khi máy DS chúng nó chơi mỗi trò Mario kart mà thôi, chơi mãi ko chán :) Chính vì vậy, máy DS mình bây giờ luôn có 2 game là Mario kart và Scriblenaunts để phục vụ người quen cũng như người chơi quen. Thật sự mình rất tự hào với DS vì giá trị của nó không phải là vì bề ngoài mà là những trò chơi của DS luôn luôn cuốn hút người chơi, khiến người ta cảm thấy thư giãn.

Bạn son cũng giống mình, đối với mình thì có Elite Beat Agent nữa. Có lần rõ buồn cười. Thằng cao thủ EBA trong lớp đang ngồi chơi (trường mới:D), thế là tên nổi tiếng là thả mùi nhất lớp lại gần, cho 1 chưởng. Cả lũ đang ngồi xem chạy hết, riêng lão ngồi chơi như không=)), không thể đỡ được. Còn Super Scriblenaunts thì cả lớp xúm lại mà giải đố:)). Nói chung là vui lắm.

Lạ thật, trong khi mình từng mang DSi đến lớp, bọn nó chỉ thích nghịch mỗi cái sửa ảnh rồi hết. Game mang ra chơi cũng chẳng ai quan tâm, chỉ có mỗi bọn con gái mượn chơi cooking mama một lúc mới đau:((:((

p/s: 3DS có multi touch ko?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN