Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

kelvin8652200

Pen Warrior
youtube nói để xem dc 3d, cần fai hỗ trơ HTML5, nin nói delay update là vì còn 1 số lấn cấn HTML5, mặc khác youtube là 1 trang web cực lớn, họ đã triển khai project 3d này,chắc chắn họ đã có đối tượng tiêu dùng nhất định rồi...tv 3D ra từ rất lâu rồi, laptop 3D cũng kg mới j, vậy tại sao h này youtube mới triên khai dư án này, 1 tuần trc khi 3ds update:rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]:, và mấy bạn cũng đừng quên là đơt update này mình có thể vào eshop mua ctrinh nhé, mình sẽ kg ngac nhiên nếu trên eshop 1 có soft để xem youtube 3ds:yahoo[1]:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Mẫu đó mình làm đó, mà nó cho vào vị trí "độc" quá, chắc ít người đọc. Tính mỗi tháng đổi 1 mẫu khác nhau nhưng hem bít anh Bảo có quảng cáo nữa hem. =.=

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Bảo Bảo đâu rùi, dùng chức năng của máy in mới đi ông. >:)

@RKO: hỏi ngoài lề miếng, bác có lúc nào về VN chơi hem? Lúc nào về nhớ ghé shop ăn chơi nghen. Chỗ đó thành tụ điểm trá hình rùi. :))

bà con Ninvn ơi, tin NÓNG HỔI ĐÂY, youtube đã chính thức xac định trang web đã thêm định dang 3d stereoscopic vào trang web, theo youtbe vì có để fuc vụ cho những máy xem dc 3d định dạng này.....và hiện tại có bao nhiêu máy có khả năng onl và xem 3d dc nhỉ:myemo0111::myemo0111::myemo0111:,hehehehhe, sự kiện này dc tung ra đúng 1 tuần trc khi update, có ý j kg đây....love my 3ds\m/\m/\m/\m/
Thực ra YouTube hỗ trợ 3D từ lâu rồi. Ví dụ như video này http://www.youtube.com/watch?v=89cGA4-yPRw, đã có từ rất lâu và hỗ trợ nhiều kiểu xem 3D. Mình không hiểu công bố hỗ trợ 3D lần này của YouTube là nói đến cái gì

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
clip mà bạn đưa ra vốn ko xem 3D đc bằng màn ản máy tính thường (trừ khi có kiếng), 3D của Youtube lần này là cho người xem 3D mà ko cần dùng alternative method nào khác

aliviss

V.I.P Member
youtube nói để xem dc 3d, cần fai hỗ trơ HTML5, nin nói delay update là vì còn 1 số lấn cấn HTML5, mặc khác youtube là 1 trang web cực lớn, họ đã triển khai project 3d này,chắc chắn họ đã có đối tượng tiêu dùng nhất định rồi...tv 3D ra từ rất lâu rồi, laptop 3D cũng kg mới j, vậy tại sao h này youtube mới triên khai dư án này, 1 tuần trc khi 3ds update:rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]:, và mấy bạn cũng đừng quên là đơt update này mình có thể vào eshop mua ctrinh nhé, mình sẽ kg ngac nhiên nếu trên eshop 1 có soft để xem youtube 3ds:yahoo[1]:
cái này là chính xác do youtube đã đạt được thoả thuận với LG để cung cấp video cho chiếc LG Optimus 3D (smart phone chụp ảnh 3D + 3D ko cần kính của LG) ---> sau đó sẽ hợp tác với Nin ^^

It certainly seems plausible enough that this could happen sooner rather than later. After all, the iPad has its own YouTube hub and as announced last month, the LG Optimus 3D will get 3D YouTube support. That would be 3D without the glasses, because you see, the LG uses the same technology as the Nintendo 3DS. They both use a parallax barrier to display 3D. With the LG deal in place and YouTube adding greater support for 3D mobile devices, a deal with Nintendo could be very close behind…

from tnw mobile:
Ngoài lề chút là e LG Optimus 3D này quá khủng với cấu hình chip Dual 1G + Dual Camera 5mpx (quay 3D 720p) + Màn 3D 4.3" ===> hy vọng có thể xem tốt các file ảnh + video e này trên 3DS :D

http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/smartphone/2011/02/3b9b3a98/

kelvin8652200

Pen Warrior
Thực ra YouTube hỗ trợ 3D từ lâu rồi. Ví dụ như video này http://www.youtube.com/watch?v=89cGA4-yPRw, đã có từ rất lâu và hỗ trợ nhiều kiểu xem 3D. Mình không hiểu công bố hỗ trợ 3D lần này của YouTube là nói đến cái gì
cái vid này là xem bằng kính red-cyan ban ơi, tức là mắt kính 1 bên đỏ 1 bên xanh, công nghệ 3d này dc đưa lên màn ảnh từ...60-70 năm về trc rồi:rolleyes[1]:, còn định dạng mới của youtube là stereoscoptics, định dạng này là các tv3d và những máy có khả nang hiển thị 3d gần đây
@alviss: LG ra 1 dòng dt mới xem 3d kg cần kính, nhưng bạn nghĩ sẽ có bao nhiêu người sdung s.phẩm này đến mức youtube fai triển khai cả 1 project như thế chứ....kg thiết thực lắm, so với mấy triệu máy đã dc bán ra của 3ds, mình nghĩ LG mới là sp an ké theo 3ds:rolleyes[1]:

warriosbest

Banned
Ồ, ra mua báo Thế giới game liền mới được, lâu quá ko đọc tờ này
mình bỏ đc hơn 1 năm rùi - games thì ít quảng cáo + tổng đài v.v. thì nhiều - :em03:

LG ra 1 dòng dt mới xem 3d kg cần kính, nhưng bạn nghĩ sẽ có bao nhiêu người sdung s.phẩm này đến mức youtube fai triển khai cả 1 project như thế chứ....kg thiết thực lắm, so với mấy triệu máy đã dc bán ra của 3ds, mình nghĩ LG mới là sp an ké theo 3d
^^ nếu youtube có mục đó thì mục đó sẽ dành cho prenium :rolleyes[1]:

aliviss

V.I.P Member
cái vid này là xem bằng kính red-cyan ban ơi, tức là mắt kính 1 bên đỏ 1 bên xanh, công nghệ 3d này dc đưa lên màn ảnh từ...60-70 năm về trc rồi:rolleyes[1]:, còn định dạng mới của youtube là stereoscoptics, định dạng này là các tv3d và những máy có khả nang hiển thị 3d gần đây
@alviss: LG ra 1 dòng dt mới xem 3d kg cần kính, nhưng bạn nghĩ sẽ có bao nhiêu người sdung s.phẩm này đến mức youtube fai triển khai cả 1 project như thế chứ....kg thiết thực lắm, so với mấy triệu máy đã dc bán ra của 3ds, mình nghĩ LG mới là sp an ké theo 3ds:rolleyes[1]:
thế bạn nghĩ sao về việc chính youtube hợp tác với LG để cho ra mắt cái kia chứ chưa hợp tác với nintendo.cái này là mình lấy lại tin trên mạng thôi.với lại bạn nghĩ sao khi cái optimus 3D với màn hình 4.3" độ phân giải cao xem 3D so với 3DS màn nhỏ + độ phân giải thấp xem cái này thì cái nào lợi hơn ;;)

Bạn dịch lại đoạn này là biết là youtube đã đạt được thoả thuận với LG còn Nintendo thì rất gần (chắc sau đợt up eshop)

That would be 3D without the glasses, because you see, the LG uses the same technology as the Nintendo 3DS. They both use a parallax barrier to display 3D. With the LG deal in place and YouTube adding greater support for 3D mobile devices, a deal with Nintendo could be very close behind…

Mấy bro cho hỏi sao mình đang xóa file hình 3d trong máy thì máy treo lun! Bi jo máy màn hình đen thui nhấn nút power và các nút khác hk tác dụg? Đag đợi cho máy hết pin nhưg hk bik sao nữa. Có bạn nào bị giống mình hk vậy?

kelvin8652200

Pen Warrior
^^:rolleyes[1]: mình đâu có nói coi cái nào có lơi hơn,mah nhìn từ khía cạnh của youtube,họ sẽ trong đợi j ở LG kg biết bán dc bao nhiêu cái, dc bao nhiêu người sdung chấp nhận, hay tập trung vào 3ds, cỗ máy đã bán dc cả triệu bản và đã khẳng định dc mình trên thị trường handheld, hơn nữa, nin delay update là vì còn 1 số vấn đề lấn cấn với HTML5,định dạng mà youtube 3d hỗ trợ...tiềm năng của 3ds lớn hơn rất nhiều so voi LG optimus, mình cũng chắc chắn bạn alviss cũng sẽ down ngay ctrinh youtube 3d nếu nó có trên 3ds:rolleyes[1]:,lượng người truy cập youtube 3d từ 3ds cũng chắc chắn cao hơn nhiuề so với LG

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN