Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
3DS xuất hiện trong truyện Doreamon từ hơn 20 năm trước :))
Game and watch đấy chứ bác ...
Tuy nhiên vì bản quyền nên phải vẽ tỉ lệ màn hình sai đi ...
Và tạo cảm hứng cho Nintendo ...
Gà có trước hay trứng có trước đây?

---------- Post added at 12:42 AM ---------- Previous post was at 12:40 AM ----------

Hình như DS lite rẻ hơn DS, mà ra sau có mỗi một năm, liệu có thể nào? Không, chắc không đâu, chơi thế ác lắm!

Cái touch 3D thì rất khó làm, vì thực chất 3D này là lừa mắt mình bằng cách cho 2 hình ảnh và chiếu liên tiếp bằng một cửa chập trên màn hình, làm cho não tưởng đó là 2 hình ảnh riêng biệt từ 2 mắt. Nếu touch vào thì chỉ touch vào 2D, nên không có chuyện mình sờ soạn vào góc cạnh được đâu.
Mình cứ đợi tầm 1-2 năm rồi hãng mua, đợi bản i thôi, hoặc Lite, không tham XL.
Lên mấy báo VN chê 3DS kinh quá. Các tính năng ưu việt từ trước đó thì chả nói gì, một vài người nói chóng mặt thì đã có ngay cái tin vịt là 3DS bị chê rồi. Các chuyên gia thử nghiệm chả ai bị làm sao, mà cũng không nói, giờ thì chỉ có vài người bị mà làm ầm lên. Đúng là VN.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Nintendo chưa bao giờ có một hệ máy cầm tay nào làm mọi người thất vọng cả. nên Abra tuyệt đối tin tưởng vào 3DS. :D

Cái touch 3D thì rất khó làm, vì thực chất 3D này là lừa mắt mình bằng cách cho 2 hình ảnh và chiếu liên tiếp bằng một cửa chập trên màn hình, làm cho não tưởng đó là 2 hình ảnh riêng biệt từ 2 mắt. Nếu touch vào thì chỉ touch vào 2D, nên không có chuyện mình sờ soạn vào góc cạnh được đâu.
Mình cứ đợi tầm 1-2 năm rồi hãng mua, đợi bản i thôi, hoặc Lite, không tham XL.
Lên mấy báo VN chê 3DS kinh quá. Các tính năng ưu việt từ trước đó thì chả nói gì, một vài người nói chóng mặt thì đã có ngay cái tin vịt là 3DS bị chê rồi. Các chuyên gia thử nghiệm chả ai bị làm sao, mà cũng không nói, giờ thì chỉ có vài người bị mà làm ầm lên. Đúng là VN.
cái máy 3DS có camera rồi thì ra i làm chi,thêm i chủ yếu là vì co` thêm camera
bản lite có thể mong đợi bây giờ em mua ps3 xong rồi tính dì rồi tính

honquoc

Thành viên lâu năm
luôn tin tưởng vào Nin vì thật sự từ máy nes đến gb .gba, gbm, ds ,dslite/i chưa hề làm cho tôi thất vọng .
Như lúc ds mới ra mình chê nó ngu vì có 2 màn hình sao vừa chơi vừa touch đc , nhưng đến khi mua về thì mới biết đúng là mình ngu mà bài đặt chê này nọ và tôi thấy tuy 2 màn hình nhưng cách điều khiển rất hay rất lý thú ko bị bất cứ khó khăn nào cà và 3ds cũng vậy mình tin chắc vì 1 sản phẩm nào của nin trc khi xuất xưởng đều đã đc tets kỹ càng hết rồi cho nên chúng ta ko gì phải bận tâm chỉ cần mua và thưởng thức thôi.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Yên tâm đi bác àh, với sony thì nghiêng về phần cứng mạnh, nên cho dù ra PSP2 có đồ họa khủng đi chăng nữa thì nó cũng ko có gì gọi là quá ngạc nhiên với mọi người, sony mà ? Còn trong khi, Nintendo trước h các máy cầm tay đâu nghiêng nhiều về phần cứng, nên bây h tự nhiên ra 1 thế hệ mới có phần cứng khá mạnh + 3D nữa thì chắc chắn sẽ tạo 1 cảm giác khác lạ hơn với mọi người rùi !!!

devil6002

nWriter
Theo mình nghĩ cho dù tin đồn này có thật đi chăng nữa thì 3ds vẫn không sợ bán ế bởi vì hiện tại đã có hàng nghìn người preorder nó rồi:rolleyes[1]:cộng với hàng loạt tựa game đỉnh đã và đang phát triển cho 3ds nữa thì phải lo cho số phận của psp2 mới đúng:em17:Hãy nhìn psp đi, cũng vì cái tội ra sau cộng với lượng game không nhiều bằng ds mà tụt xa về doanh thu:em11:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Thêm 1 cái video demo men nù của 3DS. Máy sẽ khuyên người chơi nghỉ ngơi sau 1 thời gian chơi lâu.:)]

[YOUTUBE]CpjGjcqIMEI[/YOUTUBE]​

honquoc

Thành viên lâu năm
vậy tại sao psp game đẹp hay và khũng ko ít mà sao ds vẫn sống đc mà còn bán chạy ,tại sao vì nó vừa túi tiền giải trí cao và gameplay phong phú hơn.......psp chẳn qua chỉ là 1 cốnnle cằm tay thôi (mặc dù rất muốn mua 1 cái psp nhưng vì có 3ds nên đành gát lại).
Còn psp2 thì cũng mạnh về phần cứng thôi cũng kho có gì sáng tạo hết đó là điểm yếu lớn nhất với 1 máy hand (có tin chuy6en gia gì bên nc ngoài nói psp2 rất có khả năng đột tử vì Ifone và 3ds)<theo mình thì nó cũng ko đột tử bởi vì máy gì cũng có người mua mà .......chỉ là doanh thu lại xếp sao 3ds thôi.>
3ds ko nên sợ vì :
1.Hiển thị 3d ----psp2 ko có
2.phần cứng 3ds cải thiện rất gõ và màu sắc cũng rất sốc -------psp2 có thể hơn nhưng cũng chấp nhận đc cứ cho là wii và ps3 đi
3.Hai mành hình 1 cảm ứng ------- điều này muôn đời psp2 sẽ ko có thậm chí là tương lai
4.3 camera chụp đc 3d --------- cái này thì nói psp2 nữa mà mấy máy chụp ảnh khác vẫn chưa có độc nhất là nó.(mình ko biết có máy nào chụp đc 3d ko thì mình chưa cập nhật đc ,nhưng theo mình biết thì chỉ có anh ấy là chụp đc thôi .....mặc dù camera 0.3 khá chuối :myemo0102:)
5.tương lai còn quay 3ds chát video .............(tương lai ko biết bao giờ và còn nhiều ứng dụng để bạn cùng 3ds khám phá ).
----Lượng game khá hùng hậu cũng toàn hàng khủng với mức đồ họa như vậy thì gmae đa nền cho 2 hệ này là ko tránh khõi hehe giống như wii xbox360 và ps3 vậy chỉ đẹp hơn nhau vài tẹo thôi có đáng gì.

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Megapixel theo mình hiểu thì nó chỉ là độ chi tiết của ảnh thôi, có nghĩa là mình phóng to ra mà vẫn nhìn rõ ý. Mpx càng cao thì ảnh càng chi tiết.
Nên cam tốt hay không chỉ phụ thuộc 1 phần vào mpx thôi.

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Megapixel theo mình hiểu thì nó chỉ là độ chi tiết của ảnh thôi, có nghĩa là mình phóng to ra mà vẫn nhìn rõ ý. Mpx càng cao thì ảnh càng chi tiết.
Nên cam tốt hay không chỉ phụ thuộc 1 phần vào mpx thôi.
đúng vậy, cái quan trọng hơn cả là chip cảm biến và chất lượng ống kính ra sao, còn mpx càng lớn thì giúp độ chi tiết tăng, kích thước ảnh cũng lớn hơn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN