Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
vậy tại sao psp game đẹp hay và khũng ko ít mà sao ds vẫn sống đc mà còn bán chạy ,tại sao vì nó vừa túi tiền giải trí cao và gameplay phong phú hơn.......psp chẳn qua chỉ là 1 cốnnle cằm tay thôi (mặc dù rất muốn mua 1 cái psp nhưng vì có 3ds nên đành gát lại).
Còn psp2 thì cũng mạnh về phần cứng thôi cũng kho có gì sáng tạo hết đó là điểm yếu lớn nhất với 1 máy hand (có tin chuy6en gia gì bên nc ngoài nói psp2 rất có khả năng đột tử vì Ifone và 3ds)<theo mình thì nó cũng ko đột tử bởi vì máy gì cũng có người mua mà .......chỉ là doanh thu lại xếp sao 3ds thôi.>
3ds ko nên sợ vì :
1.Hiển thị 3d ----psp2 ko có
2.phần cứng 3ds cải thiện rất gõ và màu sắc cũng rất sốc -------psp2 có thể hơn nhưng cũng chấp nhận đc cứ cho là wii và ps3 đi
3.Hai mành hình 1 cảm ứng ------- điều này muôn đời psp2 sẽ ko có thậm chí là tương lai
4.3 camera chụp đc 3d --------- cái này thì nói psp2 nữa mà mấy máy chụp ảnh khác vẫn chưa có độc nhất là nó.(mình ko biết có máy nào chụp đc 3d ko thì mình chưa cập nhật đc ,nhưng theo mình biết thì chỉ có anh ấy là chụp đc thôi .....mặc dù camera 0.3 khá chuối :myemo0102:)
5.tương lai còn quay 3ds chát video .............(tương lai ko biết bao giờ và còn nhiều ứng dụng để bạn cùng 3ds khám phá ).
----Lượng game khá hùng hậu cũng toàn hàng khủng với mức đồ họa như vậy thì gmae đa nền cho 2 hệ này là ko tránh khõi hehe giống như wii xbox360 và ps3 vậy chỉ đẹp hơn nhau vài tẹo thôi có đáng gì.
cái câu 3 của cậu đấy, PSP2 có tin đồn là sẽ có màn hình cảm ứng, sẽ đang lo ngại cho 3DS chúng ta :(

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tui thấy chỉ có PSP2 mới đáng lo thôi đấy chứ. Cái thời PSP vs DS nói là đấu nhau chứ thật ra chẳng ai động vào ai cả, thị trường của PSP là những người chơi game lâu năm còn DS thì hướng tới cả người già, trẻ em, những người ít chơi hoặc chưa bao giờ chơi game, 2 bên hoàn toàn có thể sống tốt với nhau. Còn bây giờ 3DS đã có các tựa game khủng như Metal Gear Solid, Dead or Alive... đủ để lấn qua sân của PSP rồi, còn thêm chú iPhone đang hăm he muốn ngóc đầu dậy cắn trộm nữa.

Cuộc chiến handheld ngày càng khốc liệt, liệu ai sẽ vuơn lên làm bá chủ thống lĩnh thiên hạ, chúng ta hãy cùng chờ đợi vì chỉ trong vòng 24h nữa tại "Playstation Meeting", tất cả những bí ẩn của PSP2 sẽ được tiết lộ \m/

psp2 mạnh như ps3 thì quả thật phần cứng của handheld này quá khủng khiếp
nhưng điều quan trọng với một máy chơi game phải là game, ko phải việc chạy đua về phần cứng. Máy khủng mà game dở ẹc thì chả nói
mừng nhất là giá 3DS rất ổn rồi \m/

honquoc

Thành viên lâu năm
thật tình ko thích cái kiểu trượt của psp2 tý nào làm như psp 3k thì quá đẹp .........tuy psp có cảm ứng nhưng cũng xưa rồi giờ mới áp dụng có muộn quá ko ..... 2 màn hinh 3ds vẫn kẹp đc psp2 mà ......còn 3d thì vô đối.
Mà cũng ko lo gì cả bởi vì phần cứng 3ds và psp2 cũng ko chênh lệch bao nhiêu cứ cho là 7 10 đi sẽ có game đa nền thôi ......ds phần cứng yếu nên nhiều game khủng ko có mặt còn bây giờ game gì cũng sẽ có đa hện cho psp2 và 3ds thôi lo gì chỉ có vài game độc quyền cho cả 2 hệ máy .
cứ xem như là 3ds là wii còn psp2 là ps3 >>>>>>>>> chệnh lệch ko là bao hihi

buta_buta

Nấm bình thường
PSP2 bảo là đồ họa ngang PS3, chênh lệch nhiều đấy :)).
Thật ra mình chả lo cho 3DS, gameplay của nintendo xưa nay rất hút khách. Chỉ ghét sau này lại tiếp tục nghe bọn VN ăn hùa với báo chí mà ca cẩm "Đồ họa thua đứt đuôi PSP2, 3D xem hại mắt, bla blabla" ~_____~.

bioibi24

Nấm nhỏ
Mình nghĩ game PSP 2 sẽ hay và đẹp đấy , ko dở như hồi trước đâu :myemo0111: . Mong là 2 hãng đều hút khách :shake:

honquoc

Thành viên lâu năm
về khoảng game thì cả 2 đều có thôi psp2 đẹp hơn nhưng 3ds có 3d cái nào cũng như nhau hahah chả phải lo ngại.Nên nhớ game psp đó đến giờ ko hề dỡ chỉ ko có đột phá và đa dạng như ds thôi vì nó ko có 2 mành hình và cảm ứng (là vậy đó).
Còn 3ds cũng bảo là ngang hàng wii mà .
Ps3 và wii chệnh lệch cũng ko quá đáng mà phải ko.
Dù psp2 đẹp ra sao thì mình cũng rất hài lòng với đồ họa của 3ds rồi nó quá đẹp và nét (ko cần đẹp quá)
Psp2 chắc giá 8tr quá đẹp ngang hàng ps3 ma 2tie65n lợi hơn nhiêu nhĩ

manhsoi

Nấm nhỏ
Theo mình nghĩ có tiền thì mua cả 2 thôi . chẵng hạng như bây giờ mình vẫn có DS và PSP mua cả 2 chơi cho rồi khỏi ghen tỵ gì hết , máy nào cũng có cái hay nhất của nó thôi ví dụ : PSP thì nghe nhạc , xem phim , lướt web ( tuy bị lỗi font việt thôi ) lên youtube . Còn về Ds chơi game da dạng phong phú tuy đồ họa không đẹp nhưng chơi game thì để lại ấn tượng sâu chẵng hạn nhu pokemon . Chỉ còn ngày mai thì thông tin sẽ ra mắt rồi , riêng phần 3D ( mình có xem phim 3D bằng TV 3d , đeo kính phân cực , cho ra hình ảnh rất đẹp và hiển thị 3d cũng đẹp nữa nhưng chỉ khoảng 1 chút mình thấy chóng mặt và hơi mắc nôn có lẽ ít xem , mình không biết 3DS hiển thị 3D như thế nào , nếu mà xem 3D bình thường và không ảnh hưởng đến sức khỏe thì quả thật rất tốt .

gameboy89

V.I.P Member
Theo mình nghĩ có tiền thì mua cả 2 thôi . chẵng hạng như bây giờ mình vẫn có DS và PSP mua cả 2 chơi cho rồi khỏi ghen tỵ gì hết , máy nào cũng có cái hay nhất của nó thôi ví dụ : PSP thì nghe nhạc , xem phim , lướt web ( tuy bị lỗi font việt thôi ) lên youtube . Còn về Ds chơi game da dạng phong phú tuy đồ họa không đẹp nhưng chơi game thì để lại ấn tượng sâu chẵng hạn nhu pokemon . Chỉ còn ngày mai thì thông tin sẽ ra mắt rồi , riêng phần 3D ( mình có xem phim 3D bằng TV 3d , đeo kính phân cực , cho ra hình ảnh rất đẹp và hiển thị 3d cũng đẹp nữa nhưng chỉ khoảng 1 chút mình thấy chóng mặt và hơi mắc nôn có lẽ ít xem , mình không biết 3DS hiển thị 3D như thế nào , nếu mà xem 3D bình thường và không ảnh hưởng đến sức khỏe thì quả thật rất tốt .
Hình như có vài bạn vẫn bị nhầm lẫn cái hiển thị 3D của 3DS !
- Nó chỉ là hiển thị hình ảnh có chiều sâu hơn thôi, kiểu dạng 3D chìm, còn mấy cái 3D như tivi chiếu avatar ji` đó thì đấy là 3D nổi mà :) !

Điểm khác nhau kiểu như ảnh bình thường và ảnh 3D đó ^!

Theo mình nghĩ 3DS sẽ hiển thị 3D theo hướng này:

Còn theo hướng này thì càng tốt ^^! , Ae ngó thử mấy cái ảnh 3D nổi, ngó 5' thôi nhé đau mắt đấy :em17:

Định post nữa nhưng mà quá giới hạn ảnh cho phép rùi :myemo0111: !

htduy

Nấm nhỏ
nếu PSP2 mạnh gần bằng PS3 thì Sony phải nghiên cứu và thay thế ổ UMD mới của mình, chứ dung lượng UMD đâu có đủ cho game đồ họa khủng

honquoc

Thành viên lâu năm
hình như 3ds ko phải dạng chìm đâu (nếu chìm thì quá tầm thường rồi ........dsi có thể làm chìm đc mà kiểu như cái hộp có chiều sâu đi vô đó)
Mình nghe nói hình ảnh sẽ bay thẳng vào mặt người chơi mà nếu chìm thì cảm giác đó ko có ???
Nói đại thôi đừng chém nhé.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Không rõ, nhưng hình như nghiêng về phần chìm nhiều hơn. Và cứ thử nghĩ xem, nếu là nổi thì màn hình nhỏ cầm tay sẽ rất bất tiện, vì 3D nổi ở những cạnh màn hình sẽ bị mất. Do đó Abra nghĩ làm chìm thì đẹp hơn.

Còn vụ hiệu ứng tương tự như cái game trên DSi thì chắc pảhi hơn chứ. :D DSi nó làm giả bằng camera chắc chắn là không bằng rùi. >:)

Hình như có vài bạn vẫn bị nhầm lẫn cái hiển thị 3D của 3DS !
- Nó chỉ là hiển thị hình ảnh có chiều sâu hơn thôi, kiểu dạng 3D chìm, còn mấy cái 3D như tivi chiếu avatar ji` đó thì đấy là 3D nổi mà :) !

Điểm khác nhau kiểu như ảnh bình thường và ảnh 3D đó ^!
Sao lại 3d chìm :em31:. Khi giới thiệu đã nói là 3d nổi ko cần dùng kính phân cực mà. Nếu là 3d chìm thì tại sao lại chỉ có 1 góc nhìn duy nhất của người chơi cầm máy mới thấy được ảnh 3d.

qwaszx91

Nấm nhỏ
mình nghĩ là 3d nổi, xem cái trailer DOA nó diễn họa phi tiêu đạn nổ bay ra ầm ầm mà.
ps: đang live psp2 , khủng vãi lài, coi bộ ganh đua quyết liệt hơn

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Vừa xem xong cái Next Generation Portable (PSP2). Nói chung là ko ấn tượng mấy. Vẫn thích 3DS hơn. :D NGP ngoài cái đồ hoạ khủng thì mấy cái chức năng kia ko hấp dẫn lắm. Game giới thiệu quá ít. Từ đầu đến cuối vẫn toàn chặt chém, bắn giết. =.= Hơn 1 nửa chưa có gameplay, chỉ show video dựng sẵn. =.= Nói chung là buổi công bố hơi bị chán, không hoành tráng, bất ngờ, kịch tính như 3DS.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN