Thông tin tổng hợp về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

manhsoi

Nấm nhỏ
3D muốn thấy thì phải để đúng tầm nhìn , coi 1 vài lần là quen cách nhìn . để không đúng sẽ nhòa , theo kinh nghiệm của mình thì các bạn nên chóp mắt vài cái hay làm gì đó chút là nó hiển thì 3D liền thôi đã lắm mình từ lúc mua máy đến giờ để max 3D luôn không bị gì cả trừ khi buồn ngủ lắm mà chơi thì hơi nhức chút , vài lần quen ngay.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
và ko chơi 3D buổi tối, ngày xưa có tật chui vô chăn chơi DS (ở đây tối lạnh lắm), giờ chơi 3D mà tối giống như kéo dãn con mắt ra vậy. Dầu sao chơi tối cũng...hại mắt

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Đại ca phải hiểu thế này, Nin cố cầm chừng để hacker không dám đâm đầu vào hack sớm, vì bản nâng cấp mới sẽ fix các lỗ hổng của 3DS, nếu hack sớm sẽ công cốc thưa đại ca chuồn.
....... ơ, thế hả?? ........ tội Nin thật, cũng tại mấy thắng thích chơi game lậu mà ra cả (it's mii)............

Mà mình thấy thế này, để 2D có vẻ như độ phân giải không bằng 3D, kéo lên max nhìn hình ảnh rõ nét hơn rất nhiều, màn hình cũng sáng hơn tí, ảo giác hay thật nhỉ??

warriosbest

Banned
....... ơ, thế hả?? ........ tội Nin thật, cũng tại mấy thắng thích chơi game lậu mà ra cả (it's mii)............

Mà mình thấy thế này, để 2D có vẻ như độ phân giải không bằng 3D, kéo lên max nhìn hình ảnh rõ nét hơn rất nhiều, màn hình cũng sáng hơn tí, ảo giác hay thật nhỉ??
ảo giác khi nhìn 1 vật quá lâu :em09:

và ko chơi 3D buổi tối, ngày xưa có tật chui vô chăn chơi DS (ở đây tối lạnh lắm), giờ chơi 3D mà tối giống như kéo dãn con mắt ra vậy. Dầu sao chơi tối cũng...hại mắt
tất cả ánh sáng đổ dồn vào con 3ds - mình thì ở trong chăn -> lại còn 3d mode :em16: - ko sớm thì muộn 2 viên bi xe cũng bị xước

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Hình như cái đó bắt buột ra đại lý của Nin để khắc phục, nhưng ở VN chưa có, nên anh em cẩn thận nhé, bóp bụng mua băng 2hand chơi cũng được, đừng liều mà thọt thật đấy :">

P.s: Từ hồi gia nhập forum tới giờ mới vô đài tưởng niệm, có mấy ông vãi hàng thật :">

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
ra đại lí của Nin bên này cũng ko giải quyết đâu, đừng mơ. Trước khi update có bản cam kết mà, ko đọc hư máy ráng chịu thôi, Nin ko đổi máy mới đâu. Đâu có ai ra tiệm mà nói "Tôi bỏ flashcart vào chơi làm máy bị brick, đổi tôi máy khác đc ko". Nó báo police là bỏ chạy ko kịp

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Ha ha, bên VN không đến nỗi xử lý nghiêm khắc vậy đâu. Cùng lắm nói: Xin lỗi, Nin đếch chịu trạch nhiệm vụ này :xm0014:

npduy8888

Nấm bình thường
giá rẻ nhưng phải đợi hàng về - lên gamevn box handheld - nintendo - stick thông tin về 3DS...

Mà nghĩ đến vụ dùng FC cũng sợ =)) - chả may thọt 1 cái là xong
Quảng cáo cho shenlong nữa hả, làm riết người ta nhàm đấy bớt lại đi.

p/s baothai: Muốn mua băng gốc thì nếu cậu TP HCM thì ra MIMI hoặc Halo hoặc tiện thì cậu ra NVN Shop rồi đặt hàng online trên trang play asia và nhiều trang khác, admin sẽ đặt hàng, cậu chỉ việc trả tiền đúng số tiền $ trên trang đó và thêm phí khỏang 50k-100k cho dịch vụ này của NVN Shop. http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=16314

Các bác cho mình hỏi ... hồi kỳ mình cho đứa cháu của mình mượn chơi 3DS ... lúc đầu ko để ý nhưng một lúc sau (khoảng 10 phút hơn) quay sang thì nhìn thấy nó đang "say sưa" gạt cái 3D Slider lên xuống lia lịa thì phát hoảng :em21: ... Mình liền "tịch thu" lại máy test xem nó có bị gì ko thì (hình như) cái slider nó "trơn" hơn lúc bình thường :em21: ... Mình vào cái Settings chọn cái phần 3D Screen >> Activate 3D thì thấy ko cần phải kéo cái slider lên MAX (cách MAX 1 khoảng nhỏ) thì nó vẫn Activate 3D như thường (bình thường ko max thì nó ko chịu Activate 3D ... hồi lúc mới mua máy mình từng test bằng cách tắt và gạt cái slider lên khoảng 50%). Theo các bác con 3DS mình có sao ko? Cái Slider sau này có khi nào ... nó "bong", "gãy" ra hay hỏng hóc gì đó ==> khỏi chỉnh 2D, 3D nữa ko? Hình ảnh 3D rồi sẽ có ảnh hưởng gì ko? (Hiện giờ mắt mình vẫn chưa quen 3D, nhìn hình ảnh vẫn còn cảm thấy "nhòe nhòe", "mờ mờ", "mỏi mỏi mắt" nên vẫn chưa cảm thấy nó khác gì cho lắm :| ...)
Rất mong các bác "gỡ rối tơ lòng" giúp mình ... Thank nhiều nhiều :((!

warriosbest

Banned
Quảng cáo cho shenlong nữa hả, làm riết người ta nhàm đấy bớt lại đi.

p/s baothai: Muốn mua băng gốc thì nếu cậu TP HCM thì ra MIMI hoặc Halo hoặc tiện thì cậu ra NVN Shop rồi đặt hàng online trên trang play asia và nhiều trang khác, admin sẽ đặt hàng, cậu chỉ việc trả tiền đúng số tiền $ trên trang đó và thêm phí khỏang 50k-100k cho dịch vụ này của NVN Shop. http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=16314
thế bạn lại quảng cáo cho Nin à =)) lolz - lần sau xem lại cách trả lời - bạn ấy hỏi thì mình trả lời .. có vậy thôi - đừng có mà phán xét - đưa câu trả lời hợp lý tốt nhất cho người hỏi mới gọi là trả lời

Các bác cho mình hỏi ... hồi kỳ mình cho đứa cháu của mình mượn chơi 3DS ... lúc đầu ko để ý nhưng một lúc sau (khoảng 10 phút hơn) quay sang thì nhìn thấy nó đang "say sưa" gạt cái 3D Slider lên xuống lia lịa thì phát hoảng ... Mình liền "tịch thu" lại máy test xem nó có bị gì ko thì (hình như) cái slider nó "trơn" hơn lúc bình thường ... Mình vào cái Settings chọn cái phần 3D Screen >> Activate 3D thì thấy ko cần phải kéo cái slider lên MAX (cách MAX 1 khoảng nhỏ) thì nó vẫn Activate 3D như thường (bình thường ko max thì nó ko chịu Activate 3D ... hồi lúc mới mua máy mình từng test bằng cách tắt và gạt cái slider lên khoảng 50%). Theo các bác con 3DS mình có sao ko? Cái Slider sau này có khi nào ... nó "bong", "gãy" ra hay hỏng hóc gì đó ==> khỏi chỉnh 2D, 3D nữa ko? Hình ảnh 3D rồi sẽ có ảnh hưởng gì ko? (Hiện giờ mắt mình vẫn chưa quen 3D, nhìn hình ảnh vẫn còn cảm thấy "nhòe nhòe", "mờ mờ", "mỏi mỏi mắt" nên vẫn chưa cảm thấy nó khác gì cho lắm ...)
Rất mong các bác "gỡ rối tơ lòng" giúp mình ... Thank nhiều nhiề
cái slider 3d mode nó đã thiết kế vậy rùi nên ko sao nếu mà gạt nhẹ
mà đây là topic thông tin 3ds -
mà NVN ko có topic Hỏi đáp nhỉ ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN