[Topic chat] Đại bản doanh box 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

"Automatic System Update" có phải nó sẽ tự update FW khi online không nhỉ, tớ đang xài ACE, nếu vậy chắc không dám online quá :bye2[1]:

kelvin8652200

Pen Warrior
mình nghĩ "automatic system update" là 1 chuyện kg khả thi, đơn giản vì 1 trong những requirement của việc update là nguồn ổn định+kg power off giữa chừng...nếu bị 1 trong 2 cái trên khi đang update,hậu wa thế nào ninvn member chắc đã biết...như vậy lỡ khi bạn dang chơi,nó auto update mah máy bạn hết pin thì sao, lỡ bạn kg biết nó đang up mà tắt máy giữa chừng thì sao, lỡ nguồn internet mất giữa chừng...nói chung update là fai khi nào người sử dụng cảm thấy sẵn sàng nhất:bee:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
mình nghĩ "automatic system update" là 1 chuyện kg khả thi, đơn giản vì 1 trong những requirement của việc update là nguồn ổn định+kg power off giữa chừng...nếu bị 1 trong 2 cái trên khi đang update,hậu wa thế nào ninvn member chắc đã biết...như vậy lỡ khi bạn dang chơi,nó auto update mah máy bạn hết pin thì sao, lỡ bạn kg biết nó đang up mà tắt máy giữa chừng thì sao, lỡ nguồn internet mất giữa chừng...nói chung update là fai khi nào người sử dụng cảm thấy sẵn sàng nhất
sao mà nhìu "lỡ" thế. Bạn đừng quên rằng Nintendo vừa gởi thông báo cho chủ nhân 3DS biết là sẽ update. Người nào muốn update khắc có chuẩn bị sẵn. Còn ko mún update tắt wifi đi là xong. Nhưng bi giờ ngồi đoán mò có ích gì, chờ vài tiếng nữa nó update sẽ biết thôi

npduy8888

Nấm bình thường
Mới qua diễn đàn của Nintendo thì nghe nói là bản update sẽ có vào lúc 6pm tối bên đấy là khoảng 8h sáng VN bên này

npduy8888

Nấm bình thường
Khoảng 9h em chạy qua shop chơi update. Mà shop anh 9h mới mở cửa, này 8h nó update rồi còn đâu, ngồi nhà update xong chạy qua hehe.

Đúng giờ mấy anh bên tech forum nintendo sau hồi đếm ngược thì không thấy update đâu, đang la chí chóe bên đó. Forum bên đấy vui thật

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
như vậy trong E3 xác định được vài game sẽ ra mắt trên 3DS, bao gồm Kid Icarus, Luigi Mansion và Super Smash Bros Brother. Sản phẩm của Nintendo

2 mọi người, ai rành về 3ds cho minh hỏi nếu mình dùng máy biến áp 220 --> 110 để sạc 3ds thì có bị gì ko. Tại mình nghe nhiều người nói dùng máy biến áp để sạc thì 1 hồi sẽ nghe mùi khét ko biết sự thật ra sao.

Key_blade

Thành viên lâu năm
Ông nintendo khôn thật,hôm qua coi E3 giới thiệu về pokemon cứ tưởng có phần mới hóa ra Pokedex 3D sáng tạo ra để người mua băng gốc Pokemon BW nhìu hơn có thể là bản pokemon về sau của 3DS nữa :em44:

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Nintendo 3DS sắp ra màu đỏ
(và kế hoạch mua máy của mình lại bị dời lại)

Mới vừa rồi Nintendo công bố, màu đỏ rực rỡ sẽ được phủ lên 3DS vào ngày 14 tháng 7 năm nay với tên Flare Red. Tuy nhiên đáng buồn là mẫu màu đỏ này chỉ mới được xác nhận là có ở Nhật. Không biết là có được phát hành toàn thế giới không hay là màu độc quyền. Hy vọng là có bản US. :D

warriosbest

Banned
- Màu đỏ mà đến VN thì giá sẽ bị đẩy lên cao chót vót +,+ Thật ra giá ở nước ngoài chỉ giao động đôi chút mà khi về đến VN thì tăng đột biến.
^^ giống vụ PSP hồi trước đây mà ^^

mà Nin ko phối màu nhỉ - Đen + trắng - vàng tươi+ đen v.v.

Thay vỏ thui,mua 2 bộ vỏ đen và đỏ làm con crimson red
cần gì mua case là xong =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN