Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
ROM cao nhất hiên giờ trên DS hình như là 2048 Mbit thôi nhỉ ...
Cao nhất là 4096Mbit lâu rồi :D
Cho mình xin 10 hoặc 20 tên những game có dung lượng ROM cao nhất trên DS hiện tại với thx
Shin Hisui no Shizuku: Hiiro no Kakera 2 DS
Eigo de Tabisuru: Little Charo
Love Plus +
Hakuouki DS
Hakuouki Zuisouroku
Ninokuni: Shikkoku no Madoushi
Nanami no Oshiete Eibunpou DS: Kisokara Manabu Step Up Gakushuu
Nanami no Oshiete English DS: Mezase TOEIC Master
Tennis no Oji-Sama Gyutto! Dokidoki Survival Umi to Yama no Love Passion
Tokimeki Memorial: Girl's Side 3rd Story
Inazuma Eleven 3: Sekai e no Chousen!! Bomber/The Ogre/Spark

Mấy cái đó là 512MB, còn 256MB thì nhiều lắm

Em mới chơi xong Last Window.Thật sự là quá tuyệt..Đang định chơi thêm Hotel dusk nhưng thấy nó là phiên bản trc của Last Window nên hơi nản.A chị có biết game nào mà gameplay,cốt truyện giống thế này thì chỉ em với,nếu là xoay ngang DS lại nữa thì quá tuyệt:yahoo[1]::yahoo[1]::yahoo[1]:

buta_buta

Nấm bình thường
Em mới chơi xong Last Window.Thật sự là quá tuyệt..Đang định chơi thêm Hotel dusk nhưng thấy nó là phiên bản trc của Last Window nên hơi nản.A chị có biết game nào mà gameplay,cốt truyện giống thế này thì chỉ em với,nếu là xoay ngang DS lại nữa thì quá tuyệt:yahoo[1]::yahoo[1]::yahoo[1]:
Tớ cũng ít chơi thể loại này, nhưng thấy 999: 9 Hours, 9 Persons, 9 Doors cực hay luôn :x. Thiết kế nhân vật theo style khác Last Window, nhưng mà vẫn rất đẹp :rolleyes[1]:.

thanhbtre

Nấm nhỏ
Mình có 3 lí do là nó sẽ ra phiên bản thứ 4 :
1.Chiếc feather lấy lại từ con chim chưa được sử dụng gì trong game sau khi giết con chim khổng lồ
2. Có 1 loại Spynergy mới xuất hiện (lúc trên đỉnh Apolo có đề cập thì phải), nhưng chưa nói nhiều lắm về nó (Dark Spy thì phải)
3. Kết thúc mở. Sau khi Matthew về đến nhà thì xuất hiện một hole mới... :rolleyes[1]:

sao bạn chủ topic không vào topic này mà thảo luận nè Thảo luận Golden Sun Dark Dawn :)>- lập nhiều chóng mặt lắm

Mấy bác có biết game nào vào wifi để chơi với người khác mà không cần Friend code ko.Em chỉ biết mỗi Advanced War mà chơi hoài chán quá.Ai biết game nào nữa chỉ em với :bleh[1]:

Mình chơi qua đoạn hướng dấn đầu tiên đến cái chuyển cảnh có thằng nhân vật chính của mình chạy qua mặt 1 thằng nào đó thì bj đơ luôn.Đã thử copy lại và download lại file khác mà vẫn không ăn thua.Mình đang dùng AceKard 2i thẻ nhớ 4G.Thanks trước mấy bạn nha!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cái lỗi đó là do thẻ nhớ của bạn quá chậm

- Thứ nhất là thử tắt cái tính năng Bypass Antipiracy của Acekard đi
- Mình Google trên mạng thấy người ta hay chỉ một cách là tới đoạn phim thì gập-mở máy liên tục, sẽ qua được đoạn đó :|
- Hoặc là bạn có thể dùng file save của mình, mới đi hết ngày thứ nhất

Đính kèm

silver_veno

Nấm nhỏ
ạch, sao mềnh down cái akaio 1.8.8 về ném vào micSD lúc chạy vẫn thấy hiện lên là 1.8.7 nhỉ. mà chạy TWEWY cũng đến đấy là tịt =,=! Thử với 1 micSD sandisk class2 và 1 kingston class4 đều ko ăn thua :-s.
có thể chỉ mình cách up fw chi tiết ko?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
ừ, bản 1.8.8 nhóm AKAIO quên chỉnh lại skin nên nó vẫn hiện 1.8.7 :D Up lên thì tải về, copy và paste thôi
Class 2 là quá chậm rồi, class 4 thì hên xui, một số thẻ vẫn ko chạy được :-"

chuongkim

Nấm nhỏ
Cầm con 3ds nhưng chưa đủ máu mua game 3D, chơi tạm game DS, thấy Modern Warfare 3 có phần chơi multiplayer rất hay và đẹp. Ai bắn đăng kí nha. Chuongkim thường chơi lúc trưa hoặc giữa đêm, ai rãnh thì lên hen, FC ID MW3 of CK là: 4599-2758-8108

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN