Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
anh em giúp mình với.minh chơi mario 64 đến cảnh đánh xong con boss tròn đen đen đó rồi vào ăn cái ngôi sao tự nhiên bị đơ.chơi lại cũng vẫn vậy.hix hix..mình dùng WOOD R4 1.46

cena2008

nWriter
Ai cho mình hỏi HM: tale of two town có bản patch chưa vậy, mình thix bản này mà cái TTMenu của mình ko chạy dc , :(

conternecticus

Nấm nhỏ
Ai cho mình hỏi HM: tale of two town có bản patch chưa vậy, mình thix bản này mà cái TTMenu của mình ko chạy dc , :(
Bạn cập nhật cái firm mới nhất chưa :)
Click vào ĐÂY rùi download về, sau đó chép đè vô thẻ nhớ :)

P/S: lần sau kím topic phù hợp để hỏi hen :))

Mà mọi người có ai biết các game nào có đồ họa đẹp trên DS ko (ngoại trừ series KH, Call Of Duty ) share cho mình hen :)

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
@conternecticus : đồ hoạ đẹp thì metroid, ninja gaiden, star wars, Lufia: Curse of the Sinistrals, dynasty warriors, các game lego như lego star wars, mario kart ds, mario 64, mario bros,...

bideptrai1992

Nấm bình thường
Pokemon all the way!:yahoo[1]: Mình cũng có chơi Kingdom Heart nữa, từ psp đến DS, khá là ghiền. Mấy game còn lại thì ít chơi lắm. Giờ đợi 3DS ra càng nhiều game hay rồi mua một lần quất "tập thể" cho nó sướng=)):myemo0111:

cododien_9x

Nấm nhỏ
anh em giúp mình với.minh chơi mario 64 đến cảnh đánh xong con boss tròn đen đen đó rồi vào ăn cái ngôi sao tự nhiên bị đơ.chơi lại cũng vẫn vậy.hix hix..mình dùng WOOD R4 1.46
dùng wood r4 đôi khi chơi những game cũ bị lỗi, bạn có thể cài frimware gốc của r4 để chơi game cũ ổn định hơn nhé (có thể dùng song song cả 2 frimware, vào http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=12947&page=1 để xem hướng dẫn)

Mình hiện đang chơi trò Inazuma Element2, thấy khá hay, mình đã về nước và unlock được khá nhiều, duy chỉ có đội Chaos là mình ko thể lấy được
Vậy ai có file save của trò này mà có đội Chaos thì share cho mình với mình cám ơn trước!!!

Hỏi không ai trả lời, tự trả lời luôn:
File save của tôi có unlock đội Chaos và đã download Wifi đầy đủ share cho ai cần này, file save Desmume, inazuma element 2 firestorm bản E

http://www.mediafire.com/?08wxrg1xz7dzt53 ---> đuôi .sav cho ai xài giả lập No$

http://www.mediafire.com/?cq5q8exqre8ns5t ---> đuôi dsv cho ai xài giả lập Desmume

Cho ai chưa biết: Bạn truy cập vào menu của game, chọn Info --> Blog để biết thông thêm thông tin chi tiết về những thứ đã được unlock qua wifi

Hỏi không ai trả lời, tự trả lời luôn:
File save của tôi có unlock đội Chaos đây share cho ai cần này, file save Desmume, inazuma element 2 firestorm bản E

http://www.mediafire.com/?dgbhqrlq4hpju97
bạn đừng nói vậy chứ, ko có ai trả lời vì đã có người nào unlock Chaos dc như bạn đâu:sorry[1]::sorry[1]:
nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều, mà làm sao đổi cái này ra đuôi.sav vậy bạn?????

Mình có tất tần tật rồi bạn! Bạn kia muốn có đuôi sav để chơi trên No$BA à?

Mình đã edit lại bài viết phía trên, file save đã được sửa lại, đã có đội chaos và kết nối wifi đầy đủ!

beurney

Nấm bình thường
hướng dẫn dùm game okamiden

tình hình là đang chơi okamiden tới chổ gần cái cây khô có cái hố ,đi xuống thì đấu vs con ếch 1ma8yt nhưng đánh nó ko thấy mất máu gì cả,máu nó mất 1 ít thì nó bay lên rớt xuống thì phục hồi lại,có ai chơi qua chưa thì hướng dẫn giúp,thanks nhìu

Trước giờ mình chỉ chơi GBA, không rảnh về DS. Giờ có điều kiện định tạu một con mà ko có nhiều kiến thức về nó. Có vài thắc mắc mong mọi người chia sẻ thêm:

1. DS lite có hai khe cắm băng 1 là cho GBA vài 1 là cho băng DS phải ko ạ.
2. Dùng SC thì ko cần hack đúng không, nghe nói dùng FC thì mới phải hack.
3. Các phụ kiện đi kèm để chơi DS là những j.
4. Mini sd khác micro Sd thì mình nên chọn cái nào để chơi DS, nghe nói đầu đọc hai cái này khác nhau.

Mong mọi người giúp e thêm kiến thức cái này ah. Cám ơn nhiều.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN