Tư vấn chọn game / Thắc mắc thảo luận chung về game DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thấy ALTWFC server như thế nào

• Tốt,chơi tạm được

Bình chọn: 0 0.0%
  • Không muốn chơi

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0

mariobeo

Thành viên lâu năm
1. Đúng.
2. Cả hai loại đều ko phải hack gì cả, mua về thả rom vào thẻ nhớ là chơi đc thôi, SC thì phải qua công đoạn convert rom GBA nữa. FC thì nếu chơi DS Lite ko cần quan tâm đến vụ bị block thẻ vì DS Lite ko có update firmware như DSi và 3DS, tuy nhiên nếu muốn chơi được game mới thì bắt buộc phải update firmware của FC, hoặc dùng Wood, YS Menu,...
3. Ko cần gì hết. Có thể gắn thêm Rumble Pack vào Slot 2 nếu thích cho 1 số game có hỗ trợ rung, hoặc Guitar Hero, Band Hero,... thì bắt buộc phải có phụ kiện Guitar Grip,.... nhưng đây chỉ là 1 số game thiểu số bắt buộc có phụ kiện gắn kèm.
4. FC cho DS hiện nay thì chỉ có loại hỗ trợ thẻ miniSD thôi.

mariobeo

Thành viên lâu năm
GBA SP loại 2 đèn thì tầm 900k, loại iQue 4 đèn thì khoảng 1tr3, nếu bạn muốn mua để sưu tầm thì ko vấn đề gì, nhưng mua về chơi thì nên nghĩ kĩ, bởi DS Lite bây giờ rất rẻ, có thể chơi cả game GBA.
Mỗi hệ máy đều có game đỉnh của nó, DS có ưu thế 2 màn hình, trải nghiệm có khác GBA, mua về chơi dần dần game của cả 2 hệ mới biết được :)

chipbaby911

Nấm nhỏ
Nge nói DS cũng có ique với của Nintendo nữa. ique thì đồ họa ko bằng. Chắc để tiền mua cái DS lite:D
Ique cũng như máy Nin thôi bạn à, Ique là liên doanh sản xuất thôi. đồ họa phụ thuộc vào game và dòng máy nhé. Mình có cả 2 máy luôn nên thấy màn hình Ique sáng hơn tí, bù lại máy Nin màu tươi hơn tí. Riêng các nút bấm thì mình và mấy đứa bạn dùng đều thấy nút Ique bấm thoải mái hơn. :)

DS lite bạn có thể dùng sc và fc để chơi game của NDS và GBA (với DS Two thì chỉ cần 1 cái fc này thôi cũng chơi đc cả 2) với mấy dòng fc khác thì phải có card hỗ trợ ez 3in 1, sc hay fc slot 2 để chơi GBA trên DS lite nhé :bleh[1]:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
GBA SP loại 2 đèn thì tầm 900k, loại iQue 4 đèn thì khoảng 1tr3, nếu bạn muốn mua để sưu tầm thì ko vấn đề gì, nhưng mua về chơi thì nên nghĩ kĩ, bởi DS Lite bây giờ rất rẻ, có thể chơi cả game GBA.
Mỗi hệ máy đều có game đỉnh của nó, DS có ưu thế 2 màn hình, trải nghiệm có khác GBA, mua về chơi dần dần game của cả 2 hệ mới biết được :)
Trải nghiệm của mình là chơi game hành động thì nên mua GBA hoặc PSP :))

GBA sp cũng như DSL cách bố trí nút không tiện tay lắm, chỉ nên mua về chơi những game đơn giản thôi

Còn Fat thì khe băng giống với GBA nhất, nút bấm cũng tốt nhưng hiếm lắm mới gặp máy còn dùng được

gameboyer

Nấm nhỏ
Ique cũng như máy Nin thôi bạn à, Ique là liên doanh sản xuất thôi. đồ họa phụ thuộc vào game và dòng máy nhé. Mình có cả 2 máy luôn nên thấy màn hình Ique sáng hơn tí, bù lại máy Nin màu tươi hơn tí. Riêng các nút bấm thì mình và mấy đứa bạn dùng đều thấy nút Ique bấm thoải mái hơn. :)

DS lite bạn có thể dùng sc và fc để chơi game của NDS và GBA (với DS Two thì chỉ cần 1 cái fc này thôi cũng chơi đc cả 2) với mấy dòng fc khác thì phải có card hỗ trợ ez 3in 1, sc hay fc slot 2 để chơi GBA trên DS lite nhé :bleh[1]:
Nghĩa là nếu mình mua cái FC thì chỉ cần chép game vô là chơi chứ j (có update fw), SC thì phải convert qua ROM GBA. Còn bạn nói hỗ trợ ez 3in1 là gì mình ko hỉu.

chipbaby911

Nấm nhỏ
Nghĩa là nếu mình mua cái FC thì chỉ cần chép game vô là chơi chứ j (có update fw), SC thì phải convert qua ROM GBA. Còn bạn nói hỗ trợ ez 3in1 là gì mình ko hỉu.
đúng rồi đó bạn, chỉ copy vào chơi thôi (với sc thì phải convert rom game)
Vì ez 3 in 1 ko giống với các sc và fc khác, nó ko có khe cắm thẻ nhớ nên load rom game *.gba từ fc slot 1 của ds lite (cũng copy rom game *.gba vào là chơi được). Nó hỗ trợ cho fc slot 1 chạy rom game *.gba, còn các fc và sc slot 2 khác thì phải copy game vào thẻ nhớ gắn trên fc + sc slot 2.
fc + ez 3 in 1 chỉ cần 1 thẻ nhớ giữ rom game của *.nds và *.gba. :bleh[1]:

mình muốn mua 1 con DSi.. mình thấy ng ta nói dùng FC A2i tốt... các bạn góp mình ý kiến, tại cũng thích cảm giác unbox hàng mới

chipbaby911

Nấm nhỏ
mình cũng đang dùng ace kart 2i, nói chung dùng ổn lắm. muốn mua 1 cái nữa của mario đăng bán mà chưa có xiền nên thôi luôn ^.^
mình thấy nên dùng fw nào mà các game mình thích nhất chơi ổn là được rồi, up nhiều bị brick fc thì uổng, hiện tại ace của mình game nào chơi cũng tốt cả nên lâu nay ko up lên vẫn chơi phà phà, chơi ổn cả game pokemon BW2 :bleh[1]:

Èo, mình khuyên bạn nên mua 3DS đi, đang có 3 cái DSL đây mà chỉ chơi 1 máy, máy này hết pin lấy máy kia :), DS chủ yếu là game có cốt truyện chứ gameplay thì như củ chuối, thấy đc có vài game là được à :em36:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mình ko hiểu ý bạn lắm, theo bạn up firm vù vù là tốt hay là ít up tốt
vậy sao có ng` nói ko up tốt hơn sẽ ko bị block FC
Nghe chưa hết câu rồi bạn =))

Up nhiều thì chơi được nhiều game mới hơn, up ít như acekard cũng không lo lắm vì FC này còn anti-piracy

Vụ không up là của firmware 3DS, up cao thì cơ hội bị block FC càng nhiều

@Pool99: mình vừa bán 1 con 3DS thẻ SD2 bạn à.. vì mình ko thấy trò nào 3D mà mình ưng ý cả, cá nhân mình vẫn thích pokemon ở 2D hơn
@LightGem: v là xài Acekard 2i ổn, còn về máy DSi mình thấy nshop bán 3tr5 1 máy, nhưng ở chỗ rao bán có 1 ng` nick là votiendung bán chỉ 1tr9 bạn thấy sao :sorry[1]:
@Hagric1: brick là tình trạng máy bị lỗi do đụng đến phần cứng bên trong... mình nhớ là vậy..

DraconKing

Nấm nhỏ
^
Bạn đang so giá giữa máy mới và máy cũ à @@
btw, brick với máy DS là fc bị block và phá hỏng rom hoàn toàn bởi anti-piracy của game.

brick hiểu nôm na là cục gạch, như là máy bạn bị blocked , vậy thì nds của bạn giờ đây chỉ có cái xác thôi , hiểu ko \m/

chipbaby911

Nấm nhỏ
chủ pic bạn có muốn xem qua ds lite chơi nds, gba, nes ko? mình up cho bạn tham khảo tí vậy (rãnh rỗi sinh nông nỗi xíu :bleh[1]: ), mà mình chỉ có acekart 2i và ez 3 in 1 thôi :"> mình có r4 mà thẻ mình > 2gb nên gắn vào r4 ko đc ^.^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN