Tư vấn mua Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ohhhh nếu được nhờ bác làm cho một bộ tài liệu hướng dẫn Wii menu được ko, anh em phần lớn chơi hệ nhật, nên toàn 'mù' chữ hết bác ạ =,=
Hì hì , cũng được , nhưng làm như thế nào ạ? Phần lớn là chỉ ở chỗ settings thoai . Nhưng e ko bik làm sao print screen , chẵng nhẽ lấy máy chụp hình chụp à :D
PS: Bác có cao kiến gì đề nghị đi, e rãnh làm cho :D

Mấy bro đừng giỡn . MÁy US hệ mới KHÔNG thể gắn modchip . Hệ cũ thì gắn được . Một số người mua máy hệ mới , khi về VN thì ko gắn được , hình như tụi nó mua bên MỸ .

Ack ack , láo làm con bác :| E mới đi gắn hôm qua , người nhà mới đem về hôm trước ... Bác muốn qua coi máy ko ??? Chẹp chẹp !

fly_us

Nấm bình thường
Ack ack , láo làm con bác :| E mới đi gắn hôm qua , người nhà mới đem về hôm trước ... Bác muốn qua coi máy ko ??? Chẹp chẹp !
Vấn đề là không phải máy US không gắn được mà là KHÔNG PHẢI MÁY NÀO CŨNG GẮN ĐƯỢC... Dòng sau của máy US bị Nintendo sửa lại hay sao đó mà Wiikey không chạy được, kiếm được cái chạy được thì quá tốt rồi, còn xui thì... :em32:

splinter cell bạn ơi:)
cho hỏi những điều sau :
1. giá 1 máy wii tại VN (ở tphcm ), những phụ kiện nào dc kèm theo ? thời gian bảo hành ?

2.giá wiimote và nunchuck ? cái này dùng pin gì ? có loại có dây ko (khỏi dùng pin)
3.giá 1 game wii lậu? nguồn game có phong phú ko?
4.hiện wii có những tính năng gì ngoài chơi games?
thanks
5.nghe nói giao diện wii ở vn là t nhật ? vậy có cách chuyển sang E ko ? nếu ko thì có loại tiếng Anh lun ko
Mình được biết thì ...:
1, giá khoảng 4t7 bao gồm 1 wiimote + 1 nunchuk....... phụ kiện kèm theo bộ basic gồm có 1 sensor bar (ghi nhận tín hiệu từ wiimote và nunchuk), 1 chân đế để đứng máy (thật ra wii ko cần vẫn đứng được :D), một máy, một dây AV thường... 1 nguồn 110v..... bảo hành hình như 3 tháng ở vn....
2, giá wiimote và nunchuk ở Singapore tầm 1t hơn, ở vn chắc khoảng 1,2t chưa biết giờ đã dơnload giá chưa.... Wiimote sử dụng pin hoàn toàn, ko có nối được vào wii để charge, bạn có thể mua thêm pin charge nếu thích, nunchuk sử dụng điện từ wiimote qua cable cắm nối liền...
3, giá game lậu tầm 20k, hiện nay nên chú ý hệ của game, khác hệ sẽ ko chơi game được tương thích trên máy wii mua ở vn... một số game như Cooking mama....
4, Hiện nay tính năng của wii được hỗ trợ là: chơi hàng trăm games classic của các đời máy cũ qua Wii, có thể mua tại channel của wii, hoặc nếu ko thì... mua đĩa lậu về cắm chơi ^^ .... xem ảnh và slide show, ko chạy được mp3 nhưng có thể nghe mp3 qua...slide show ^^..... duyệt web khá hay... ngoài ra có thể chat qua kênh Mii, hoặc MSN, Yahoo, Google talk, AOL qua kênh meebo.com.... hiện tính năng được hứa hẹn qua đợt update phần mềm tới là đọc DVD, liên kết với PC để tạo kênh giải trí gia đình v..v.....

5, phần lớn wii ở vn là máy hệ nhật, do máy hệ nhật rẻ hơn và tỏ ra ... 'thích' modchip hơn là hệ Eng.... hình như giá chênh lệch là 1t.... =,=

thân,
Qkenshinshawa

mở máy ra xem chứ còn sao nữa, lên cái web của Wiikey rồi xem nó lắp ntn , rồi mở Wii ra mà tìm:D
cách 2 đơn giản hơn là ... hỏi thằng bán Wii ý:D
lớ hớ mở ra bóc mất tem bảo hành thì khốn :)) nhỡ đụng chỗ nào chạm mạch thì sao trời =,=

ppkhoa

V.I.P Member
Muốn duyệt web trên Wii cũng như Nintendo DS, bạn phải có internet channel đối với Wii với 500 Wii Point (tương đương 5$), còn nintendo DS phải có browser, có thể mua ngoài tiệm (ko rành vụ này !)

Vấn đề là không phải máy US không gắn được mà là KHÔNG PHẢI MÁY NÀO CŨNG GẮN ĐƯỢC... Dòng sau của máy US bị Nintendo sửa lại hay sao đó mà Wiikey không chạy được, kiếm được cái chạy được thì quá tốt rồi, còn xui thì...
Nhưng trên wiikey.cn trong phần features cua wiikey nó thông báo là đã tương thích với chip mới (D2B) rồi mà! cho nên bây giờ nếu lắp wiikey mới là chơi dc chứ nhỉ?

mấy pác ơi, bm tui sắp về rồi, rốt cuộc là có modchip dc hok vậy ?? đặng còn mua nữa chứ ,ec
tớ vẫn khuyên cậu ko mua máy US vì:
1.chế độ bảo hành = 0, ở VN mua máy còn đc thằng bán máy bảo hành:D
2.Cái menu thì ko có gì phải lo, nếu ai thix mình tìm cho cái User Guide E là dùng đc ngon lành ah
3.Cái vụ Update thì ko sợ đâu, dễ lắm, ko Brick đâu:D
4.$$$, máy US đắt hơn máy J, với lại cậu có chắc là mua đc Wii ko, ở Mỹ chú mình cũng ko mua đc, Bestbuy bảo ..hết rồi
Anyway, it's your choice, goodluck

Máy hệ US tốt hơn nhiều chứ, giao diện dễ nhìn hơn, với lại ko sợ bi brick nữa , máy J ko biết gì ... bấm bậy bấm bạ là ... :em05:

Máy mua về chơi lâu dài (4-5 năm) nên bạn mua hệ US thì tốt hơn :em05:

Đợi 1 thời gian cho máy nó giảm giá , tui cũng sẽ lụm 1 em Wii hệ US về:em28:

Mấy bro đừng giỡn . MÁy US hệ mới KHÔNG thể gắn modchip . Hệ cũ thì gắn được . Một số người mua máy hệ mới , khi về VN thì ko gắn được , hình như tụi nó mua bên MỸ
Ko gắn dc hay gắn dc nhưng ko chạy? nếu ko gắn dc thì lạ quá,ko lẽ Nintendo mới thay đổi sơ đồ mạch điện?
Tui có đọc trên 1 số 4rum thì họ bảo là gắn dc nhưng ko chạy vì Wii mới thay chip nên Wiikey chua update kịp,nhưng đó là bài từ hồi tháng 2 đầu năm khi Wiikey chưa update chipmod,còn bây giờ tui xem các bài mới thì họ bảo là tương thích với chip mới rồi nên chạy ngon lành!

Máy hệ US tốt hơn nhiều chứ, giao diện dễ nhìn hơn, với lại ko sợ bi brick nữa , máy J ko biết gì ... bấm bậy bấm bạ là ... :em05:

Máy mua về chơi lâu dài (4-5 năm) nên bạn mua hệ US thì tốt hơn :em05:

Đợi 1 thời gian cho máy nó giảm giá , tui cũng sẽ lụm 1 em Wii hệ US về:em28:
sax, bạn mua máy US bấm bậy bạ mới Brick chứ:))
Firm kèm theo game bây giờ toàn firm J thôi, cái Mario Striker của tớ cũng kèm firm J chứ có phải firm E đâu
với lại Interface của J cũng ko đến nỗi khó nhìn, y hệt E mà, cái Menu có mỗi 10 mục, có gì mà khó:))
Anyway:))

tớ vẫn khuyên cậu ko mua máy US vì:
1.chế độ bảo hành = 0, ở VN mua máy còn đc thằng bán máy bảo hành:D
2.Cái menu thì ko có gì phải lo, nếu ai thix mình tìm cho cái User Guide E là dùng đc ngon lành ah
3.Cái vụ Update thì ko sợ đâu, dễ lắm, ko Brick đâu:D
4.$$$, máy US đắt hơn máy J, với lại cậu có chắc là mua đc Wii ko, ở Mỹ chú mình cũng ko mua đc, Bestbuy bảo ..hết rồi
Anyway, it's your choice, goodluck
Vietanh noi dung do,bay gio tat ca stores o USA đều sold out hết rồi! Muốn mua rẻ chỉ có thể mua trên Ebay thôi,mà rẻ thì cũng ít nhất là 320$. 1 số store khác còn thì cũng chỉ bán kèm với bundles ( gồm cài cái accessories + mấy cái games xịn ^^) và giá bị đẩy lên tầm 460$-530$ . cho nên nếu ko ngại tiếng J thì mua ở VN cũng dc :)>-

Ôi giời ạ.... US hay JP thì chơi game cũng đều được mà.................... chủ yếu là chơi thế nào, còn menu, bất tiện cái JP thì đúng là thật đấy, nhưng mà nhờ bác nào làm cho cái guide, hướng dẫn nhiệt tình tí là ok ngay..........đợt này về vn em rảnh, em làm tất!các bác cứ chờ!

Vậy mà tui mới mua online dc con Wii với...giá gốc 250$ +12$ shipping và + tax = 280$ đấy hí hí, only 1 in stock ^^ nhanh tay nên hớt dc :D mới lắp cả Wiikey cho nó luôn,chơi ngon lành,giờ đang lao đầu vào Megaupload để down games . Khổ nỗi là dc bảo hành 1 năm nhưng vì sự nghiệp "chơi đĩa nhép" nên cắn ruột hy sinh 1 năm bảo hành đó tháo con Wii ra đính thêm cái "khuyên" Wiikey cho nó hix hix

Nếu bạn vẫn còn muốn mua Wii US thì hơi khó đó, mình xem đi xem lại cũng thấy soldout hết rùi... Nếu chú bác gì của bạn ở bên Mỹ thì nên vào Macy's mua, trong đó lúc nào cũng có 1 cái game stop ý. Nhưng nó chỉ còn Bundle thôi, nghĩa là kèm them games ý.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN