Tư vấn mua Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Key_blade

Thành viên lâu năm
e đang có nhu cầu mua wii.có vài điều mún hỏi các bác ạ :D các bác trả lời giúp e với nhá.đừng bảo e lười search.vì search cả cái 4rum này thì nhiều ý kiến lắm ạ.mà newbie như e thì chả bít cái nào đúng cái nào sai để mà chọn lọc ạ
1.e thấy wii h có cái hệ máy như JP, US.... vậy các hệ máy này có khác j nhau ko ạ??? khi mua nên mua loại nào????
2.cần test những j khi mua wii vào thời điểm này ạ
3.hdd của wii có thể dùng để copy phim vào xem???? nó hỗ trợ tối đa dung lượng bao nhiu ạ???
4.quan trọng nhất là giá của wii dùng rồi nhưng vẫn còn ngon bi h tầm nhiu ạ để e mua đỡ hớ :D thanksssssssssssss các bác đã đọc bài e ạ:bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]::shake::shake::shake::shake:
1.US là chuẩn nhất,mua hệ này đỡ phải chuyển hệ
2.Mua 2nd thì xem ổ đĩa,wifi,xem máy bị semi brick chưa,tay cầm
3.HDD hổ trợ bn mình k rõ,nhưng 320GB là thừa,copy phim đc nhưng cần homebrew để xem
4.tầm 3tr cho 2nd,6tr cho new đẩy đủ pk+ổ 320GB

trungkkk

Nấm nhỏ
Hi, mình đang định mua 1 wii về chơi xem nó thế nào, nên có mấy câu hỏi mong các pro giả đáp
1. Mình thấy wii có cái phụ kiện là cái khẩu súng chắc luc chơi game bán thẳng vào màn hình giống bắn vịt trên Nes phải ko ạ?
2. CHo mình hỏi là đồ hoạ của wii có dc như 3ds ko ?
3. Giá cả hiện giờ của wii hàng 2hand nha
4. Cho em cái hướng đẫn cách check máy khi mua 2hand ạ.

mariobeo

Thành viên lâu năm
1. Cái đó là Wii Zapper, thực chất nó chỉ là một miếng nhựa hình khẩu súng để gắn Wiimote và Nunchuk vào, cái mà bạn dùng để bắn vẫn là Wiimote mà thôi.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
1. Bạn trên trả lời rồi
2. Tất nhiên đẹp hơn 3DS rồi, nhưng tốt nhất chơi tv 32inch đổ lại thôi và xài cap component. Mấy game như Mario Galaxy sẽ thấy lung linh.
3. Giá tầm 2tr mấy tùy theo hình thức. NShop đang bán 1 cái giá 2tr3 :D http://www.nintendovn.com/shop/hang-nintendo-second-hand?product_id=157
4. Check thì đa số máy wii khá bền ko lo hư hao gì. Chỉ cần kiểm tra kỹ tay theo máy là zin hay lô. Firmware máy mới hay cũ, đã hack đầy đủ chơi game mới nhất chưa. PR chút nếu bạn mua ở shop thì đỡ khâu kiểm vì máy bán dc bảo hành. Phụ kiện theo máy zin 100% và dc update + hack đầy đủ chơi dc game mới hết.

mình định mua 1 máy wii cũ về trải nghiệm mà chưa biết j về nó cả nên muốn hỏi vài câu:
1/ wii có gắn vào hdtv dc ko...hiển thị tốt ko ...gắn qua cổng nào?
2/ mình nghe nói chơi game = wii remote hoặc tay cầm classic...game nào cũng chơi = 2 cái này dc hay tùy games
3/ có thể chơi games từ ổ cứng, down games free trên mạng về? Có chơi được games nes , snes hồi xưa ko?

mình định mua 1 máy wii cũ về trải nghiệm mà chưa biết j về nó cả nên muốn hỏi vài câu:
1/ wii có gắn vào hdtv dc ko...hiển thị tốt ko ...gắn qua cổng nào?
2/ mình nghe nói chơi game = wii remote hoặc tay cầm classic...game nào cũng chơi = 2 cái này dc hay tùy games
3/ có thể chơi games từ ổ cứng, down games free trên mạng về? Có chơi được games nes , snes hồi xưa ko?
Mình cũng mới chơi nên cũng ko rành
1/ wii gắn đc hdtv qua cổng comperment ( dây 5 đầu) mình đang dùng tv 47inche, hình ảnh ko sắc nét nhưng nói chung là ok
2/ cái này ko rõ, mình chơi chủ yếu là wii remote...hehe
3/ chơi đc trên ổ cứng, game down trên mạng về chơi ớn, đỡ tốn kém, game nes hay snes, gbc, gba thì cần cài giả lập vào

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Hầu hết các game Wii đều hỗ trợ gamepad. Ngoại trừ một số game Fishing, Party, Sport, Dance yêu cầu phải chơi bằng Wii Remote.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Hầu hết các game Wii đều hỗ trợ gamepad. Ngoại trừ một số game Fishing, Party, Sport, Dance yêu cầu phải chơi bằng Wii Remote.

lonelyboyhuhu

Nấm nhỏ
cho mình hỏi thì hiện tại dolphin emul đã có thể thay thế cho máy thật chưa? và nếu mình sử dụng các thiết bị ngoại vi gốc như wii mote, nunchuck, motion plus thì có trải nghiệm được như mua máy wii không? Vì mình thấy chất lượng đầu ra của wii còn ở giới hạn component nên lên tv phân giải cao sẽ không đẹp. Còn test thử trên dolphin thì lại cho đồ họa khá là tuyệt vời nên cũng đang cân nhắc :(

8163264128

Thành viên lâu năm
cho mình hỏi thì hiện tại dolphin emul đã có thể thay thế cho máy thật chưa?
Không bao giờ
và nếu mình sử dụng các thiết bị ngoại vi gốc như wii mote, nunchuck, motion plus thì có trải nghiệm được như mua máy wii không?
Không. Chưa kể sensor bar phải tự chế.
Còn test thử trên dolphin thì lại cho đồ họa khá là tuyệt vời nên cũng đang cân nhắc :(
"Đồ hoạ tuyệt vời"
Texture nhạt, lỗi đầy ra.

Sửa lần cuối:
cho mình hỏi h mình tính mua em Wii để chơi vài game JRPG và mario galaxy lừng danh,đang phân vân giữa 2 chỗ mimi và nin shop do thông tin 2 bên sao thấy có vẻ hơi khác nhau (giá ngang nhau)
mi mi thì mình pick em màu đen này,thấy mi mi ghi là chơi dc game trên HDD lẫn đĩa
http://www.mimigame.vn/wii-1/may/nintendo-black-wii-phien-ban-choi-dia.html

còn shop nin thì chỉ có 1 loại,kèm nhìu loại HDD khác nhau (mình có sẵn rồi nên kg cần mua thêm)
http://www.nintendovn.com/shop/nintendo-wii/may-game-wii/mua-nintendo-wii-gia-re

cái làm mình phân vân là Mi mi thì chơi dc cả đĩa và HDD,nhưng trong phụ kiện kèm theo chỉ là "Tay cầm điều khiển Remote" còn của ninshop là "Remote plus" nhưng bù lại chỉ cho chơi game trên HDD thôi

cái remote plus với cái kg plus nó khác nhau thế nào vậy các bạn?mình kg khoái mấy game thể thao nhún nhảy của Wii lắm thì cái này có thực sự cần kg?

(forum lọc tên mi mi là thế quái gì vậy,cạnh tranh ah:-w)

8163264128

Thành viên lâu năm
cho mình hỏi h mình tính mua em Wii để chơi vài game JRPG và mario galaxy lừng danh,đang phân vân giữa 2 chỗ **** và nin shop do thông tin 2 bên sao thấy có vẻ hơi khác nhau (giá ngang nhau)
mi mi thì mình pick em màu đen này,thấy mi mi ghi là chơi dc game trên HDD lẫn đĩa
http://www.mimigame.vn/wii-1/may/nintendo-black-wii-phien-ban-choi-dia.html

còn shop nin thì chỉ có 1 loại,kèm nhìu loại HDD khác nhau (mình có sẵn rồi nên kg cần mua thêm)
http://www.nintendovn.com/shop/nintendo-wii/may-game-wii/mua-nintendo-wii-gia-re

cái làm mình phân vân là Mi mi thì chơi dc cả đĩa và HDD,nhưng trong phụ kiện kèm theo chỉ là "Tay cầm điều khiển Remote" còn của ninshop là "Remote plus" nhưng bù lại chỉ cho chơi game trên HDD thôi

cái remote plus với cái kg plus nó khác nhau thế nào vậy các bạn?mình kg khoái mấy game thể thao nhún nhảy của Wii lắm thì cái này có thực sự cần kg?

(forum lọc tên mi mi là thế quái gì vậy,cạnh tranh ah:-w)
Remote plus tăng độ chính xác và một số game (LoZ: SS, Wii Sports Resort, Red Steel 2, ...) yêu cầu remote plus/ motion plus.
Theo như mình nhớ thì chạy trên HDD cũng có nghĩa là chạy đc đĩa.

Mình mới mượn được cái wii của nhỏ em. Nó không chơi game mà chỉ dùng tập thể dục thôi. Nó nói mình mua dĩa wii chép mà xài, đừng xài ổ cứng mắc công dính virut. Mà không thấy nintendovn bán dĩa wii nhỉ?

8163264128

Thành viên lâu năm
Mình mới mượn được cái wii của nhỏ em. Nó không chơi game mà chỉ dùng tập thể dục thôi. Nó nói mình mua dĩa wii chép mà xài, đừng xài ổ cứng mắc công dính virut. Mà không thấy nintendovn bán dĩa wii nhỉ?
Bây giờ chắc chuyển hết sang HDD rồi.
Ổ cứng nếu format cả ổ sang WBFS thì ko lo virus.

Thanks. Mình mới text máy thử. Pin lâu không xài chảy tè le. Chắc hư remote rồi, bỏ pin vô vô thấy lên đèn gì hết. Không biết remote có sửa được không hay phải mua mới vậy bạn.

bluke

Nấm bình thường
Thanks. Mình mới text máy thử. Pin lâu không xài chảy tè le. Chắc hư remote rồi, bỏ pin vô vô thấy lên đèn gì hết. Không biết remote có sửa được không hay phải mua mới vậy bạn.
Bạn thử mở ra vệ sinh lại rồi thử lại xem. Nếu không biết thì đem ra thợ điện tử cho họ làm. Nếu vẫn không được thì phải mua cái Remote khác thôi.

Viruss nào Wii làm gì có virus mà dính. Cứ an tâm mà dùng, nếu không có điều kiện xài HDD thì xài USB cũng được.

1. Cho mình hỏi thời điểm này rồi mua Wii còn hợp lý ko
2. Trên Wii có duyệt web đc ko
3. Có các App như Youtube hay Facebook ko
Thank các bạn :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN