Tư vấn mua Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nếu các bạn muốn yên tâm tránh up nhầm từ disc thì dùng disc Wiikey khóa vùng lại là ok , giờ máy bạn chỉ đọc game trên hệ bạn chơi thôi . Vì nói thật mình tính 2 tháng nữa mới mua AP để nối vô Wii , đang để dành tiền mua DS . Chơi cái Pokemon trên Wii chỉ có mấy con qua lại hoài chán .
Vậy cố để dành tiền mua DS đi. Copy Pokémon từ DS vào mà chơi cho sướng.
Theo tui thì cái PKMN này chỉ good ở Battle Via WIFI thôi. Nhưng nó vẫn còn cái điểm yếu là ko Block Pokémon Legendary đi. Search thằng nào cũng Deoxys, Kyorge, Rayquaza,... ^:)^ Đánh vậy mất vui.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Máy mình update hồi đợt nó cho dùng thử free tới giờ vẫn ngon lành , ko tốn tiền mua >:D<

Mà nghe nói nếu có sẵn , khi update lên firmware 3.0 vẫn dc giữ lại :D Chỉ người muộn màng sau này mới phải mua thui ^^

Máy mình update hồi đợt nó cho dùng thử free tới giờ vẫn ngon lành , ko tốn tiền mua >:D<

Mà nghe nói nếu có sẵn , khi update lên firmware 3.0 vẫn dc giữ lại :D Chỉ người muộn màng sau này mới phải mua thui ^^
Cái Opera của anh là tiếng Anh hay tiếng Nhật vậy?
G diện như Opera của PC hay là đẹp hơn:em24:
Với lại có ai biết các mệnh giá của thẻ Wii points đc ko, lên Ebay nó rao 350k 2k points ko biết có đúng ko nữa:xm0007:

Thẻ Wii point thì tui biết. Cứ $1 được 100 points. Thế nên 2k points thì chỉ mất khoảng 320k thôi.
Thậm chí Wii point ở Nhật bán chỉ 100Yen 100 point thôi (270k VND với 2k points)

cho hỏi các loại modchip thì khác nhau cái gì ? giá tiền có khác lun ko??
mà có mấy loại modchip?

cho hỏi là khi chơi game , muốn về menu chính máy wii thì nhấn nút home , nó hiện ra cái bảng nhưng sao có trò thì cái bảng đó tiếng nhật , có trò lại là tiếng anh (mấy trò đó khi vô chơi thì tiếng anh hết ) ???
VD như s paper mario thì J , còn zelda thì tieng anh,..

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Modchip hiện tại đa số đều giống nhau . Chỉ khác chủ yếu về software/firmware hỗ trợ và chất lượng thôi :D Giá tiền tất nhiên cũng khác .

Cái vấn đề menu là vầy :

1 số game nó phụ thuộc vào firmware [Menu lập trình mở lệnh có sẵn trong máy]
1 số game khác phụ thuộc vào đĩa game [Menu lập trình sẵn theo đĩa game]

------------------------------------------------

Nếu là dòng phụ thuộc vào firmware --> menu nó vẫn là tiếng Jp
Nếu nó ko phụ thuộc firmware --> Menu sẽ là english (nếu game hệ US/EU) hoặc JP (Nếu game hệ JP)

Hiệp lực có rành về máy game ko ????

tui mua wii sáng nay ở hiepluc . Thật tức cười hỏi họ máy version gì --->ko bít , nói chuyện 1 hồi phát hiện là họ ko bít vụ update cho máy wii:em35: , rồi cái ng bán nói là khi dĩa nó đòi update thì cứ update , ko cần wan tâm , nói là máy pal thì mới brick , còn máy Jp thì cứ vô tư . Hồi sáng tui chơi hình như là wii sport thì phải lúc đầu nó hok nhận dĩa, nhấn rồi nó chạy chạy 1 hàng gì đó rồi sau mới chơi dc , hok bit phải update ko ? nhưng vẫn vào setting bt , đt hỏi thì họ nói cứ vô tư để nó update---->đỡ wá , có brick máy còn có cái để nói . Nhưng tại sao 1 cửa hàng lớn ,uy tín của tphcm sao hok bit gì het , lạ thẫt???:em04:

Unicorn9x

Nấm nhỏ
đóa là bọn bán hàng thoai!! còn bọn kỹ thuật lại khác nữa!! bọn bán hàng thường ngu ngu như thế:D!!

Huydinh83

Siêu Admin
ờ, cũng có trao đổi vài lần với mấy tay nhân viên Hiệp Lực. công nnhận là trình độ có hơi bị giới hạn. mấy pé bán hàng thì gần như không bít gì. Mua game chỉ có lật album ra rồi nói mã số chứ nói tựa game là nó mặt nó ngu ra liền

ờ, cũng có trao đổi vài lần với mấy tay nhân viên Hiệp Lực. công nnhận là trình độ có hơi bị giới hạn. mấy pé bán hàng thì gần như không bít gì. Mua game chỉ có lật album ra rồi nói mã số chứ nói tựa game là nó mặt nó ngu ra liền
tình trạng diễn ra tại cấc cửa hàng game, hôm trc ra HG hỏi có MS Wii ko, chị bán hàng cười tươi bảo.... có trong list thì có, còn ko thì ... ko có. Hôm sau gặp ông Đại ông ý lấy ngay cho cái MS, rồi bảo chưa cho vào list:((bó tay
to Art( gì gì đấy :D): Add số Wii của tôi vào nhé, với lại up = Wifi cho an toàn:D

ac, vậy họ nói vậy , máy mình bị gì thì có chịu đền bù ko đây ? sao trách ng mua dc, rõ ràng là mình đã hỏi kĩ như thế???
thiệt hết sức bực mình tụi hiệp lực , gọi đt lên hỏi cho gặp kĩ thuật thì gà mờ ko kém tụi bán hàng ??? giống như ko bít 1 cái gì , cha đó nói là ở chỗ anh cứ cho dĩa vào update thôi , chờ nó chạy hết rồi chơi ?? chã sao hết á . rồi kiu nó là máy tui mới 2.0 , bi giờ mang lên update dc ko ? Cha đó nói chỗ anh hok có nhận update , mà hình như chả cũng hok bít firmware nào là mới nhất ---->pó tay thật
cũng có thể pro đi hết rồi , nhưng sao lại giao cho đám gà mờ này thế nhỉ??chán
sai lầm khi mua HL , halo thấy rành hơn nhìu

cho mình hỏi là 2 cái ô dưới của menu (3 ô trên thì wii, mii, duyệt ảnh thì bít ) là gì vậy , thì ra sáng đúc cái dĩa zo , chờ thấy lâu wá mà nó chưa nhận nên bấm vào cái ô wii , lỡ tay chuyển sang 2 cái ô phía dưới rồi nhấn nhấn :em19: , nó hiện ra cái bảng thì mình nhấn típ:em33: cái rồi nó chạy 1 hàng (làm mình cứ tưởng là update :myemo0136: )
hok bít nó chạy cái gì ??:em04:
mà máy mấy bạn có nhận dĩa nhanh hok ? sao cái máy tui lúc nhanh , lúc chậm
mà cái đèn LED khi nào nó mới sáng ??lúc mở máy thì nó chớp chớp rồi thôi , cứ tưởng nó sáng liên tục chứ

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
firmware mới nhất là 3.0 , update đi bạn :) Cái 2.0 đó cũ lắm rồi , chơi game pal và us dễ lên dĩa lắm :D

Hiệp Lực nói chung cũng có vài người giỏi lắm , chắc đi hết rồi . Mà mai mốt brick máy thì quay lại đền thế nào cũng bị chối thôi =)) Máy là của mình phải bik bảo quản chứ ko tin hết vào người ta dc :D

hehe , hum wa mình đem cả máy lên thử dỉa chứ đâu . chị bán hàng xinh xinh ấy vô tư đút mario strike vô ---> update và bị semi brick , họ đổi mình cái mới ( thật ra đây là chủ ý của mình mún đổi cái khác ,vì cái cũ mới mua thấy có vấn đề về mắt đọc ):em29:

hehe , hum wa mình đem cả máy lên thử dỉa chứ đâu . chị bán hàng xinh xinh ấy vô tư đút mario strike vô ---> update và bị semi brick , họ đổi mình cái mới ( thật ra đây là chủ ý của mình mún đổi cái khác ,vì cái cũ mới mua thấy có vấn đề về mắt đọc ):em29:

xóa giùm mod ơi , lỡ pst 2 lần roi
Ông này đúng là ... tội lỗi tội lỗi :em38: , biết người ta update sẽ bị brick mà ko nói ... còn để cho brick luôn mới kinh :em05:

xóa giùm mod ơi , lỡ pst 2 lần roi
kinh, gian ác pà cố :em13: :em22:

mấy pác đừng hỉu lầm tui , thật ra tui nói mãi , nói nhìu lắm lun là khác tại cái chị í ko thèm nghe đó thoi ,tui nói là up thì sẽ brick đó ,lúc nó up chị í nói là đang load game ?? với lại thực tình cái máy trước đó nó có vấn đề mắt đọc nên ban đầu lên chỉ mún đổi cái khác thoi chứ dau có ý gì khác .
Mà nó bị semi brick thui muh , coi như là kinh nghiệm để chị í hỉu rõ hơn , nếu ko sau này cũng có ng bị giống tui thoai:em29:

Chủ tiệm Halo trước đây cũng bên Hiệp Lực tách ra chứ đâu... :D... Mà tốt nhất là ra Halo hỏi, họ rành hơn bên Mimi và HL.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN