Tuyển MOD cho forum Nintendo VN

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
sao mọi người cứ tranh nhau làm MOD thế nhỉ,năm ngoái làm Nwriter thui mà đuối quá xin Admin từ chức lun nè ehhe
"Chức danh chỉ là hư vô",quan trọng là bạn có nhiệt huyết cho 4rum ko
Member thường post rom,bài còn thoải mái hơn, Mod post rom,bài sai 1 chút,lạng quạng là bị member "móc giò" liền ehhe

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Box GBA: Và box Fire Emblem. Mình sẽ đóng góp trước sau đó đăng kí Mod sau .

P/s: Đã và đang làm Mod cho diễn đàn game ConDuongTolua và granado espada VN.
Hiện giờ vẫn đang làm Mod cho 2 game đó. Nick tedofu_torikachi và torikachi

Thôi box nào cũng đóng góp còn làm Mod hay ko ứ quan tâm =))

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Hiện tại sau một loạt thay đổi nhỏ về mặt tổ chức trong BQT thì một số thành viên đã trở về với vị trí VIP Member và Active VIP với lý do bận công việc riêng. Xét tình hình đó những lỗ trống trong BQT ngày càng nhiều hơn với vị trí như: Mod, Advance Mod, Super Mod và Phó Smod... cùng với N-Writer (Nhóm phụ trách viết bài cho forum).

Các bạn có thể xem danh sách ban điều hành tại trang sau: http://www.nintendovn.com/forum/showgroups.php

Như vậy, hy vọng cùng với sự ra đi của những con người cũ thì cũng có sự bù trừ bằng việc xuất hiện những khuôn mặt mới trong BQT để phát triển diễn đàn ngày càng đi lên hơn nữa. Mong các bạn tiếp tục nhiệt tình ủng hộ NintendoVN bằng tất cả khả năng của mình để có thể gia nhập vào BQT và lấp những vị trí trống trên.

Tất cả vì một thế giới Nintendo.
Thân,

lemonadess

Banned
Nhìn vào list BQT thấy mình đảm đương nhiều công việc quá. Kỳ này chỗ trống mình để lại chắc cũng thuộc loại lớn đây :D Chúc mọi người thành công. Mình nghỉ dài hạn nhưng rồi cũng sẽ quay lại thôi (như năm ngoái ấy).

Kawaii

Super Princess Peach
- Lemon yên tâm, dù ko còn bạn ở box Wii... nhưng Kawaii biết rằng forum của mình vẫn có rất nhiều người có thể thay thế bạn... vì ko có gì là ko thể ! mình chắc chắn vậy...

- Chỉ là 1 cái chức danh thoi mà, thực ra dù hok có danh nghĩa ấy thì Kawaii nghĩ ngợi rằng mọi người ai cũng thế thoi, cũng sẽ cố gắng hết lòng phát triển NintendoVN, vì suy cho cùng quyền hạn của Mod chỉ dùng để quản lý, chứ chưa bao giờ dùng trong phát triển forum, điều quan trọng là bạn quản lý thế nào và phát triển ra sao, mới dung hợp dc hai yếu tố thì mới gọi là Mod... đó là sự khác biệt giữa người viết bài (Writer) và người quản lý (Moderator)

- Khả năng còn có thể trao dồi ... nhưng tấm lòng mới là mãi mãi... dần dần nó trở thành kim chỉ nam cho những hành động của mình, một ngày là người của Nintendo thì suốt đời mình vẫn là người của Nintendo

- Có một thời gian mình từng là s-mod, nhưng với mình điều đó là vô nghĩa, vì khi mình ko còn quyền hạn nữa thì mình vẫn là chính mình, là Kawaii... vẫn yêu mến forum cộng đồng của mình thoi...

- Tuy forum chỉ xuất hiện trên cuộc đời này chỉ là danh nghĩa hư ảo... nhưng hơn bao giờ hết... nó vẫn mãi mãi thiêng liêng trong lòng Kawaii

- Vì thế một khi ai đã dc set quyền Mod thì phải biết mình đã, đang và sắp làm gì cho NintendoVN

Thân mến. Kawaii ^_^

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Các vị trí Mod đang thiếu bao gồm những box sau đây:

Wii
Fire Emblem
Mario
Góc Tin Học

Ngoài ra lực lượng N-Writer cũng đang thiếu hụt rất nhiều. Các box khác vẫn tìm kiếm mod do đó nếu bạn thấy có khả năng thì mạnh dạng tham gia đóng góp cùng phát triển NintendoVN.

Thân,

Zephyr

Nấm bình thường
Nếu đăng ký thì đây là lần thứ 3 mình dăng ký :)) . Em đang học CNTT nên cũng có biết chút về Tin Học :) em có thể giúp một tay :) còn nếu box Thư giãn cần hỗ trợ thì em sẽ có hết sức post bài :D

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Hay để em làm mod cho Fire emblem được không ? Em sẵn sàng đem hết sức ra phục vụ :em34: Bởi vì mê trò này lắm. Nếu được làm mod thì hay tuyệt. Nếu được em sẽ cố gắng tìm information từ khắp nơi để bồi bổ vô box Fe cho no kịp sánh vai với Box Mario :D
*Nhìn lại* Ủa, sao nick của cha wow_wow bị thành màu tím rồi nhỉ :em04: Vậy là chị Kawaii đã làm mod thay thế cho wow_wow ?

Mình thấy các bạn làm mod hay admin làm gì mà mấy năm nay thấy web chả thay đổi tí nào chả ai biết nhiều.Tớ đề nghị các bạn tổ chức nhiều sự kiên đố vui có thưởng chả hạn.Làm áo nintendo riêng cho diễn đàn để ai nhìn vào mới biết mình là ai chớ.Ma tổ chức hày làm áo lich của diễn đàn gi cũng cần có tiền,mà các bạn ở đây hình như toàn kiết cả làm sao phát triển nintendo

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Mình thấy các bạn làm mod hay admin làm gì mà mấy năm nay thấy web chả thay đổi tí nào chả ai biết nhiều.Tớ đề nghị các bạn tổ chức nhiều sự kiên đố vui có thưởng chả hạn.Làm áo nintendo riêng cho diễn đàn để ai nhìn vào mới biết mình là ai chớ.Ma tổ chức hày làm áo lich của diễn đàn gi cũng cần có tiền,mà các bạn ở đây hình như toàn kiết cả làm sao phát triển nintendo
Vậy thì CÁC BẠN ƠI ! BỎ PHIẾU CHO BẠN NÀY LÀM ADMIN ĐỂ CHO HẮN THỰC HIỆN THỬ XEM FORUM MÌNH MỐT NỔI TIẾNG ĐƯỢC BAO NHIÊU NÀO =))
NGHE NÓI HAY LẮM MÀ :-j

backtaro

Nấm nhỏ
Mình có 2 điều cần nhắc nhở bạn:
Thứ 1, đề nghị bạn nói chuyện lịch sự, không đả kích hay đá đểu người khác. Vấn đề ở đây không phải là không có tiền hay là kiết mà là chưa thể thông nhất được áo như thế nào, mỗi người một ý kiến. Còn nếu bạn cần, khi nào có áo mình sẽ mua tặng cho bạn, ok man?
Vấn đề forum biết nhiều hay không, bạn nên xem số người truy cập thường xuyên và cũng nên xem nintendovn.com đứng thứ bao nhiêu trong các trang có lượt truy cập cao tại VN hiện nay.
Thứ 2, nếu bạn có ý tốt muốn đóng góp ý kiên thì xin mời sang box góp ý, đây là topic tuyển mod, bạn làm vậy cũng có thể được coi là spam.

@yanyee_tang123: Mình chân thành cảm ơn bạn đã là người đóng góp cho forum. Nhưng mình đề nghị bạn gửi thông điệp nhắc nhở vào phần comment trong profile bạn kia được không :D Tại giờ forum đang tập trung tuyển người nên mình không muốn topic này bị loãng.

P/S: Sau khi 2 bạn kia đọc xong, admin có thể xóa các comment không liên quan đến tuyển người được không ạ:D

vậy sao vậy web bộ ngoại giao mấy ai thèm vào mà ai cũng mong muốn làm thành viên của bộ ngoại giao cả.chả ai biết làm nintendovn để làm gì.đay chỉ là nơi để cho thế hệ 8x mà việt nam nhiều vô kể vào down game hồi xưa chơi xong là ra.luôn cho mình thanh cao,tốt đẹp chả nói cái xâu,tự cho mình luôn đúng hahah

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
trước khi trả lời cho mình hỏi bạn đã uống thuốc chưa vậy, thấy bạn có dấu hiệu rối loạn ngôn ngữ rồi đó :em10:

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Bạn hoquangnhatanh nói như vậy là không đúng rồi. So với hồi mới thành lập thì nintendovn của mình thay đổi khá nhiều đó chứ :). Ví dụ như: mình có nhiều box hơn nè, trước đây còn có thêm một vài skin mới, thành viên tâm huyết của forum cũng nhiều hơn. Đố vui có thưởng thì cũng có mà, ở box vườn game có Pokemon Quiz, Mario Quiz, òy trong box giao lưu kết bạn offline đã từng có topic giải đố của Kawaii, òy trước đây còn có vụ giải ô chữ nữa :D... nói chung là khá nhiều đó. Việc làm áo hay lịch hiện tại chưa phải là lúc cần, hãy để một thời gian nữa làm, tớ cũng đang làm đồng phục lớp của tớ do sắp chia tay lớp, nhưng mỗi bạn một ý thích riêng như bạn thích cổ bẻ bạn lại thích cổ rẽ, bạn thích làm áo sơmi, bạn lại thích áo phông. Việc này ta nên làm một thứ cho nó thật sụ có nghĩa, chiếc áo cũng nên nói lên cả một tập thể, nếu ta chỉ bỏ vài đồng tiền ra để làm một chiếc xong nó kô có chút ý nghĩa nào, cũng kô vừa lòng một số cá nhân :D. Việc bạn nói mọi người trong forum kiết cũng chưa phải, admin của forum mình nếu kiết thì có lẽ kô bao giờ chịu bỏ tiền ra đóng host, đóng băng thông cho forum, nếu vậy thì chắc giờ nin đã đi vào cõi hư vô :). Phát triển forum thường cần kết hợp nhiều khía cạnh, tiền bạc chỉ là một phần nhỏ thôi :|. Nintendovn chưa bao giờ nói rằng là nơi chỉ dành cho thế hệ 8x :|. Tớ là 9x đây nè, có thể nói 9x ở đây kô hề ít, anh huybig có khi còn là 7x nữa cơ mà :|. Còn việc tự cho mình thanh cao, tốt đẹp cũng có nhưng đó chỉ là một thiểu số nhỏ bé chứ kô hề là chủ trương của cả forum mình đâu :D. Cuối cùng mong bạn hãy post bài cho lịch sự một chút :D

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
vậy sao vậy web bộ ngoại giao mấy ai thèm vào mà ai cũng mong muốn làm thành viên của bộ ngoại giao cả.chả ai biết làm nintendovn để làm gì.đay chỉ là nơi để cho thế hệ 8x mà việt nam nhiều vô kể vào down game hồi xưa chơi xong là ra.luôn cho mình thanh cao,tốt đẹp chả nói cái xâu,tự cho mình luôn đúng hahah
Mình là 9x nhé,nửa sau của 9x,forum chắc cũng ít,nhưng giờ bạn đếm số mem 9x hoạt động với mem 8x đi ?Chắc chắn là nhiều hơn.Có thể forum bây giờ ít hoạt động đi,bạn có biết từ cuối 2009->đầu 2010 thì Nintendo có rất ít thông tin mới chăng ?Bạn mới tham gia,ừ,coi là thế đi,thì bạn đã bạn đã xem hết được post ở đây chưa hay mới chỉ là phần Classic ?Với cả mình nói nè,"suy bụng ta ra bụng người" không tốt đâu :)).

Kawaii

Super Princess Peach
- cảm ơn bạn hoquangnhatanh về những lời góp ý

- đúng vậy, ko có bất kỳ forum nào đc gọi là thanh cao hay chính nghĩa, cũng có mặt trái của cái đúng cái sai + cái tốt cái xấu, nhưng ở NintendoVN thì nó vẫn là một màu trắng, một màu trắng không vẫn đục, nếu có ai đó, có thể không tin lời Kawaii nói, nhưng hãy tham gia forum NintendoVN của chúng mình một thời gian xem sao... để có thể kiểm chứng lời mình nói

- đây là nơi đăng tuyển Mod, vì thế tất cả bài viết ko thuộc chủ đề này, sẽ bị xóa hoặc sẽ đc move sang box Ý kiến - Đóng góp

Thân. Kawaii

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN