Unbrick your Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em cũng nghĩ là do anh ấy lắp không cẩn thận, thay 3 cái main liền chứ ít gì, mà vẫn vậy. Anh ấy còn bảo thay hết chỗ main rồi mà vẫn thế. Em không biết anh ấy có thay hết chỗ main đấy thật là thay toàn bộ chỗ main không hay chỉ thay 2 cái rồi bỏ. Nếu kiểu này em nghi là lỏng cable chứ nếu đứt thì chắc máy không làm việc được vì các bộ phận có nối với nhau đâu. Nhưng lỏng với đứt cable thì sửa lại kiểu gì? Hay là hỏng luôn cả máy không sửa được?
Em định đem ra Xgame, nó cũng thay main nhưng đòi 2 triệu. Nếu sửa được chạy bình thường thì trả tiền, không bắt làm lại.

fly_us

Nấm bình thường
mạch điện tử thì khó xác định nguyên nhân nếu ko trực tiếp xem và... cầm đồng đo từng điểm thử. Lỏng với đứt cable thì phải xác định chỗ nào và thay thôi, ko có cách nào khác.

Trường hợp xấu nhất ở đây là trong lần làm đầu tiên có trục trặc ảnh hưởng tới 1 mạch nào đó bên trong máy, thì cho dù thay cỡ nào thì lỗi vẫn ở đó. Cái này thì chịu. Còn chuyện thay hết thì có lẽ chẳng có thợ nào rảnh ngồi thay thử hết toàn bộ cả.

Vấn đề là nó làm cái máy tè lè vậy, đem chỗ khác nó cũng làm ko được thì đổ thừa qua lại, người thiệt là mình.

Nếu vậy em sẽ gọi điện cho nó và hỏi xem nếu lắp main đó vào wii khác thì có bị tương tự không. Nó làm cho mình thì phải làm tử tế chứ.
Em đã gọi cho nó và nó bảo kể cả thay main đó vào các máy khác nó vẫn bị chậm như vậy (không biết ông có nói thật không hay lại chém gió). Nếu đúng như vậy thì không lo lỏng, đứt cable hay chập mạch nữa, đem ra Xgame chịu khó mất 2 triệu vậy.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
hnay ngồi dọc cả buổi sáng. update lên 4.2 rồi cài preloader 029 tự nhiên load lại bị báo system corrupt =(( anh lanbe w fly us chỉ giúp e cách phụ hồi dùm. Giờ còn vào dc preloader thôi. vào homebrew channel bị báo lỗi là error autobooting hbc, maybe title not installed?

hiện tại cấu hình máy em là ios v70 và system meny v481, preloader 029.

kamus

Thành viên lâu năm
hnay ngồi dọc cả buổi sáng. update lên 4.2 rồi cài preloader 029 tự nhiên load lại bị báo system corrupt =(( anh lanbe w fly us chỉ giúp e cách phụ hồi dùm. Giờ còn vào dc preloader thôi. vào homebrew channel bị báo lỗi là error autobooting hbc, maybe title not installed?

hiện tại cấu hình máy em là ios v70 và system meny v481, preloader 029.
http://www.nintendovn.com/forum/showpost.php?p=128383&postcount=156

Trường hợp này thấy quen quen nhĩ ;)), anh Bảo thử chỉnh ios thành v60 xem ;))

finallegend

Nấm nhỏ
wii khởi động màn hình đen ,chưa modchip ,máy mình hệ usa ,mem nintendo có biết chổ nào chuyên trị bệnh này uy tín không ,mình định đem ra hồ tùng mậu ,nhưng sợ bị luộc máy :em13:

chào các bạn, nhóc em mình có cái wii FW 4.1, có modchip, nó chơi game gì đó update FW mới, thế là bị brick. bật lên màn hình đen thui, đĩa vẫn nhận bình thường (mình nghe tiếng đĩa quay) giờ nó đi học, mình lôi ra nghịch thử xem có cách nào cứu ko. mong các bạn hướng dẫn. xin cám ơn

toanwii

Nấm nhỏ
thế bác thử tháo đĩa ra rùi bật lại xem sao?
Trứoc đó bác có cho cháu nó nghịch j` về mấy cái Homebrew ko?
Thế bác đã bao h softmod hay hack wii của bác chưa?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Update qua đĩa mà bị brick thì khá nghiêm trọng.Nếu có cài preloader thì khi update cũng bị mất,chỉ có bootmii/boot2 và có backup NAND thì mới có cơ may phục hồi.

Wii lên đèn power xanh nhưng không lên hình nhờ giúp đỡ

Mình được cho cái Wii hệ US vì được cho nên ko bít trước đây em nó đang ở FW bao nhiêu, nhưng bị hiện tượng rất lạ: Khi bật máy thì đèn power lên đèn xanh, ổ DVD vẫn đọc nhưng trên màn hình LCD ko hiện lên hình gì cả.

Mình có nghe nói về hiện tượng này là phải cho thẻ SD (copy nhưng file gì đó nhưng mình ko bít) sau đó máy sẽ boot từ thẻ SD thì mới có thể vào được, nhưng vì mình chưa chơi Wii bao giờ nên ko giành lắm việc này. Rất mong nhận được nhưng giải đáp của các đàn anh đi trước

Xin chân thành cảm ơn!

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Trước mắt bạn nên kiểm tra dây AV xem có sao ko,sau đó ko được hỏi người cho máy có cài đặt gì ko.Hiện tại với thông tin như vậy ko có cách gì hơn.

Mình đã thử dây AV khác nhưng vẫn thế, hỏi đồng chí cho thì pó tay thui vì cũng ko bít gì, cậu ý xoá hết những thứ có trong thẻ Sd rùi nên ko bít trong đó có gì nữa.

Ai biết chỉ giúp mình với :((

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mình được cho cái Wii hệ US vì được cho nên ko bít trước đây em nó đang ở FW bao nhiêu, nhưng bị hiện tượng rất lạ: Khi bật máy thì đèn power lên đèn xanh, ổ DVD vẫn đọc nhưng trên màn hình LCD ko hiện lên hình gì cả.

Mình có nghe nói về hiện tượng này là phải cho thẻ SD (copy nhưng file gì đó nhưng mình ko bít) sau đó máy sẽ boot từ thẻ SD thì mới có thể vào được, nhưng vì mình chưa chơi Wii bao giờ nên ko giành lắm việc này. Rất mong nhận được nhưng giải đáp của các đàn anh đi trước

Xin chân thành cảm ơn!
Trường hợp của bạn khá lạ, có thê do dây AV, hoặc đầu avi ngay máy có vấn đề, bạn cũng nên thử với Tivi khác xem sao.

Và nguồn nữa, rút nguồn trên máy ra, chờ chút cắm lại xem sao.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bây giờ hy vọng duy nhất là máy có cài priiloader rồi.Bạn làm như sau: giữ tay nút reset đồng thời nhấn nút bật máy lên,nếu có hiện màn hình menu priiloader thì thông báo lại.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN