Ước mơ của mỗi chúng ta

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Có những người bỏ 5-7 triệu ra để mua một máy game là chuyện bình thường, nhưng cũng có những người để có 3-4 triệu mua một chiếc NDS thì đã là cả một giấc mơ...

DS và những giấc mơ

Khuya gòi mà vẫn chưa ngủ được , lang thang blog tình cờ ghé thăm người bạn đọc được một entry thấy cũng rất cảm động +_+ Nó làm mình nhớ lại cái thời gian nan cực khổ khi xưa (Thực chất thì bi giờ mình cũng hok khá hơn là bao ^^) phải để dành từ đồng từ cắc để mua game về chơi . Cái thời 2 thằng bạn thân hùn nhau mua Super Card chơi gòi đổi qua đổi lại mỗi đứa giữ 1 tuần =)) Ahha... đã vậy nghèo mà hễ đụng đâu cũng gặp toàn gian thương , khai thác triệt để túi tiền :-s Buôn bán thì cũng phải nghĩ tới lương tâm và xét đến từng hoàn cảnh mỗi người mà chém , đằng này nó quất xả láng từ A -> Z . Không phân biệt giàu nghèo , chủng tộc hay màu da ... Ai biểu mê game làm j` ráng chịu . Mình trước giờ vốn là người đặt nặng tình củm nên khi bước vào thương trường thì rất tuân theo qui tắt bản thân : Ko bao giờ chém nhà nghèo :"> (Số bởi thế nên bán buôn nỗi j` người ta càng bán càng giàu còn mình mí lần xém cụt vốn ^^)

Blog Boo nói:
Năm nay 1 năm buồn tẻ , bé Boo thật sự rất thix cái máy NDS thix cả trong giấc mơ cũng mún có dc, mà nó lại wá mắc , đồ này bên Nhật ng ta chỉ cần khoảng 15000 Y là có dc tương đương 1 tr mấy VN có khi rẻ hơn thế nhìu , nhìu lần Boo mún mớ miệng xin mẹ gửi tiền cho cô mua cho nhưng bít chắc mẹ ko cho , bây h ngày ngày phải nhịn ăn từng đồng tưng cắc (thậm chí fải đi xin tiền của từng ng` trong FunKy , thật sự thì ko phải ko có mà tại có bi nhiu thì bỏ heo cả rùi h ko lẽ moi ra ?/ ^^) thế đấy đành chấp nhận cái giá cắt cổ 3tr2 của VN để mua dc NDS thay vì 1tr mấy của Nhật , mà có nhờ mí bà cô của Boo mua cho cũng ko dc vì còn mí đứa em ho, đứa này cũng đòi đứa kia cũng đòi chả nhẽ mua cho 1 mình Boo trong khi Boo là đứa lớn nhất ???!! thế đấy cuộc đời chán thật !!! Tiền >"<

...

:(( lại 1 ngày nữa lên mạng nhìn ng` ta khoe nhau NDS và game mới, lòng lại rực cả lên , chán thế cơ chứ >"<
Ko có tiền cuộc đời thật là tăm tối oeoeeo >"< mới set cái wallpaper thành hình 1 cái NDS tự nhắc nhở mình sẽ ko để 1 xu nào hoang fí --> tiết kiệm mong Tết náy dc 1 cái NDS , chỉ slim thui hem mong mua dc card, chơi băng cũng dc. Dzậy muh , hix , chưa dc bi nhiu tiền hết , cả tiền mua áo tết cho pé WOng và pé Chin cũng nằm gọn trong heo òi mà ..........
Hi vọng Tết này khấm khá vừa hết mùng 4 sẽ bay ngay ra game shop ^^

<-NDS - NDS - NDS - NDS - NDS - NDS - NDS - NDS - NDS - NDS->
B3cAus3 0f ! luV ya , NDS......!!!!
Phát đin lên thui ...!! NDS
Hìhì... Những lời lẽ nghe thật cảm động và đáng yêu Bo0 ơi ^^ Giờ anh mới bít em mê NDS đến thế (Y như anh , xứng đáng là tấm gương sáng về lòng trung thành cho Nintendo VN :)) )
Thực ra lúc trước anh cũng như em , cũng kham khổ lắm mới đụng được vô cái DS . Đời học sinh mà , tiền ăn và bao gái còn hok đủ nói chi để dành mua game :D But , có cố gắng và quyết tâm thì sẽ được :) Lúc đọc xong entry của em anh nhớ lại hồi mới có DS chạy lên gamevn , hotgame cùng mí anh em ... khoe hàng =,='' Nghĩ mà xí hổ ... Không bít đến cảm giác của người hem có =(( Y như thằng Xêkô trong truyện Đôrêmon khoe lồng đèn cá chép trước mặt ku nhóc tội nghiệp . Đáng ghét và xấu xa >:P Hix...Tha lỗi cho anh vì hổng có cố ý đâu :|

Cuối cùng thì giấc mơ DS của em cũng đã thành hiện thực , mặt dù giá rất mắc ... Theo em nói là rẻ do cửa hàng wen nhưng anh thấy hok hề rẻ tí nào +_+ Bị chặt chém một cách man rợ :-ss Em quen anh sớm tí có lẽ tiết kiệm dc cả MB chứ hổng ít đâu :D Anyway , chúc mừng em đã gia nhập vào cộng đồng DS Love u so much , my family >:D<

----------------------------------------------------------------------------------------------

K.O.D FL86: ước gì tui nhà giàu
K.O.D FL86: đem ds đi phân phát dân nghèo hết
Quang Pham : dễ ăn cám lắm
Quang Pham : :|
K.O.D FL86: khỏi bán buôn gì cả
Quang Pham : [-X
Quang Pham : ờ
Quang Pham : khi đó nhớ nói tui
Quang Pham : ông tu chùa nào
Quang Pham : hoặc là đánh giày góc nào
K.O.D FL86: :))
Quang Pham : nhắn tui 1 tiếng tui tới
Quang Pham : =))
K.O.D FL86: hì
K.O.D FL86: vì cũng nghèo
K.O.D FL86: nên thương người nghèo lắm
K.O.D FL86: :-<
Quang Pham : ...
Quang Pham : me too :((
Quang Pham : số phận anh em mình nghèo như nhau
Quang Pham : bắt tay cái
K.O.D FL86: =*__*=
Quang Pham : =*__*=

Không biết ước mơ phân phát nds cho trẻ em nghèo chừng nào mới thành hiện thực đâu >______<

hieu

Nấm nhỏ
Em đang chơi DS lite anh ạ :) ! Nhưng ý ở trên là DS không phải do em tự bỏ tiền mua .Mà là do bà nội tặng :xm0006: .Nếu không có bà nội em tặng em cái máy thì chắc là em cũng chẳng biết đến Nintendo là gì . Và giả sử nếu bà nội em không tặng em cái máy , thì quả thật NDS quả là 1 ước mơ quá cao đối với em và khó có thể thành sự thật :em20:

Kawaii

Super Princess Peach
- Hu hu hu ^_^ với fan Nintendo ... những dòng máy kia tưởng chừng như nhỏ bé ... nhưng có lẽ nó là 1 giấc mơ xa vờ́i đối vớ̀i nhiều người ... sự thật thì Kawaii cũng chỉ có mỗi người bạn GBA Sp thoai đóa ^_^ nhưng mình luôn tự hào ... từ hào rằng mình đang nắm giữ 1 kỷ vật ... 1 hoài niệm của Nintendo dành tặng cho mình đóa các bạn ^_^

- Sẽ cóa 1 ngày hieu được gặp Kawaii ^_^ và cái ngày đó ... Kawaii sẽ tặng em cún băng Pokémon gốc xịn lun đóa ^_^ vì chúng ta là fan Pokémon chính nghĩa ... em xứng đáng có được chiếc DS Lite ... xứng đáng có băng Pokémon chính hiệu ...

- Anh Bảo :( Super Card của em đâu :( DS Lite của em đâu :( Wii của em đâu :( hu hu hu :( anh noái tặng em mà :( sắp sinh nhật em roài đóa :( anh tính bỏ rơi em lun seo :(

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Chết thật,đưa eim 10 bil đây :((.Rồi đi cùng anh Nô! cũng tốt :((.
Bữa trước anh có hứa,bữa hôm nọ đó,em nhớ mà anh không nhớ là sao :(.

Ước mơ nhỏ nhoi :khi ra đường muốn mua thứ gì chỉ cần thò tay vào túi là có được số tiền mình cần thôi,nhẹ nhàng mà không lỉnh kỉnh gì hết:em36:

sao mấy bạn ước gì xa hoa quá nhưng ít ra cũng có thể thực hiện còn tui ước thế giới này sẽ là thế giới pokemon. nghĩ đến đã thích rồi. mình sẽ chọn 1 pokemon yêu thích rồi đi luyện, nuôi, chơi đùa hay củng thách đấu với bạn bè... =mãi mãi ko thành hiện thực!!!!!hix=cái này mới là mơ mộng viễn vong!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN