Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

axl123

Nấm nhỏ
Bạn có thể dùng bannerbomb exploit boot bất cứ file boot.elf nào đặt ở root. Các bạn muốn uninstall cIOS Corp có thể làm tương tự.

Ngoài ra có thể downgrade = cách dùng đĩa chữa semi của bushing ( cần modchip ), official Nintendo Recovery Disc để cứu. Hình như còn có thể savemii, savemiifrii xong autoboot, nhưng chưa ai thử.

Chắc là cái vụ này chỉ là để lôi waninkoko quay lại thôi. HB community làm Nintendo rỗi hơn mà.
Cũng có lẽ cái vụ DSi có công nghệ chống flashcart là để thôi thúc n ta làm cart mới, nhằm thêm các chức năng multimedia mới cho hợp với phần cứng mới, chứ moonshell cũng lỗi thời, chơi nhạc phim nhạt bỏ xừ. Trước khi có DSi, chẳng thấy flash cart ra thêm, có lẽ vì không khai thác thêm đc DS Lite.

kamus

Thành viên lâu năm
đổi tên file dop_ios_v8.elf thành boot.elf để tại root thẻ nhớ,Dùng Banner bomb mới cho 4.2 tải thử xem nếu chạy được thì làm theo từ bước 1.Xong bước 3 xóa tạm cái boot.elf đó đi và cài Hackmi installer như bình thường.
Cách này mình vừa thử với 4.1 rất tốt.Còn 4.2 bạn thử xem,có gì hồi âm nhé.
bạn lanbe ơi, khi mình dùng banner bomb chạy cái boot.elf đó thì máy bị đứng lun :((

còn mình làm như hướng đẫn trong đây http://bannerbomb.qoid.us/index.new.php cũng hok đc lun nó báo:

This Installer can NOT continue

There is no know vulnerable IOS installed on this Wii.
Please note that we will not use a fakesigned IOS due to security reasons.

If this is already the lastest version... well, suck it :((

kamus

Thành viên lâu năm
bây h mình sẽ nói rõ ràng nhé :((

đầu tiên mình dùng cách của bạn lemonadess là dùng lỗi của game SSBB, mình download file SmashStack về. Giải nén, và copy folder private vào ROOT của SD Card
Sau đó vào SSBB. Chọn Vault. Và chọn Stage Builder (mình đã xoá hết các màn mình tạo). đặt file hackmii v0.5 (boot.elf) vào root thẻ nhớ và load. Nhưng nó báo:

Please note that we will not use a fakesigned IOS due to security reasons. (Cái này mình bị jống như vầy: http://www.youtube.com/watch?v=YJTdHtw4o6Y

Sau đó mình dùng cách của bạn lanbe là đổi tên file dop_ios_v8.elf thành boot.elf để tại root thẻ nhớ,Dùng Banner bomb mới cho 4.2 để load, nhưng khi load thì bị đứng máy (màn hình đen thui, hok bấm đc jì hết nên tắt máy)

Rồi mình làm theo hướng dẫn nhu trên web http://bannerbomb.qoid.us/index.new.php là bỏ file boot.elf của hackmii installer vào root SD và khi load nó báo:

Please note that we will not use a fakesigned IOS due to security reasons.

If this is already the lastest version... well, suck it :((

huhu vậy là sao, hok lẻ hok thể fix đc sao :((

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Mình cũng đoán là rất nan giải vì có lẽ cái boot.elf này vẫn là một Homebrew bình thường nên không sử dụng trên 4.2 được.Hay là thử tiếp cái cIOSCORP v3.4 Uninstaller for all Wiis (mainly LU64 Wiis)
http://www.mediafire.com/file/hyektz...r_LU64_dmm.,
tải về xong mở folder apps ,mở tiếp folder bên trong chỉ lấy file boot.dol trong đó,copy vào rôt SD.lưu ý loại bỏ hết các file boot.dol hoặc boot.elf cũ trong root SD, sau đó mới đưa cái boot.dol kia vào.

copy folder cL64UNST trong gói dowload vào root SD sau đó dùng banner bomb mới(cho 4.2) load .Nếu được thì nó sẽ xóa cIOSCORPv3.4(bạn cài 3.4 chứ ?) ko được thì chưa biết làm sao,phải chờ thôi.Có bệnh thì vái tứ phương mà.Mình cũng nghe nói không phải 100% các ứng dụng Homebrew là ko sử dụng được trên 4.2, vì vậy may ra...Hiện tại chưa có ai phổ biến cách fix lỗi này trên 4.2 đây chỉ là những cách mình đã thử trên 4.1 mà bày cho bạn thôi nên thành,bại mình không dám chắc.
Chúc may mắn!

lemonadess

Banned
Hôm qua em update lên 4.2 thì thấy mất HBC, tưởng chuyến này toi rồi. Nhưng hôm nay làm tho hướng dẫn dùng Bannerbomb 2 thì lại ok rồi. bác nào nỡ up lên 4.2 rồi thì làm theo hướng dẫn sau nhé: http://bannerbomb.qoid.us/index.new.php
Chà, tưởng đã khuyến cáo mọi người là không bao giờ tự mình update nữa rồi mà ta. Không phải ai cũng may mắn đâu. Như bạn kamus hiện giờ đang bị kẹt mà không biết đường ra kìa? Chắc nó còn phụ thuộc vào đời Wii cũ hay mới nữa.

Hồi trc mình cài Twilight hack với HBC = 1 SD khác, bây h dù đã cài wiibrew.exe vào rồi, nhưng ko thấy hiện wad manager trong HBC để cài gì hết
Bạn có thể tự lên google mà down lại. Đặt theo cấu trúc mà HBC yêu cầu là ok. Bây giờ các ứng dụng nó update quá trời rồi.

kamus

Thành viên lâu năm
Mình cũng đoán là rất nan giải vì có lẽ cái boot.elf này vẫn là một Homebrew bình thường nên không sử dụng trên 4.2 được.Hay là thử tiếp cái cIOSCORP v3.4 Uninstaller for all Wiis (mainly LU64 Wiis)
http://www.mediafire.com/file/hyektz...r_LU64_dmm.,
tải về xong mở folder apps ,mở tiếp folder bên trong chỉ lấy file boot.dol trong đó,copy vào rôt SD.lưu ý loại bỏ hết các file boot.dol hoặc boot.elf cũ trong root SD, sau đó mới đưa cái boot.dol kia vào.

copy folder cL64UNST trong gói dowload vào root SD sau đó dùng banner bomb mới(cho 4.2) load .Nếu được thì nó sẽ xóa cIOSCORPv3.4(bạn cài 3.4 chứ ?) ko được thì chưa biết làm sao,phải chờ thôi.Có bệnh thì vái tứ phương mà.Mình cũng nghe nói không phải 100% các ứng dụng Homebrew là ko sử dụng được trên 4.2, vì vậy may ra...Hiện tại chưa có ai phổ biến cách fix lỗi này trên 4.2 đây chỉ là những cách mình đã thử trên 4.1 mà bày cho bạn thôi nên thành,bại mình không dám chắc.
Chúc may mắn!
chài ơi, pó tay gòy, khi mình load file boot.dol thì máy bị đứng, có fải do mắt đọc hok :((, lúc trc' mình có cài cioscorpv3.4

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Không phải tại mắt đâu,4.2 nó ác thiệt ko chịu cho dùng mấy cái Homebrew này rồi.Hy vọng rồi sẽ fix được,nhưng đành chờ thôi.

kamus

Thành viên lâu năm
uhm, chán wé, tự nhiên minh update làm jì hok bít T___T, cách cũ thì bị đứng, cách mới thì báo lỗi. Dù sao cũg cám ơn mọi người đã júp đỡ và mong sao có cách fix :((

axl123

Nấm nhỏ
1 bạn thử các bản khác của bannerbomb v2
2 thử dùng indiana pwns
3 thử cài lại fw 4.2
4 thử dùng recovery disc ( của nin ) và đĩa chữa semi ( phải có modchip )
không đc thì bó tay

lemonadess

Banned
Em có thể cho cái nguồn ở đâu ra xài đĩa chữa semi mà fix được không?
Đã nói là không downgrade cái gì được sau khi up lên 4.2. Mà đĩa chữa semi fw nó chỉ 3.2 thôi nhé. Em thử lấy cái đĩa đó bỏ vào Wii em xem nó có còn update nữa ko :-"

Cài lại fw 4.2 là vô phương rồi :)) Đã up lên latest rồi còn đâu. Giờ cũng chưa thấy có file wad 4.2 cho mà cài.

Thử 2 cách kia ko được thì chắc indy pwns cũng bó tay thôi :| Đành ngồi chờ tiếp vậy

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Phải hiểu cái lỗi Wii của kamus là gì?
Đó là do cài CIOSCORP thay đổi IOS nên Hacmii installer ko thể cài được các ứng dụng 3 trong 1 đó.Thật ra dùng banner bomb hay indy pwns gì đó cũng chỉ nhằm mục đích chạy cái Hacmii installer đó thôi,ở đây kamus đã chạy được được rồi ,lỗi cioscorp phải sử dụng Dop-IOS hoặc un cài đặt nó đi,thì mới cài được HBC và bootmi,DVDx.Nhưng 4.2 nó bock mấy cái Homebrw đó rồi ko fix được.Chứ lỗi này mình đã bị và sử dụng thử mấy cách fix ko khó(Fw thấp hơn 4.2

lanbe2007

Thành viên lâu năm
dzậy là chừng nào có Dop-IOS hoặc un mà chạy đc trên 4.2 thì mới mong mình cài hackmii đc T__T
Còn một cơ hội nữa xem ở đây.
http://www.wiihacks.com/recommended-faqs-guides-tutorials-only/24585-how-restore-homebrew-channel-wii-system-menu-4-2-a.html
hãy thử dùng Wad manager các phiên bản đổi tên boot.dol thành boot.elf đặt tại root sd .Tải cái HBC.wad và cho vào folder WAD cũng đặt tại root thẻ nhớ.Sau đó dùng Indiana Jones exploit or Smash Stack exploit or Banner Bomb để load boot.elf chọn IOS250 cho WAD manager và cài HBC.WAD.
tác giả bài này nói một số Wii làm việc một số thì ko.Hy vọng Wii của bạn work.
Wad Manager cứ google từng phiên bản một.

axl123

Nấm nhỏ
Em có thể cho cái nguồn ở đâu ra xài đĩa chữa semi mà fix được không?
Đã nói là không downgrade cái gì được sau khi up lên 4.2. Mà đĩa chữa semi fw nó chỉ 3.2 thôi nhé. Em thử lấy cái đĩa đó bỏ vào Wii em xem nó có còn update nữa ko

Cài lại fw 4.2 là vô phương rồi Đã up lên latest rồi còn đâu. Giờ cũng chưa thấy có file wad 4.2 cho mà cài.

Thử 2 cách kia ko được thì chắc indy pwns cũng bó tay thôi Đành ngồi chờ tiếp vậy
Dùng exploits để load các thứ như DOP-IOS,... ý. Còn dùng các kiểu đĩa recovery thì trên teksheen với gbatemp có mà.... :? Em không biết có ai confirm không nữa :) Em thử cho cái đĩa semi vào 4.1 nó vẫn hỏi update kìa...

lemonadess

Banned
Vì thiếu file thôi. Update thoải mái luôn. Chứ nó không update system menu đâu em :| Cái này đã từng thử rồi. Hồi ấy xài Duplicate channel remover. Sau đưa đĩa mới vào nó cứ đòi update. Hóa ra là thiếu nên nó bắt up cái gì đó. Chứ không up system menu nữa.

Vì nếu từ 4.2, bỏ cái đĩa vào nó quay ngược về 3.2 đơn giản thế. Thì như vậy bà con lo fix cái lỗi 4.2 làm gì nữa :-"

Em dùng trucha để downgrade thì nó bị lỗi sau, ai giúp với :(

Error: ES_AddTitleStart returned -1035, maybe you need an updated Downgrader
Error: Could not set the revision to 0
Downgrade failed

Cho mình hỏi là mình cài banner bomb và hackmii rồi làm theo HD của vodoi_em để update lên 4.0 thì chạy xong updater.dol thì máy bị treo và chỉ còn load đc bootmii từ SD, bây h thì update lên 4.0 = cách nào :(

Mình đang làm tới bước 8 của offline method trong link này thì bây h lại downgrade = IOS thì tiếp theo làm bước 9 hả?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN