Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

thì mình xóa rùi đó

---------- Post added at 07:40 PM ---------- Previous post was at 07:29 PM ----------

còn câu hỏi "hok bik có đc hỏi ở đây ko" của mình post lần trước đó bạn lanbe 2007 có gặp trường hợp này bao giờ chưa

---------- Post added at 07:42 PM ---------- Previous post was at 07:40 PM ----------

nếu bạn bik và cần thông tin gì mình sẽ cung cấp đủ

hết hi vọng

---------- Post added at 08:36 PM ---------- Previous post was at 08:26 PM ----------

hiện tại tui đang ở Mỹ,mấy thằng em đứa nào cũng có wii (do mua ở Mỹ nên máy của tụi nó chưa modchip)bây giờ tui làm cách này cho đỡ khỏi tốn tiền mua đĩa gốc(bên này đĩa khá đắt $20 đến $50 đĩa)bạn xem dùm có đc hok nha bạn lanbe 2007:
tui update lên 4.2 sau đó dùng banner bomb mới nhất để cài homebrew channel.Có đc homebrew channel thì tui dùng wad manager cài usb loader.Sau đó bỏ game vào HDD dùng usb loader chơi.Hok bik có chơi đc hok

---------- Post added at 08:37 PM ---------- Previous post was at 08:36 PM ----------

??????????

nhưng mấy máy wii của mấy đứa em đã có softmod đâu mà delete

firmware của mấy đứa em là 3.4

---------- Post added at 04:31 AM ---------- Previous post was at 04:14 AM ----------

có cach nào cài homebrew channel mà hok cần đĩa (firmware 3.4)

lanbe2007

Thành viên lâu năm
@ themango:Bạn dowload cái link của gbatemp là cập nhật mới không bị lỗi.Bản trong forum đạ lâu rồi mình đã thử cũng lỗi hoài.

@dunga72:
Trích:
Nguyên văn bởi ducga72 View Post
hết hi vọng

---------- Post added at 08:36 PM ---------- Previous post was at 08:26 PM ----------

hiện tại tui đang ở Mỹ,mấy thằng em đứa nào cũng có wii (do mua ở Mỹ nên máy của tụi nó chưa modchip)bây giờ tui làm cách này cho đỡ khỏi tốn tiền mua đĩa gốc(bên này đĩa khá đắt $20 đến $50 đĩa)bạn xem dùm có đc hok nha bạn lanbe 2007:
tui update lên 4.2 sau đó dùng banner bomb mới nhất để cài homebrew channel.Có đc homebrew channel thì tui dùng wad manager cài usb loader.Sau đó bỏ game vào HDD dùng usb loader chơi.Hok bik có chơi đc hok

---------- Post added at 08:37 PM ---------- Previous post was at 08:36 PM ----------

??????????
Softmod phải tuân thủ theo hướng dẫn nào đó,chứ ko thể tùy tiện được.Bây giờ có hướng dẫn cho 4.2 rồi bạn có thể update qua nintendo(Wii bạn là US xịn mà) nhưng tốt hơn là bạn kiểm tra xem có cài được bootmi như boot2 không nếu có nếu có thì làm theo hướng dẫn 4.2 offline là ok rồi.Update thẳng nintendo là mất boot2 đó ,lãng phí.

lemonadess

Banned
bạn xem dùm minh ( Error :003 ) có đĩa cài lại không bạn nhé . hoặc là có cách nào không . thanks . vì mình mở máy ra là nó báo Error :003 Unauthorized device has bên detcded . giúp mình nhé bạn . Thanks

lemonadess

Banned
Đó gọi là full brick. Không có backup thì không có cách nào restore được đâu.
Tạm thời chưa thấy hacker nào đưa ra cách sửa cả.

Lỗi này xảy ra là do máy hệ K, chuyển hệ U và bị update lên 4.2

Lưu ý: Wii bị brick thì không có đĩa nào cứu được. Bị nhẹ thì may ra, nhưng lỗi này mới quá bạn à :|

lemonadess

Banned
Vừa mới edit lại trang 1. Cái update offline cũ rồi. Phải sửa lại cho đúng. Không biết có nên delete luôn cái update online 4.0 không nhỉ? Nó cũng cũ rồi đúng không? Mình update offline không, mà cũng đâu có khác online đâu :|

Ai ủng hộ việc bỏ đoạn update online 4.0 ở trang đầu nào :|

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Tớ ủng hộ ,bài đó lạc hậu lắm rồi,theo tớ đưa cả bài update4.1 online mới nhất vào trang đầu,để mọi người tiện theo dõi,cậu rảnh làm giùm nhé.

hic, mình mới tậu 1 em Wii rồi nên hôm nay vô forum, thấy có rất nhiều thông tin để học hỏi nhưng nhiều cái làm mình loạn hết cả đầu óc, các pac MOD hay Admin nên thanh lọc lại thông tin, cái gì đã lỗi thời hoặc đã bị thay thế bới cái khác hay hơn thì nên xóa đi, chỉ nên để lại nhưng thông tin mới và chuẩn nhất, như thế những newbie như mình sẽ thấy dễ hơn và tránh đc những lỗi đáng tiếc.

thanks pac, chỉ tại mới làm quen nên nhiều chỗ cố gắng lắm mới hiểu đc, nhưng lúc sau qua bài khác thì thấy nói cái mà mình vừa xem đã lạc hậu, lỗi thời,.... nên hơi rối :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN