Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

các bạn oi . hom qua minh up lên 4.2 rồi. khi mở máy báo là : Error 003. UnauThorized device has been detcded . các bạn có cách nào giúp mình với. mình xin hậu tạ

---------- Post added at 11:33 PM ---------- Previous post was at 11:30 PM ----------

huhu..........
ai cứu mình với .

Có cái này "độc hại" chỉ có trong System Menu 4.2 mà hình như mấy bài hướng dẫn up lên 4.2 dường như đều không có đề cập:

The E, J and U System Menus search for a Korean key and if it is found (this keys stays on Korean systems that were region-changed) render the Wii inoperable with the message "Error 003". The only way to fix the Wii is to pay Nintendo to repair it.
Đại khái là trong System Menu 4.2 các đời E, J, U (4.2E, 4.2U, 4.2J) sẽ tìm cái key gì đó vốn là thứ... tàn tích còn sót lại trong các dòng máy Wii Korean (máy Wii bán tại thị trường Hàn Quốc) được chuyển đổi mã vùng (máy ở Việt Nam có rất nhiều loại này nên chắc ai up 4.2 là dính hết). Nếu tìm thấy key này thì nó sẽ đưa ra thông báo Error 003 như bạn nêu, và cách duy nhất để sửa lỗi này là vác máy cho Nintendo sửa. Đúng hay sai thì không biết chắc, nhưng dính cái này coi bộ trên đây không có ai có cách nào giúp và cứu bạn rồi quá.

Trang hỗ trợ khách hàng của Nintendo cũng đã cập nhật về lỗi này: http://www.nintendo.com/consumer/systems/wii/en_na/systemMenuFeatures.jsp

ban Kamus up lai HBC.wad di link wiihacks die òi Thanks nhiu

---------- Post added at 05:15 AM ---------- Previous post was at 05:14 AM ----------

có leech wa mediafire nhe

lemonadess

Banned
FW 4.2 chỉ có block thôi. Không có tính năng gì đặc biệt cả. Lời khuyên với Wii hiện giờ là "up to date" chưa hẳn là tốt.

Mình đã up lên FW 4.0, nhưng khi vào Wii Shop Channel nó lại bắt phải update.
Nhưng cái vụ update trực tiếp từ Nintendo là ko được rồi.
Vậy làm sao chạy Shop Channel đây ?

Mình dùng WiiSCU nhưng không cài được (chạy nữa chừng báo lỗi)

Sau khi up lên FW 4.0 mình kiểm tra thấy thông số máy Wii của mình nó như sau :

SignCheck 0.3 aka /dev/nintystuff build report
Wii region Usa
Wii unique device id 103045460

IOS number "Trucha bug" "Flash access" "Boot2 access" "Usb2.0 IOS tree"

IOS249 (ver 2070)Disabled Disabled Disabled Disabled
IOS61 (ver 4890) Enabled Disabled Disabled Disabled
IOS60 (ver 6174) Enabled Disabled Disabled Disabled
IOS55 (ver 5149) Enabled Disabled Disabled Disabled
IOS53 (ver 5149) Enabled Disabled Disabled Disabled
IOS38 (ver 3610) Enabled Disabled Disabled Disabled
IOS37 (ver 3612) Enabled Disabled Disabled Disabled
IOS36 (ver 1042) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS35 (ver 1040) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS34 (ver 1039) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS33 (ver 1040) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS31 (ver 2576) Disabled Enabled Disabled Disabled
IOS30 (ver 1040) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS28 (ver 1288) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS22 (ver 772) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS21 (ver 514) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS20 (ver 12) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS17 (ver 512) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS16 (ver 257) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS15 (ver 257) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS14 (ver 257) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS13 (ver 10) Enabled Enabled Disabled Disabled
IOS12 (ver 6) Enabled Enabled Disabled Disabled

Up lên 4.0 như vậy có ổn chưa ? còn thiếu gì không ? (Vì trong quá trình up mình bị lỗi và bỏ qua 1 vài bước, sau đó cài bổ sung thêm)

Mình đã up được Shop Channel bằng WiiSCU (Phải chịu khó thử đi thử lại gần 20 lần mới được)

huhu lai hư nữa rùi

---------- Post added at 07:14 PM ---------- Previous post was at 07:07 PM ----------

hum trc cai bannerboomb xong minh co 2 homebrew (1.0.3and1.0.5) minh dung USBloader 1.1 chơi nhưng hơi chậm sau đó minh delete homebrew 1.0.3 và hok choi dc nua mình cài lại nhưng hok dc rùi minh vô homebrew 1.0.5 update len 1.0.6 lam the huong dan Amarokz gi do ở http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8705 nhung bao loi error -1,-1035,-2035 bây giờ hok bik lam sao nữa

---------- Post added at 07:19 PM ---------- Previous post was at 07:14 PM ----------

homebrew wii cua mình xai ios61 v22.29

lemonadess

Banned
Mấy cái đó do mất lỗi trucha. Phải restore lại. Giờ không biết máy bạn fw bao nhiêu. Nếu dưới 4.1 thì update lên đó luôn. Cái gì thiếu sót nó sẽ bổ sung lại cho đủ trong quá trình update luôn :|

Còn nếu có backup thì restore lại, làm lại từ đầu là xong.

Bạn nhớ đánh TV có dấu, và chấm phẩy đàng hoàng. Đọc bài trên xong mình chả hiểu gì cả :|

Có 1 số cái mình không hiểu HBC 1.0.3 chạy cùng 1.0.5 hả. Vậy 1 trong 2 cái bạn cài bằng cách nào vậy? Thường thì dùng hackmii installer là nó cài đè lên mà ta? Cái đó gọi là Homebrew Channel, Gọi tắt là HBC, gọi homebrew không dễ hiểu lầm là cái gì khác.

lemonadess

Banned
Các bước format rất là lằng nhằng. Vì phải dùng nhiều chương trình để xóa nhiều thứ. Lời khuyên là không nên làm vụ này.

Có thể vào trang Wiiso.com. Mục Stickied Useful Tutorial sẽ thấy bài How to revirginize your Wii. Làm theo bị brick không ai chịu trách nhiệm được đâu :|

lemonadess

Banned
Sax. Console chứ có phải handheld đâu mà gắn vào máy tính? Làm thế được thì đã không có mấy cái lằng nhằng rồi.

Tóm lại, Wii chỉ để chơi game + 1 số tính năng media thôi. Ai tưởng tượng thêm 1 số tính năng khác thì không có đâu :|

Cảnh báo lần cuối: Viết bài có dấu Tiếng Việt nhá bạn. Nội quy forum là thế rồi :|

wii tui 4.2U nhung tui choi dc oi (mò trên mạng)

---------- Post added at 08:26 AM ---------- Previous post was at 08:25 AM ----------

còn một chuyen nữa hok bik hỏi ở đây dc ko

---------- Post added at 08:30 AM ---------- Previous post was at 08:26 AM ----------

đó là game mario striker charge,wario land shake it,kung fu panda lengendary warriors,lúc chưa update 4.2 chơi rất tốt có màu nhưng sau khi update 4.2 thì Disc channel hok đọc đc nữa tui copy vô HDD dùng usb loader chơi thì dc nhưng màu đen trắng.có ai bik fix hok giúp mình

---------- Post added at 08:37 AM ---------- Previous post was at 08:30 AM ----------

thắc mắc của bạn lemonadess minh trả lời như sau:
luc đó máy wii của tôi firmware 4.2 tui cài bannerbomb mới nhất .rùi tui có homebrew 1.05 sau đó tui dùng wad manager chay HBC.wad (tui hok nhớ down ở đâu) vậy là tui có 2 homebrew

---------- Post added at 08:40 AM ---------- Previous post was at 08:37 AM ----------

2 homebrew channel đó nha

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN