Vấn đề về thẻ nhớ !!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường
nghe nhạc xem phim thì bắt chước tui nè, mua 1 cái SC Lite xong cắm thẻ 2GB vô, còn R4 chỉ để chơi game thôi :D

Super card lite hỗ trợ thẻ đến bao nhiêu gb ?Nghe nhạc và xem film có như r4 ko hay dùng phần mềm gì ? Giá em nó có là bao nhiêu?
Mình xin cám ơn.

SC giờ hiếm hàng lắm , không hiểu sao từ sau Tết mặt hàng flash card cứ thay đổi xoành xoạch , chán

kidbuu

Nấm nhỏ
Cái này 100% là thẻ lỗi rồi bác à.Tui cũng bị như bác nè,lúc đầu cũng tưởng đầu đọc bị đơ,mà mượn thẻ thằng bạn thử lại ngon lành,khốn nạn nhất là ra bọn BePro,mua của nó nó ko bảo hành cho,ức ơi là ức,kiểu này chắc phải mua thẻ mới thôi!!!

Lỗi thẻ SD làm sao giờ ...

HUHUHUHU DS của tui đang chơi ngon, tắt máy bật lại , màn hình đen sì , vác cái thẻ Micro SD cắm vào máy thấy các folder biến dạng thành toàn chữ Lào , các file save mất hết trơn .... Làm sao bây giờ , chơi lại chắc chết mất . Có ai cứu tôi đc ko :(( :em25:

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Theo những gì tớ trải qua thì có lẽ cậu buộc phải chơi lại thôi, chia buồn :(. Nhớ format lại thẻ nhé.

vodoi_em

Nấm nhỏ
HUHUHUHU DS của tui đang chơi ngon, tắt máy bật lại , màn hình đen sì , vác cái thẻ Micro SD cắm vào máy thấy các folder biến dạng thành toàn chữ Lào , các file save mất hết trơn .... Làm sao bây giờ , chơi lại chắc chết mất . Có ai cứu tôi đc ko :(( :em25:
Cẩn thận kẻo ko toi luôn cả cái thẻ đấy:-"
Có cài DSOgrange ko, nguyên nhân có thể do nó đấy:))

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
thẻ SD của mình nó báo chưa format nhưng cho vào PC format thì nó báo lỗi ko format đc, liệu có sửa đc ko? :((

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Mà 1 khi đã bị dính đống chữ Tây Tạng này vào thì còn không delete được folder trong thẻ mới đớn :)), chỉ còn cách format. Em bị 2 lần bị rồi, cả 2 lần hình như đều do va chạm mạnh vào SC :D

mình mới dùng Nintendo DS và mới mua cái R4DS, xin mọi người có thể hướng dẫn cách sử dụng được không vậy , nếu được thì xin tỉ mỉ 1 chút, là newbie nên có nhiều cái chưa được hiểu cho lắm, cám ơn nhiều, PM cho mình cách sử dụng cũng được.

vodoi_em

Nấm nhỏ
mình mới dùng Nintendo DS và mới mua cái R4DS, xin mọi người có thể hướng dẫn cách sử dụng được không vậy , nếu được thì xin tỉ mỉ 1 chút, là newbie nên có nhiều cái chưa được hiểu cho lắm, cám ơn nhiều, PM cho mình cách sử dụng cũng được.
Copy game và chơi:|. nếu cần trim rom để giảm bớt dung lượng game
Ngoài chỗ software hardware có topic cheat r4( ko cần thiết) copy vô là chơi ngon lành

Với thẻ R4 thì dùng cũng đơn giản thôi.
Chơi games,nghe nhạc, xem films, đọc test, từ điển, DJ nhạc,...
Games thì bạn dowload ở trang www.romulation.net (có tài khoản nha)dow xong thì giải nén chép vào thẻ. Nhạc thì đọc được vài đuôi như MP3,Acc,wav.R4 chỉ cần nghịch vài ngày là hiểu gần hết ý mờ

Mình Có Cái Acekard 2i Khi Dùng Skin Trên Acekard.com THi Vào Ko Hiện Skin Thấy Đen Màn Hình Nhưng Vẫn Hiện Game Mà Ấn Start Ko Đựoc Ai Giúp Em Với Có Gì Hướng Dẫn Em Format Luôn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN