Wireless USB Adapter dành cho NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mấy pro cho hỏi dùng cái Wireless USB Adapter này nối wifi cho DS bằng PC phài không ? Dùng Pc đã connected internet phải không?
Khi muốn download DSiware (DSi) chẳng hạn thì dùng được không?
Có khoảng cách tối thiểu không? Khi dùng nối PC với mục đích download DSiware thì có giới hạn koảng cách ko?

Cũng mún mua thử 1 cái để dùng nhưng bên đây ngưng bán rùi nên phải dùng wireless modem :D, hi vọng về VN sẽ mua được 1 cái để dùng...

Xa quá ! Mình ở Quận 6! Những cái đó dùng cho NDS Lite dc àh?DSi thì sao
xài được cho cả DS Lite và DSi, bạn có thể chỉnh security được là none/open hay set password cho WEP, WPA, WPA2. DS Lite thì chỉ set WEP được thôi, còn DSi hình như có hỗ trợ WPA

Nhà mình xài FPT, mấy bạn nào mua qua ở Haloshop chưa, Giá nhiu vậy, Hãng chi vậy mấy bác

Ai giúp em với

thientai99x

Nấm nhỏ
Em mới mua một cái Wirelewss Router về cắm , cài đặt rồi bật DS lên để kết nối nhưng không được.Ai biết giúp em với

vào phần config security coi chỉnh lại là WEP hay Disabled chưa ? vì DS chỉ nhận WEP thôi, WPA hay WPA2 máy không kết nối được đâu

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mua về thuờng là sẽ có kèm theo một đĩa driver nữa, bỏ đĩa vào bấm Next, Next, Next, Next, OK, OK ... là xong chứ có gì đâu mà phức tạp.

aliviss

V.I.P Member
Ai rành USB wifi thì cho tui hỏi có cái nào ít cài đặt không?Khỏi cần càng tốt.
có đấy nhưng chỉ có router hoặc access point của Buffalo ý chỉ cần ấn nút AOSS xong vào DS chọn AOSS là xong chờ nó đồng bộ tín hiệu là ok ko cần chỉnh gì hết

Vậy cho mình vài access point của buffalo phù hợp với DS được không.Mà bắt buộc phải cài đặt bằng đĩa driver à?Tại ổ đĩa nhà bị hư chưa mang đi sửa

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN