Xin chỉ cách sử dụng wifi của dsi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình có con DSi xl mà ko biết làm sao kết nối wifi.Mình có thử vô mục setting rùi vào muc Wireless communications bấm on mà thấy cũng ko bật dc wifi,cho mình hỏi làm sao mới xài dc wifi,mình cũng chỉ mới chơi máy này nên hơi gà.....:rolleyes[1]::rolleyes[1]:Mong mọi người chỉ rõ từng bước .tks

DraconKing

Nấm nhỏ
vào trong seting rồi vào kiếm mục hotspot (mình cũng không rõ tên lắm do xài bản jap) rồi scan và chọn hotspot cho DS là vô được. Mà wifi phải để pass dạng WEP nhé để là WPA thì DS không nhận đâu

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
DSi có thể dùng được Wifi có dạng bảo mật WPA, chỉ có DSLite không thôi.

DSi nó phân rõ loại bảo mật nào lúc kết nối, bạn cần chọn đúng loại trước khi nhập pass. WEP thì pass là 13 ký tự, không hơn không kém. Còn WPA là từ 6 đến 20 ký tự << lưu ý.

DraconKing

Nấm nhỏ
DSi có thể dùng được Wifi có dạng bảo mật WPA, chỉ có DSLite không thôi.

DSi nó phân rõ loại bảo mật nào lúc kết nối, bạn cần chọn đúng loại trước khi nhập pass. WEP thì pass là 13 ký tự, không hơn không kém. Còn WPA là từ 6 đến 20 ký tự << lưu ý.
Hầu hết game chỉ có xài WEP thôi đúng không?

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
@Dracon: Không cậu, WPA và WEP chỉ là security method để truy cập mạng wireless của máy, nôm na hiểu là loại chìa khóa để truy cập mạng, một khi truy cập được thì các thông tin từ game cứ theo "cửa" đó mà gửi vào internet, chứ bản thân game nó không phân biệt loại bảo mật.

DraconKing

Nấm nhỏ
@Mán: ừm hiểu rồi trước nghe ai nói gì đó nói thế nên toàn khuyên người khác dùng WEP, mà chính ra tớ toàn dùng MAC filter để làm security nên chả thử xài WPA bao giờ :))

DraconKing

Nấm nhỏ
lướt web được bạn à, trong e-shop có homebrew Opera đó, nhưng nếu bạn dùng DSi thì phải cẩn thận vì muốn vào e-shop sẽ phải update firmware -> block FC

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN