Yêu cầu/Thắc mắc/Giải đáp chung các vấn đề về GAME ISO

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hừ, tư vấn gì vậy trời, không bằng xúi dại con người ta. WBFS là dạng nén tuyệt vời cho game Wii. Dung lượng file iso bằng 4.3GB là dung lượng DVD. Tuy nhiên rất nhiều trò chỉ vài trăm MB, nhà sản suất vẫn thổi lên 4.3GB để nhét vừa DVD. WBFS là file dung lượng thật của trò chơi, vì vậy rất tiếc kiệm ổ cứng. Bạn load game WBFS qua USB loader như GX or Configurable
vâng em load game bằng USB loader,nhưng khổ nổi máy em không chơi được môt số game Wii sprort resort,WWE 12,Fishing resort và một số game khác nửa thường là bị màn hình đen hoăc load game bi dung.Mong giúp em

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Không phải game nào đút vào cũng chơi được dễ dàng. Có một vài game phải tùy chỉnh trong phần setting cho phù hợp mới chơi được. Tốt nhất nếu máy khác phân vùng với game bạn muốn chơi (máy NTSC-U mà game hệ PAL chẳng hạn, hoặc ngược lại) thì phần setting trong USB Loader chọn phần Region cho phù hợp với game. Phần iOS thì cứ chọn thử từng iSO mà bạn có cài trong máy Wii.

Hoặc thử tải game từ source khác. Nhiều khi source game bị lỗi cũng không chừng.

Không phải game nào đút vào cũng chơi được dễ dàng. Có một vài game phải tùy chỉnh trong phần setting cho phù hợp mới chơi được. Tốt nhất nếu máy khác phân vùng với game bạn muốn chơi (máy NTSC-U mà game hệ PAL chẳng hạn, hoặc ngược lại) thì phần setting trong USB Loader chọn phần Region cho phù hợp với game. Phần iOS thì cứ chọn thử từng iSO mà bạn có cài trong máy Wii.

Hoặc thử tải game từ source khác. Nhiều khi source game bị lỗi cũng không chừng.
Mình có mua 2 máy Wii đen y như nhau,máy kia thì game gì bỏ vào chơi cũng đươc(hai máy đều là Nort America)mình nghỉ do mình cài thiếu file cios hay gì đó nên mình không chơi đươc còn máy kia thì chơi đưôc bình thường.

langtu

Nấm nhỏ
Mình có mua 2 máy Wii đen y như nhau,máy kia thì game gì bỏ vào chơi cũng đươc(hai máy đều là Nort America)mình nghỉ do mình cài thiếu file cios hay gì đó nên mình không chơi đươc còn máy kia thì chơi đưôc bình thường.
Bạn vào đây làm theo bài này là xong, khỏi sợ cài thiếu IOS này nọ.

Bạn vào đây làm theo bài này là xong, khỏi sợ cài thiếu IOS này nọ.
Vâng,cảm ơn anh,vậy lúc em cài lại bằng cái đó,em phải làm gì cho nó mât hết softmod ban đầu(dua về lúc ban đầu).

Anh langtu cho em cái yahoo được không ạ,em làm như cái ModWiiSkin nhưng vẩn không được :D lúc em chạy game bằng USB loader nó hiện cái IOS 249 xong rồi đứng lun hoặc vào game thì màn hình đen.Em nghỉ phải chạy cái gì trong Cios Instaler.

Mình burn file iso ra dvd 5 bình thường,game wii ấy các bạn,bỏ vào máy wii chơi bình thường luôn
Đến khi mình burn file iso 7.91 Gb ra đĩa dvd9 8.5 gb thì đc 51% nó báo lỗi,mình có search googel thấy nhìu bạn cũng burn đc đến 49 hay 50% thì cũng bị lỗi,mình burn bằng imgburn đễ speed 4x ,các bạn giúp mình với

langtu

Nấm nhỏ
@rey: Trược khi chạy game, cậu đã kiểm tra hệ game chưa. Nếu là EUR thì phải chỉnh trong USB loader là Force NTFS thì mới chơi được. Khi cài ModMii, nó sẽ cài đè những thứ đã cài, và cài thêm những thứ chưa có nên chả phải làm gì trước đó cả. Bonus cho cái video:
@wach: Giờ còn burn đĩa làm gì hả cậu, kiếm cái usb hay hdd chạy cho tít. :D

@rey: Trược khi chạy game, cậu đã kiểm tra hệ game chưa. Nếu là EUR thì phải chỉnh trong USB loader là Force NTFS thì mới chơi được. Khi cài ModMii, nó sẽ cài đè những thứ đã cài, và cài thêm những thứ chưa có nên chả phải làm gì trước đó cả. Bonus cho cái video:
@wach: Giờ còn burn đĩa làm gì hả cậu, kiếm cái usb hay hdd chạy cho tít. :D
Em đả kiểm tra rồi ạ,những game em cài thì toàn là game NTFS,em nghỉ hôm bửa em vào Cios 21 installer rồi cài đặt các file trong đó tùm lum nên bị.Giờ em chỉ chơi dc mổi Super Mario Bros :|
P/s có cách nào backup máy lại như lúc chưa softmod không ạ,em dịnh vào settings-> format lại.À cho em hỏi là có khi nào usb của em nó bị hư không,hôm nay em tình cờ lấy usb gắm qua máy khác thì thấy nó không work

Sao có mấy game mình load bằng đĩa hay usb nó báo lỗi kêu ấn nút eject rồi read wii operstion menu gì đó là sao vậy các bạn,còn cái đĩa mà neo gamma đọc báo lỗi đó read bằng gecko thì ok

langtu

Nấm nhỏ
Em đả kiểm tra rồi ạ,những game em cài thì toàn là game NTFS,em nghỉ hôm bửa em vào Cios 21 installer rồi cài đặt các file trong đó tùm lum nên bị.Giờ em chỉ chơi dc mổi Super Mario Bros :|
P/s có cách nào backup máy lại như lúc chưa softmod không ạ,em dịnh vào settings-> format lại.À cho em hỏi là có khi nào usb của em nó bị hư không,hôm nay em tình cờ lấy usb gắm qua máy khác thì thấy nó không work
Trước khi format, cậu nên làm bản backup NAND cho an toàn.

nintendo ds

Nấm bình thường
Hi, nhờ bác ada kiếm hộ mình link của bản fire emblem 10 (NTSC) được không :rolleyes[1]: Muốn chơi lắm mà link down trong forum thì die hết rồi à :sorry[1]: Thanks :myemo0127:

em xin mạn phép nhờ các mod úp cho em game '' minna no rhythm tengoku '' ( rhythm heaven fever JAP) link Mediafire với. chơi bản JAP nhạc hay hơn bản ENG ;)) em cảm ơn các mod :D

mariobeo

Thành viên lâu năm
^Nếu thích nghe nhạc JAP thì cậu nên chơi bản Beat the Beat: Rhythm Paradise, đấy là bản EU, có cả nhạc Anh lẫn nhạc Nhật luôn.
Ada tìm Beat the Beat... giúp mình nhé, cũng đang cần trò đấy :D

hì thank mod Ada rất nhiều. đành làm phiền mod thêm nữa vậy: tìm hộ em link game " Mario Power Tennis " nhé. link trong 4rum lâu lắm, phải đợi 30 phút mới được down tiếp :-<

P/s: hình như link trên bị thiếu hay sao ý, lúc giải nén ra nó bảo thiếu file :((

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Ủa sao lạ vậy? Dung lượng thật của game chỉ có 1.45GB thôi mà 3 link trên tới 1.5GB vẫn không đủ à? :-/ Hai bạn xem có tải đủ 3 link chưa?

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Lạ, chuyện này lạ nhe. Lần đầu mình mới thấy. :)) Khó hiểu quá! :| Mình đã thay link khác. Kéo nhanh kẻo Jumbofiles họ xóa.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN