Yu_Gi-Oh_GX Spirit Caller

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình sẽ kể chi tiết cách mua nhiều bài cho các bạn nhé:
- đầu tiên ấn A để vô 1 bộ nào đó, sau đó nhấn A để chọn 1 pack bất kì trong bộ đó.
- ấn B để lùi về 1 bước.
- sau đó chọn 1 bộ khác, ấn A để vào, sau khi vào rồi đừng chọn pack nào cả, mà dùng phím Left để chọn hết các pack.
- ấn B để lùi về 1 bước.
- di chuyển đến 1 bộ bất kì không phải 2 bộ trên, đừng ấn A để vào, chỉ đặt con trỏ trên nó, rồi ấn Right. khi đó bạn sẽ thấy mình đã chọn mua tất cả các pack của bộ mình đã chọn và 1 pack của bộ kia, nhưng tổng số tiền chỉ có 150DP (số tiền mua 1 pack).
còn chờ gì nữa, mau ấn X để mua bài thôi!!!!

Phù, mọi người chơi hồi nảo hồi nào , h mình mới finish game, lvl 22. Mình dùng trick này mua hết các pack rồi, mà sao mới đc có ... 83% card àh, bùn quá, có cách nào nâng nhiều card hơn nữa ko ? Mấy tấm god card, raigeki j lặn đâu mất tăm, hâm mộ nó quá mà chẳng thấy.

trthths

NDS Member
ohoho, vậy là bác ko chơi bản NT à, mấy card đó chỉ có ở NT thôi. Bác phải lấy ở NT rồi Trade qua SC mới dc.
Good luck ^_^

à, vậy àh, lại phải cày tiếp,hic. Vậy cho mình hỏi cái, cái file save trên mạng ấy,sao nó lại có file .duc là gì nhỉ, lạ ghê.
Mấy cái puzzle trình độ intermediate ko đọc faq chắc chết quá... Hóc búa độc thịt vịt thấy ghê lun.
Có ai làm cái deck theo bộ ko? có thể đưa list ra cho mình chiêm ngưỡng cái. Deck của mình hổ lốn quá, mạnh thì có nhưng chả thấy hỗ trợ nhau j cả. Thấy bộ của thằng jaden thấy mê, turn đầu cho ra 2 con fusion 2400, 1 con 1800 phá trap và spell, bó chiếu. Trận cuối ko có tấm lá chắn hay nhiều bài bẫy thì bị nó làm gỏi siu lẹ,trong 2-3 lượt.
Tiếc là ko đc đấu với Dark Zane nữa, nghe nói nó mạnh lắm, nhưng lúc đấu với mình nó bóc bài xui hay sao ấy, trong 3 turn chết mất tiêu,trong faq hướng dẫn cho cố cách đánh nó, vậy mà chưa thấy nó xài j hết, ngủm mất.

trthths

NDS Member
ủa vậy àh, toàn gặp 2 thằng tàu với thằng chazz hoài, để coi may mắn hơn ko vậy.
Còn tôi thì ra đường ban đêm sợ gặp nó :)), nói chung là finish game rồi thì mỗi tối sẽ gặp nó trừ 2 ngày cuối tuần.
Còn code trong code machine thì những card nào có rồi mới bấm code để lấy ra dc >.<

uh mà cũng tức ói máu, cái code trong máy , nếu xài được thì giá ở trên trời ở đâu đâu, bực bội. 2000/card, điếc luôn. Tuy finish games tiền mình ko phải là ít( 60.000), nhưng thấy cay cay thế nào ấy.
Nhức 2 thằng Crowler và Chazz quá. Toàn bài bẫy và spell phá monster, nực ko chịu nổi. Thôi kệ, beat game là vui rồi, lâu lâu lấy ra đánh vài ván với tụi nó giải trí cho vui. Hic, hồi đó cày level oải quá.

trthths

NDS Member
Được chứ. Thậm chí từ WC2007 trade qua SC cũng dc mà.
Bữa thử lấy mấy bài mới bên WC2007 trade qua SC, nhưng vào khung trade thì mấy lá mới biến mất tiêu :D
Đợi Yugi mới ra thôi, ra tiếng Nhật rồi còn chờ bản E. Hy vọng có nhìu card hơn nữa :em06:

ohoho, vậy là bác ko chơi bản NT à, mấy card đó chỉ có ở NT thôi. Bác phải lấy ở NT rồi Trade qua SC mới dc.
Good luck ^_^
Bác này nói rõ rồi mà? ghiền là raigeki với cây chổi quá, nếu đem qua đc ko bít đem lá nào...đc có mỗi 1 lá.
Ủa mà sao trade đc ta? phải có 2 máy àh?

trthths

NDS Member
À, dĩ nhiên là 2 máy và 2... băng game hoặc 2 R4 hay SC gì đó.

Nếu trade từ bản NT qua SC và WC2007 thì phải trả tiền cho mỗi lá trade (trade bao nhiu cũng dc, ko giới hạn chứ ko phải chỉ 1 lá như bác nói). Thực ra ko phải là trade mà là copy card từ bên NT qua SC và WC2007 và ta phải trả tiền cho cái copy đó.(vì thực ra khi copy card từ bên NT qua SC và WC2007 thì card đó vẫn còn trong NT), lưu ý là ko thể trade ngược từ SC hay WC2007 về NT dc.

Nếu trade từ SC qua WC2007 hay ngược lại thì đúng nghĩa trade, là 2 máy đổi bài cho nhau nhu trade Pokemon vậy đó :D

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Dùng Cheat tiền nháy phát thì lên bao nhiêu chả được:DKể ra có DS trước khi ra WC 2007 thì chắc mình cày SC.Nhưng mà bây giờ thích chơi WC2007 hơn:D

Trên Gamefaqs nó bảo 2 máy.Cho 1 máy dùng WC 2007 lập Room Chat rồi NT với WC nhảy vào room đấy thì sẽ WC 2007 sẽ Unlock được mấy thứ quần áo và người chơi từ NT và WC.Vậy NT Join Room Chat bên WC như thế nào:-/

trthths

NDS Member
Bạn đã bảo là : NT với WC nhảy vào room đấy ( theo mình ý bạn là NT join room của WC2007)
Sau đó bạn lại hỏi: Vậy NT Join Room Chat bên WC như thế nào?( cái này có mâu thuẫn với cái trên ko :D)

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Theo lời gamefaqs thì bảo nhảy vào Room.Nhưng tớ ko biết vào room nên mới hỏi ở câu sau=))Chả thấy mâu thuẫn gì cả=))NT chả tìm thấy chỗ nào có cái gọi là Friend Code=))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN