Hot!!! NDS phiên bản mới

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn muốn Nintendo sẽ...

• Redesign NDS Lite & thêm tính năng

Bình chọn: 14 30.4%
  • Ra mắt DS 2

Bình chọn: 32 69.6%

• Số thành viên bình chọn
    46
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

fRenzy

Nấm nhỏ
Dạ tui chơi rồi anh hai ơi ! Chọt ở dưới cũng đủ mệt rồi , lúc trên lúc dưới thì fun ở chỗ nào . Ở đây không phải bàn chuyện game có hỗ trợ hay không (chắc chắn có) , mà là việc tăng giá (Nintendo ghét chữ này lắm) mà không có góp tí nào vào cách chơi , các nhà phát triển game rất lười thậm chí nhiều game còn chẳng hỗ trợ touch nữa là .
Anh hai thấy giá cũng vậy à em, ít nhất là cũng bằng PSP3000 :em12:

Mua tất, có tiền là mua hết, cuối năm nay bà chị đi Nhật nữa chứ, không biết có kịp mua không? :em12:

Nói chung việc chơi game lậu là việc làm ngầm của chính hãng, vì một máy chơi game mà không có chơi game lậu là một cổ máy "chết". Đồng tình với vhoanox ở trên :D
Câu nói kinh điển =)) , chưa thấy máy nào ko chơi đc game lậu thì hết cả . Có chăng là chết ở mấy cái thị trường nghèo nàn và ý thức về bản quyền còn thấp ở VN , còn ở mấy nước giàu như Nhật có bao nhiu người chơi game lậu nếu nhìu người chơi game lậu thì tại sao trên các bảng xếp hạng game bán chạy lại có rất nhìu game bán đc vài trăm ngàn bản .Trước đây tui có đọc ở đâu đó rằng khi các nhà phát hành game muốn phát hành 1 (nhiều ) game trên hệ máy nào đó thì phải trả tiền bản quyền cho nhà sx hệ máy đó , tiền bản quyền đó lấy ở đâu ra ? thì lấy từ việc bán game , nếu ko bán đc game vì hệ máy đó người ta chơi game lậu thì lấy đâu ra tiền => ko làm game cho hệ đó nữa , ko có nhìu game hay thì hệ máy đó sẽ chết .

Tui đoán là bác sắp dẫn chứng PS3 vào để phản bác lại , nên tui nói luôn PS3 đang gần hấp hối vì nó ít game hay , để phát triển đc một game cho PS3 là điều rất khó

Trời hỡi nếu làm ra máy chơi game mà đồng tình với game lậu thì nhà sản xuất sống bằng niềm tin àh??
Nên nhớ hầu hết các hệ máy ngoại trừ PC ra thì đều đc bù lỗ tiền bán phần cứng. Chả có ai kiếm lời bằng tiền bán máy cả!

Game lậu như là một bản demo hoàn chỉnh vậy. Các bác thấy đấy, trên onemanga ở phần một manga nào đó luôn có phần giới thiệu xem truyện đó đc phát hành tại US bởi nhà xuất bản nào và khuyến khích họ mua truyện. Đấy với game cũng vậy, ở trên gbatemp thường có những topic như là How many games do you really own?. Điều đó chứng minh rằng dân chơi game lậu cũng mua games đó chứ, bởi vì họ hiểu rõ một điều rằng nếu họ ko mua game(mà họ thích) thì nhà sx sẽ lỗ, nhà sx lỗ thì sẽ ko sx game nữa, vậy thì lấy đâu ra game để họ chơi. Ng nước ngoài họ chơi game lậu, điều tất yếu rồi, nhưng họ vẫn mua game gốc đây chính là điều dân ta ko làm đc

fRenzy

Nấm nhỏ
Vì sao PS3 không bán chạy? vì sao Dreamcast lần lượt ra đi khi muộn sau này mới có bản rip hoàn chỉnh cho nó? Ra đi ít nhiều gì cũng liên quan đến game lậu, nhìn lại lịch sử các dòng máy thì sẽ thấy, nói nom na như halohanh nói, game lậu như một bản demo hoàn chỉnh.. vì đâu phải game nào cũng đáng đồng tiền để mua.. chỉ một số fan của dòng nào đó hoặc một số ít Hot game đáng đồng tiền thì người ta sẽ bỏ tiền ra đi mua.

Nhà kinh doanh game vừa muốn bán chạy máy chơi game lại vừa muốn bán chạy game để tạo danh tiếng, vì thế cần lắm những game lậu để quảng bá sản phẩm của họ. Nếu bạn có để ý sẽ thấy, các máy chơi game lúc nào cũng có một lổ hổng "cố tình" để hacker có thể lợi dụng hack.

Bà chi xa xôi rắc rối, nói chuyện ngay tầm mắt là thằng window í, bác Bill gates cực kì thông minh khi để người ta xài lậu chính đứa con tinh thần của mình. Ừ thi tụi bay cứ nói tao ngu đi, để đến khi window của tao phủ 80% thị phần OS thì tao lại là thằng giàu nhất thế giới :)) tao đang nói mày đấy Steve Jobs :))

Đồ không bản quyền, đồ lậu, đồ cracked... nó cách nào đi nữa thì cũng là một cách marketing thông minh và hiệu quả nhất, tuy nhiên nó cũng là con dao hai lưỡi. Kẻ biết cầm dao sẽ thắng, kể đùa với dao sẽ chết, tiêu biểu cho cái sự nghịch dại ấy có thể kể đến chú Dreamcast, chú thứ 2 do không dám nghịch dao nên cũng chỉ ngắc ngoải ở quê nhà chính là chú gamecube :|

Không thể phủ nhận rằng nhà sản xuất không ủng hộ đồ lậu. nhưng ở một chừng mực nào đó, hộ cũng khoái coi đứa con của mình bị hack lắm :))

Í mà xí chút, game lậu hay không có liên quan jì đến cái ds 2 đâu

hy vọng là new model và thêm chức năng thôi chứ DS 2 thì cũng chưa có tiền :((

Trời hỡi nếu làm ra máy chơi game mà đồng tình với game lậu thì nhà sản xuất sống bằng niềm tin àh??
Nên nhớ hầu hết các hệ máy ngoại trừ PC ra thì đều đc bù lỗ tiền bán phần cứng. Chả có ai kiếm lời bằng tiền bán máy cả!
có nhầm j` ko :|

fRenzy

Nấm nhỏ
Mà quả thật nó tung ra bản NDS "nâng cấp" thì cũng đâu có ảnh hưởng gì đến việc chơi game, cứ máy cũ mà dùng... khi nào máy cũ nó nát, hết touch hay hết thấy được gì rồi mua cái mới cũng chưa muộn. Không chừng khi ra máy mới, phải mất một khoảng thời gian để các tay "anh chị" "Trung Hoa anh hùng" múa kiếm mới có thể chơi ngon đc.

Thiết kế 2 màn hình nằm trên 2 phần khác nhau của 1 cái máy là điểm là cho DS khó lòng phát triển chế độ dual touch screen.Vì khi đó việc di chuyển tay sẽ rất khó chịu.Và đảm bảo mức độ bản lề gãy sẽ tăng vọt.

Cyberhunter

V.I.P Member
Nói chung là DS mới ra sẽ làm cháy tui 1 số bạn nhỏ trong và ngoài nước.
Nếu là redesign thì ba cái vụ hỗ trợ thêm chắc chắn sẽ dc tham khảo ý kiến và xem xét lại :D
Việc DS có thêm firmware ko phải đâm đầu vào mấy thằng hack firmware như bên PSP à---> Kết quả lâu lâu máy ds cũng có khả năng bị brick :))
Từ gameboy advance tới micro thì game cũ mới đều chơi dc cho cả 3 bản.
Redesign thì đâu có chuyện game mới ko chạy dc máy cũ :|
Còn nữa, mấy bác tưởng tượng cảnh 2 màn hình, lúc chơi chọt lên chọt xuống chọt lên chọt xuống có cảm giác thế nào =))

fRenzy

Nấm nhỏ
Rất chi là... mỏi :"> í vậy mà ở đây vẫn còn có bác thix chọt trên chọt dưới đấy ;))
Chọt tất hết, chọt cho bằng thủng thì thôi hehe

Nói chứ, nhiều game chọt một màn hình cũng đã mỏi đến tê tay.. một điển hình... Ninja Gaiden Dragon Sword :em25:

troy28790

Banned
tốt nhất là nên ra DS2 là vừa
nâng cấp phần cứng và nhất là system.Cái DS mình chương trình wa' tệ,toàn fải xài MOD mới gọi là ngon,chứ nếu ko có MOD thì xem ra cùi mất
cái PSP system nó rất tốt nào là báo còn bao nhiu time là gết pin,multi mạnh,...
Còn DS nhà mình thì chỉ có mỗi cái lịch,báo thức thế là hết.Có wifi làm chi mà ko duyệt web được
Nếu DS2 ra mà N ko chú trọng đến cái này thì xem ra.....

Thiết kế 2 màn hình nằm trên 2 phần khác nhau của 1 cái máy là điểm là cho DS khó lòng phát triển chế độ dual touch screen.Vì khi đó việc di chuyển tay sẽ rất khó chịu.Và đảm bảo mức độ bản lề gãy sẽ tăng vọt.
quá chuẩn :))

thông tin về bản mới của DS quá hot nên sau khi Nikkei đưa thông tin này lên thì mọi trang web hay forum lớn(như NintendoVN chẳng hạn :D) đều đang tải,chưa biết thật giả ra sao nhưng nếu đúng như vậy thì cũng khá thú vị.Tuy nhiên giá còn đắt hơn psp3000,giá của DS mới rơi vào khoảng 190$ :-ss

fRenzy

Nấm nhỏ
quá chuẩn :))

thông tin về bản mới của DS quá hot nên sau khi Nikkei đưa thông tin này lên thì mọi trang web hay forum lớn(như NintendoVN chẳng hạn :D) đều đang tải,chưa biết thật giả ra sao nhưng nếu đúng như vậy thì cũng khá thú vị.Tuy nhiên giá còn đắt hơn psp3000,giá của DS mới rơi vào khoảng 190$ :-ss
Xin lỗi, chứ mắc gấp đôi giá hiện giờ cũng bấm bụng mua luôn.. Lỡ bị Nintendo lừa tình rồi, tới luôn =)) LOL =))

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN