[News] Bộ truyện tranh Đôrêmon phiên bản cũ sẽ bị ngưng xuất bản tại Việt Nam

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn nghĩ thế nào về quyết định này của NXB Kim Đồng?

• Số thành viên bình chọn
    63
  • Poll closed .

hangrant

Nấm nhỏ
Ề, ghê thật, để avatar cũ nhìn đẹp hơn. Mà sao cứ thay avatar như thay áo thế.

Tớ thì chung thủy 1 cái thui.

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Ấy chết, anh lâu lâu mới thay mà em

Hôm nay triển lãm hội chợ giới thiệu bộ truyện này ở HN, ai đi không?

hangrant

Nấm nhỏ
Xin cho kiếu, tớ đang ở tp.HCM, đành đợi đến ngày 29 vậy. Mà cũng chả biết Nhà Văn Hóa Thiếu Nhi ở đâu -_-V.

congthanh

Nấm nhỏ
Ai đi thì nói tớ biết với, phát hành nguyên bộ hả :((

Tiền đâu ra cùng lúc đây :em35: Thiệt làm khó phụ huynh và mấy em nhỏ :em24::em24::em24:

Unicorn9x

Nấm nhỏ
tối hôm qua nằm mơ thấy Đoraemon ra 4 cuốn giật tít to đùng "Những câu chuyện chưa từng xuất bản" thế là dốc hết tiền mua và vừa mở cuốn truyện ra thì tỉnh:(( quá hãm=,=

congthanh

Nấm nhỏ
Mới rinh 5 cuốn về :D còn 40 cuốn đang đợi sau kì thi đại học :em20:

Hãy yên tâm, kì này làm rất tốt :D thực sự đấy :D Không biết ai edit SFX, làm trong bao lâu mà đẹp thế không biết ;));));))

Trong tập "Cào cào liến thoắng" (Cào cào gây hối cãi - cuốn 1) có nhắc tới chiến tranh Việt Nam nữa :D

Xem ra bạn Nintendo phải dịch lại anime toàn bộ ràu. ;))

NXB có giới thiệu ở trang gập:

1) Chú khủng long của Nobita.

2) Nobita và lịch sử khai phá vũ trụ

3) Nobita thám hiểm vùng đất mới

4) Nobita và lâu đài dưới đáy biển

5) Nobita và chuyến phiêu lưu vào xứ quỷ

6) Nobita và cuộc chiến vũ trụ

7) Nobita và binh đoàn người sắt

8) Nobita và hiệp sĩ rồng

9) Nobita và nước Nhật thời nguyên thủy

10) Nobita và hành tinh muông thú

11) Nobita ở xứ sở nghìn lẻ một đêm

12) Nobita và vương quốc trên mây

13) Nobita và mê cung thiếc

14) Nobita và ba chàng hiệp sĩ mộng mơ

15) Đấng toàn năng Nobita

16) Nobita và chuyến tàu tốc hành ngân hà

17) Nobita và cuộc phiêu lưu ở thành phố dây cót

18) Nobita du hành biển phương nam

19) Nobita - vũ trụ phiêu lưu kí

20) Nobita và truyết thuyết vua mặt trời

21) Nobita và những dũng sĩ có cánh

22) Nobita và vương quốc robot

23) Nobita và những pháp sư gió bí ẩn

24) Nobita ở vương quốc chó mèo

hangrant

Nấm nhỏ
T_T, hôm nay ngủ cả ngày, quên mất phải đi qua nhà văn hóa thiếu nhi. Thế nó có chỉ chỗ nào mua truyện không, để tui đi mua trực tiếp. Mà ông nào dịch thế?

congthanh

Nấm nhỏ
@hang: Dịch: Giang Hồng, Đức Giang, Anh Tuấn, Hồng Trang
Hiệu chỉnh: Nguyễn Thắng Vu.
Mọi nhà sách tối nay đều có. VD: Nhà sách Phương Nam (NS Phú Thọ đường 3/2 chẳng hạn...)
Yên tâm, không khí y như cũ, đọc bản này thấy Doraemon đúng là con mèo máy hư tùm... lum thứ :em21:

---------- Post added at 10:54 PM ---------- Previous post was at 09:30 PM ----------

Dora: Suneo, thùng rác nhà cậu để đâu?

Su: Cậu lấy chúng về làm gì vậy?

Dora: Bí mật! Vì Suneo xấu tính nên tớ không nói cho cậu nghe đâu. Cậu mà biết việc tớ dùng khăn trùm thời gian biến đồ cũ thành đồ mới để bán thì chắc chắn cậu sẽ cướp khăn thời gian của tớ. Cho nên tớ nhất quyết không hé răng!

Su: Đồ ngốc! Mi khai ra hết rồi còn gì!

("Khăn trùm thời gian" - Tập 2)

:em09::em09::em09::em42::em42::em42:

hangrant

Nấm nhỏ
Thế cậu không biết Doraemon tửng từ trước đến giờ à?

Doraemon nổi tiếng không chỉ vì bảo bối mà còn vì cái tính cách ngu ngu, tưng tửng và lâu lâu còn bị kích động nữa, ví dụ như hồi chả lấy súng diệt tăng để diệt chuột ấy. Một trong những nguyên nhân tớ ủng hộ việc tái bản lần này là muốn mọi người "nhận thức" rõ hơn về tích cách của Doraemon, cái chất Dora là ở chỗ đó mà :D.

Trong các truyện về sau Doraemon càng ngày càng ít tửng hơn. Truyện mà cậu lấy ví dụ trên là thuộc mấy cái truyện hồi Doraemon mới xuất hiện ấy, thích nhất là mấy truyện như thế.

congthanh

Nấm nhỏ
@hang: Cậu đọc lại tập 2 bộ cũ đi. Nó dịch là "Tớ sẽ ----- bí mật, đừng kể cho ai nghe nhé!" :em03: làm mất cái chất ngu ngu của Doraemon :D

Nhưng quả thật không ngờ hồi đầu Dora-chan ngu cỡ vậy :em35:

Mẹ: "Mấy bố con đang nói chuyện về ai thế?"
Dora: "Dạ, bố đang kể về chuyện một cô gái xinh như hoa ạ."
Mẹ: "Grrrr"

:biggrin[1]:

@Miles: mỗi cuốn 13.500

hangrant

Nấm nhỏ
Ờ, tớ thích nhất mấy chục chap đầu của Doraemon vì Doraemon hồi đó tửng như thế đấy.
Trong các bản movie Eiga gần đây đã thể hiện rõ cái khía cạnh này Doraemon rõ ràng hơn các bản trước.

Hồi nhỏ đọc Doraemon xong rồi ngồi bàn tán với anh em, bạn bè một hồi mới phát hiện ra lý do chỉ có Doraemon mới được phép ở lại quá khứ. Nếu mọi người để ý thì người ta chỉ cho phép trở về quá khứ trong 1 thời gian ngắn và hình như là rất giới hạn người được phép làm điều đó, còn mấy tên ở lại lâu dài trừ Dora ra thì toàn tội phạm cả. Xét đi xét lại thì để một con robo xém tí nữa là cho đi tái chế về quá khứ cũng chẳng thiệt hại gì :D.

congthanh

Nấm nhỏ
Thứ 1: Chưa in truyện dài :em21: Bạn có thấy đoạn tớ ghi là "ở phần bìa gập có giới thiệu..." không?

Thứ 2: Có tập 46 là tui chít lình tại chỗ. Lúc đó phải chạy ra tông vô xe hơi cho tỉnh giấc mơ lại :em10:

Thứ 3: Sẽ tái bản lại Doraemon màu, Doraemon Plus, Daichohen Doraemon (Doraemon dài), cái bố cục bìa khác lắm nhé.

Thứ 4: Biệt danh của Jaiko là Goda Christina (giữ nguyên luôn) => Sẽ nhiều người bối rối. Ông anh là Jaian chứ không phải là Gian hay Giant gì hết :em21:

Trọng Tuấn

Nấm nhỏ
[youtube]<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/enZXg-Ml7KM&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/enZXg-Ml7KM&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>[/youtube]
Các bác có thấy hình Doraemon quay mặt ra sau đưa tay lên trong cuốn sách không? Tập 46 đấy

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN