R4 DS [Update firmware 1.18]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Fw Ash nói ở đây chính là firmware. ^^

Thông tin về cách sử dụng và update cho R4 bạn có thể tìm tại đây. http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=1622
Bạn chịu khó đọc chút xíu ha.

Còn phân biệt có phải clone hay không thì theo Abra biết là dựa vào vỏ hộp.

Các FW của clone thì tìm ở topic này.

http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=6957

Có một cách nữa là sử dụng Ysmenu ở đây. http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=4942

p.s: lần sau bạn post bài nhớ xem kỹ các topic trước nhé. ^^ Đáng lẽ nên post bài này trong "Các thắc mắc về Flashcrad".

Dù sao cũng cảm ơn bạn nhìu :)
Lần sau mình sẽ nhớ post đúng box :D:D
Nhưng lúc mua nó cho mỗi cái đấy thui. ko cho thêm cũng như vỏ hộp rì cả :(:( . Thành ra chẳng bít sao nữa
Ah`, với cả down dc fw về rùi thì chép vào đâu hả bạn. Bạn chỉ rõ cho nhé (noob mu*h`) ^^!~

[HELP] Không Thể Nâng Cấp Firmware Cho R4

Chào các bác!
Em có một con DS Lite + R4-III. Firmware của R4 là v3.08. Em đang vọc cách nâng cấp firmware cho R4 lên version mới nhất là v3.10 theo như web r4iiinew.com Em đã đọc nhiều bài viết và làm theo hướng dẫn là tải firmware về và paste đè lên trên flashcard nhưng khi cho lại R4 vào thì màn hình đến chữ loading rồi không có cái gì nữa. Nếu ghost lại cái firmware cũ vào thì lại chạy ngon lành. Có bác nào đã từng bị như em rồi thì có thể hiến kế cho em giải pháp update firmware được không. Em cám ơn trước.

Theo mình thì nếu cùng chung 1 loại fw (old -> new ko phải khác loại) thì bạn chỉ cần dơn về giải nén nếu nó chỉ ra 1 folder thì váo đó copy hết vào paste lại trong miniSD chọn Yes to all. Nếu ko đc thì bạn nên giữ fw cũ nếu fw mới ko cần thiết hay ko có chức năng mới quan trọng. Mà bạn phải xác định cái R4 của mình của web nào nhé :)

Cám ơn các bác. Em solve được rồi. Hóa ra firmware ở r4iiinew.com với r4iii.com khác nhau, thành ra em vào r4iii.com down nhầm về setup, vào trang kia down về thì xài ngon lành.
Anyway, cám ơn các bác!

Lỗi "Loading..." khi up lên Firmware v 1.8

Mình làm theo hướng dẫn của pác Tiểu Bảo , mình down cái R4 kernel v 1.8 về rồi giải nén ra hết rồi copy thẳng vào thẻ nhớ ! Lúc bật máy lên thì nó đứng ngay chỗ "Loading..." ! Chả biết bị thế nào nữa ! :em29:
( khi mình chép vào thì mình đã xóa hết thư mục "system+moonshl" trong thẻ nhớ , không biết có bị gì không ! )

Mà làm thế nào để biết là R4 của mình là dùng cái "For English hay For Chinese" ?

rock

Nấm bình thường
trời, giải nén ra có thư mục english phải không, bấm vào trong đó copy hết tất cả các file trong đó vào thẳng tẻ nhớ đừng xóa gì hết (không được copy folder english vào chỉ những file bên trong)
system chạy các chương trình như cheat, theme, hiển thị menu chọn game
moosnhl thì để nghe nhạc coi phim xem ảnh

rock

Nấm bình thường
mình cũng bị giống bác, các cách của mình là
1_tháo R4 ra thổi mấy cái rồi gắn vô lại ( lâu lâu nó bị mát)
2_format lại thẻ nhớ (thỉnh thoảng cài game hay bị)
3_down lại lần nữa
4_đi bảo hành nếu còn

cho hỏi sao mình up firmware 1.18 luôn rồi, up cheat bản mới nhất là CHEAT.DAT nhưng sao khi mình vô trong game thì không thấy phần cheat đâu hết mặc dù trong file cheat.dat có cheat game đó

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN