Sự Tiến Hóa Của Pokémon

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Hok đang nói chỉ số của mấy con khi đang lv cao mà mình bắt thì chỉ số nó có lẽ random linh tinh hok = mấy conminhf bắt khi lv1 rùi luyện đến mức = mấy con hoang dã lv cao hẳn rùi :D

Còn nếu luyện eVe từ lv1 chắc cũng khủng lắm :D

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Kawaii nói:
- Kawaii nhớ lại một cô bé khác tên là Yellow ... trong một lần chiến đấu ... Rattata của nhỏ ko ngừng mạnh mẽ và tăng trưởng nên đã tiến hóa ... nhưng nhỏ đã ko ngần ngại mà bấm vào nút cancel để ngừng ngay quá trình tiến hóa của Rattata mà chạy đến ôm chặt lấy Pokemon chuột dễ thương này mà nói "cậu sẽ mãi mãi bên cạnh tớ ... vì tớ chỉ muốn cậu là Rattata hiền lành, chứ ko phải là Raticate dữ tợn" ... nhưng ròi đã ko kiệp ... cô bé đã khóc và Rattata đã tiến hóa ... bạn có biết điều gì tiếp theo ko ? ... Yellow vẫn yêu thương Raticate ... vì dù gì đi chăng nữa thì Raticate cũng là Rattata ... ai trong chúng ta cũng cần phải trưởng thành ... và Kawaii nghĩ ngợi rằng ... Pokemon cũng cần phải trưởng thành để mạnh mẽ hơn trong cuộc sống ^_^
Hay quá ! Tks kawaii đã làm mình nhớ lại chuyện này ^^. Mình năm nay 24 rồi nhưng vẫn giữ như mới bộ manga Pokemon (9 tập dày) (Hình vẽ cute nhưng nội dung sâu sắc và ác liệt chứ ko như bộ anime dành cho trẻ em ). Nhờ bộ truyện đó mà mình mới mua GBC, rồi mua GBA và đến giờ là NDS Lite.

Kawaii

Super Princess Peach
- đó chính là Pokemon Special có nội dung bám khá sát với game, hì hì lúc đó em còn nhỏ lắm... thứ 6 hàng tuần nào cũng ra ngóng tiệm sách báo mua cho bằng dc cuốn truyện mới thoi ^_^ đem về nhà bao bì dán giãn đàng hoàng luôn ^_^ con nít gê (!)

- anh đến với Pokemon qua manga, và sau đó là các thế hệ handheld, vì một lý do đơn giản, vì tất cả tuyệt phẩm đó đều là của Pokemon, của Nintendo ^_^

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Characteristic chính là IV đấy.Nếu pokemon của bạn có dòng chữ Likes to thrash about thì có khả năng IV max 31.Con Metagross của mình có nè;))
Đấy là max EV về atk thôi =))=)), dòng đấy của pkm thường thể hiện ra chỉ số mà nó có IV cao nhất, trong trường hợp này thì có thể là 31 hoặc cũng có thể là 26 hoặc thấp hơn nữa cũng ko biết chừng =))=)), có 1/32 khả năng max EV về 1 chỉ số tức là = 31
Mà cũng có ối con Likes to thrash about nhưng cũng cùi cùi thôi :)):))

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Đấy là max EV về atk thôi =))=)), dòng đấy của pkm thường thể hiện ra chỉ số mà nó có IV cao nhất, trong trường hợp này thì có thể là 31 hoặc cũng có thể là 26 hoặc thấp hơn nữa cũng ko biết chừng =))=)), có 1/32 khả năng max EV về 1 chỉ số tức là = 31
Mà cũng có ối con Likes to thrash about nhưng cũng cùi cùi thôi :)):))
Của tui max rồi là dc\m/

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Đấy là max 1 chỉ số thôi, thích thì lên serebii mà đo thử xem :)):)), ko thì trong game cũng có đứa nó ước lượng cho mình được đấy
Heracross của tui thiếu 2 point atk vì cái IV là 29, đau vãi =))=)), mà cũng có kém metagross của ai kia là mấy đâu :)):))
Thực ra là khá xa vì của tui là 405:em17:.Còn chỉ số thì max 2 cái cao nhất của nó.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN