Các homebrew của Moonlight [Moonshell 2.10]

Cửa hàng game Nintendo nShop

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Bạn thử backup dữ liệu, format thẻ rồi cài lại moonshell xem. Lần dầu Abra cũng bị vậy. Acekard 2i thì mình hok biết. ^^ Còn nếu không được nữa thì bạn dùng YSmenu thử xem. ^^

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Có bản 2.05 rùi anh em. Dạo này Moonlight update nhanh như vũ bão. Chắc chẳng mấy chốc mà có 2.1, 2.5 đâu.

Unicorn9x

Nấm nhỏ
Mới viết chút xíu (cập nhật ở trang đầu). Ai có cơ hội test trên FC khác R4 cho ý kiến thử. ^^
cái soft reset viết hơi bị điêu:))
thật ra là vô cái thư mục firmware của flashcard đang xài, kím cái file reset.nds và .mse(ko chắc là tên reset nhưng mà kỉu gì cũng có chữ reset) chép vô thư mục reset gì gì của moonshell 2 roài đổi tên 2 file đó thành đúng tên mà moonshell yêu cầu => xong reset thoải mái

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Thanks em phát! Ủa vậy hả? Tại hùi đầu thấy trong cái file readme hình như nó nói vậy nên làm đại. Chắc do đọc hok kỹ :)). Còn chỗ nào hok em. ^^ Em dạo này quởn viết lun mấy cái soft dưới đi. ^^ Lâu rùi hok thấy viết bài.

Anh em test thấy chỗ nào sai thì la lên cái nào. Mọi người cùng thử mới nhanh được, chứ có 1, 2 người thì khó mà tìm hết cái hay, lại dễ sinh lỗi nữa. ^^ Mấy vụ liên quan đến phần mềm phần cứng Abra hơi bị gà đó. :))

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
link youtube bị lỗi gồi. Cái này Abra chưa thử, giờ dịch bài hướng dẫn lại từ trang khác cũng được nhưng sợ không chính xác. Để chiều tối nay Abra làm thử xem được không rùi mai đưa lên ha. ^^

Còn không bạn có thể vào gbatemp để xem hướng dẫn bằng tiếng Anh lun.

aliviss

V.I.P Member
link youtube bị lỗi gồi. Cái này Abra chưa thử, giờ dịch bài hướng dẫn lại từ trang khác cũng được nhưng sợ không chính xác. Để chiều tối nay Abra làm thử xem được không rùi mai đưa lên ha. ^^

Còn không bạn có thể vào gbatemp để xem hướng dẫn bằng tiếng Anh lun.
ok men đã fixx lại link nhưng ko hiểu sao ko đưa lên được mình có xem bên gbateam nhưng ko hiểu chỗ nó làm cho R4 clone

http://www.youtube.com/watch?v=5Sl2Bfjdzwk

http://gbatemp.net/index.php?showtopic=149734

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Ok! Vậy hẹn bác ngày mai Abra sẽ cố gắng đưa hướng dẫn tiếng Việt lên. Để xem tối nay làm được hok đã. Làm được mới đưa lên hen. ^^

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Đã đưa lên. Cách tạo YSMenu chắc mọi người biết hết rồi nên Abra không viết nữa. ^^

Ý kiến cá nhân: Xài cái này thẻ R4 của Abra reset game không được (YSMenu ko hỗ trợ), YSMenu dạo này cũng không cập nhật bản mới. Nên dùng Moonshell theo cách bình thường tốt hơn. Vả lại giờ đây cũng biết cách thoát khỏi Moonshell an toàn rùi. :)) ^^

@ai ko tìm được cái file reset.mse của R4: nó nằm trong thư mục reset của moonshell đi kèm với firmware đó. Copy nó qua rùi đổi tên lại thành R4TF.nds là ok.

Hix .Cho mình hỏi là bây giờ phiên bản moonshell nào là dùng tốt nhất ( nghe nhạc ,coi phim ) và link download bản đó. Và các bạn làm ơn chỉ mình chứ mình tìm file .mse (để rs moonshell )nhưng không thấy .

P/s : Còn nữa ,bạn nào có skin , hay là file rs của moonshell share mình nha
Thanks

aliviss

V.I.P Member
Đã đưa lên. Cách tạo YSMenu chắc mọi người biết hết rồi nên Abra không viết nữa. ^^

Ý kiến cá nhân: Xài cái này thẻ R4 của Abra reset game không được (YSMenu ko hỗ trợ), YSMenu dạo này cũng không cập nhật bản mới. Nên dùng Moonshell theo cách bình thường tốt hơn. Vả lại giờ đây cũng biết cách thoát khỏi Moonshell an toàn rùi. :)) ^^

@ai ko tìm được cái file reset.mse của R4: nó nằm trong thư mục reset của moonshell đi kèm với firmware đó. Copy nó qua rùi đổi tên lại thành R4TF.nds là ok.
cái này muốn thoát ra thì các bạn ấn Start rồi chọn exits nó sẽ bảo là ko thấy file R4DS.nds ---> cái kia phải đổi thành R4DS.nds nhé

Bác chỉ dùm cách chỉnh Opt của chương trình Dpgenc của Moonshell không ? Ví dụ như chỉnh sao mà chất lượng film tốt mà dung lượng nhẹ hay coi film mà không bị giật không ...

buta_buta

Nấm bình thường
Em dùng flashcard E7, yên ổn được tầm 2 năm thì moonshell ko dùng được nữa nên em backup file và cài lại toàn bộ T___T. Giờ thì ko mở MS bằng màn hình chính (3 phần Slot 1, Media, Slot 2) được nữa mà phải vào slot 1 mở file nds của MS. Đã rename thành _DS_MSHL.NDS mà vẫn ko đc :-s.

Lúc thoát ra, chọn Exit to firmware thì nó báo ko tìm thấy tfr4.nds =((, thẻ E7 thì làm sao đây =((?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN