NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình đang tìm game bida, chỉ thấy cây cơ và bi thôi, không có người, chơi rất hay, với lại game cứu hỏa, ở dưới có hai người y tá cầm cáng tung hứng ng cứu hỏa lên cứu người, rồi hứng đồ vật rơi xuống nữa, game rất vui, một game nữa là jống như máy chơi pass bên ngoài, mình đặt táo cam cóc chuông gòi có đèn chạy vòng vòng... bạn nào bít thì cho mình xin nha.

giúp giùm mìnnh vớii

có ai có trò Castle Quest thì up lên cho mìnnh với nha , vì mìnhh kiếm tên Castle Quest trên mạng thì nó ra đúnng tên nhưng mà trò khác không hà

Đây là hìnhh minh họa trò mìnnh muốn tìm , mình post lên để mấy bạn giúp mìnhh . Cám ơn trước nha .

NintendoDS

Nấm nhỏ
Bác Nkid ơi , tớ bấm Lên+A+B+Start hoài mà không được 5 mạng , chán ghê , bác có bản hack của Battletoads & D Dragon , với bản hack của Game Double Dragon thì cho tớ xin , tớ cám ơn nhìu .

NKid

V.I.P Member
Castle quest down ở dưới nhe

Bác Nkid ơi , tớ bấm Lên+A+B+Start hoài mà không được 5 mạng , chán ghê , bác có bản hack của Battletoads & D Dragon , với bản hack của Game Double Dragon thì cho tớ xin , tớ cám ơn nhìu .
Thường thì vì lí do kỹ thuật mà bàn phím thông thường không thể nhận cùng lúc nhiều hơn 3 phím. Bởi vậy bạn thử nhấn lần lượt từng phím thật nhanh thử xem chứ mình test OK rồi mới post mà :D Nhớ là nhấn ở phần chọn nhân vật nhá. Còn bản hack thì không biết.

Đính kèm

NKid

V.I.P Member
Cheat Battle Toad& Double Dragon mình test lại và thấy nhấn cùng lúc 4 nút rồi giữ nguyên cho đến khi vào game thì lần nào cũng thành công.

Bắt đầu nhấn tại đây:

Giữ cho đến khi vào game:

NintendoDS

Nấm nhỏ
Tuyệt vời , yêu bác nhất đấy , yeahhhhhhh , chiến thoaiii
__ À mà bác chỉ tớ cách lấy mạng của , Doubledragon nửa nha , thank bác nhìu nhìu nhìu .

NKid

V.I.P Member
Mỗi bản mỗi cách cheat riêng nên mình mới hỏi, mà nếu chơi trên DS thì chịu vì phải cheat bằng Game Genie code.

Song Long 3 không có cheat tăng mạng :D

NintendoDS

Nấm nhỏ
Game Genie code Y___Y , hix hix , bùn ghê , thôi kệ ,chơi trên PC cũng được , tớ xài bản VituralNES , có gì chỉ 1 phát nha bác , em tớ với tớ ghiền lắm T_T

NKid

V.I.P Member
Vậy thì tạo một file text có tên giống tên ROM rồi đặt trong thư mục Cheatcode của VirtualNES, paste vào code này: AASVETGE rồi save lại với phần mở rộng là .gen

Mở virtualNES lên, load ROM rồi chọn Tool>Game Genie> Mở file gen vừa tạo> Reset game.
Vậy là xong, được thêm 4 mạng là 7 mạng :-"

À quên, cái đó là Song Long 2, còn Song Long 3 thì phải chỉnh bằng tay :D

_Load game lên, chọn Tool>Cheat support. Địa chỉ chứa giá trị HP mình đã tìm ra rồi, chừng nào gần hết máu thì chỉ việc gõ vào Adress là 045D và Data là 100 giống bên dưới rồi nhấn Write là đầy lại. Nhưng mà đừng lạm dụng quá [-X

Ở đây còn bạn nào còn nhớ mã của trò Tecmo Cup - Soccer ko ?

Trò này là bản tiếng Anh của Subasa ý, bọn nó thay đổi khuôn mặt và tên tiếng Anh hết

Subasa = Robin :D ... còn có Damon, Kevin, Cecil gì gì đó nữa

Mình nhớ mã của trò này là toàn số 8 hay toàn số 9 gì đó, chỉ có 1 ký tự khác thôi, lâu quá ko chơi giờ ko tài nào nhớ ra được.

Có cái mã đấy thì ngay từ bài 1 tất cả đội đã trâu rồi, sút từ sân nhà cũng vào :D

hùi xưa tui có chơi cái băng game có trò chơi oẳn tù xì(kéo búa bao) có con bé nó ngồi làm nền.Mình thắng nó bay 1 món đồ trên ng nó lên,thua thì nó trả đồ lại( nói bậy 1 xíu là tù xì lột đồ :P).Cún` băng cũ wa1 tui quên mất ùi,hông bít có ai bít nó hoặc đã chơi wa hông? :)
còn 1 trò nữa là đi cảnh 2 người,hình giống như siu nhân điện quang,hình hoạt hình,ng lùn lùn dễ thương(siu nhân hột vịt múi,2 con mắt giống quả trứng bẻ đôi ụp lên) có vòng đi bộ,có vòng đi máy bay,rùi có vòng lại là nhìn từ trên xuống băng qua đường xe chạy,ngộ lắm.Tui tìm hoài mà ko thấy,pác pro nào có cho mình xin với :) Game NES hết nhe

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN