NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ai chơi Kunio Kun Soccer(Goal 3) ghi dc 50 bàn vào lưới đội Italia ko(5s/1 bàn),chắc hôm nào tui post cái clip lên cho vui quá.
Nhớ hồi đó chơi game Nes,mỗi lần mua dc băng nào là phải về nc cho bằng dc các trò trong đó,đến khi mà hết trò nào để giải thì lấy cả Bomber Man ra để giải(mất nửa ngày,đi từ màn 1 đến cuối,ko phải bản hack luôn),tưởng trò này ko có cảnh về nc giống trò bắn xe tăng ai dè có.Về nc rồi thì lại chơi lại mấy trò đó cho nhuyễn luôn.Có khi chơi tới nổi mà sáng hôm sau thức dậy mắt nhìn mờ câm,tưởng bị cận thị rồi ấy chứ,nghỉ chơi 1 ngày mắt lại sáng trở lại,lại chơi tiếp.Đúng là thời thơ ấu dữ dội.:em34:

Kunio Kun no Nekketsu Soccer League đá xoáy chéo góc chứ gì, đá World Cup từ đầu đến cuối mỗi đội tui cho tụi nó lượm rổ bao nhiêu trái chả được, nhớ kỉ lục hình như là 66 hay 77 trái cho nó đẹp hay sao đó, mỗi trận chung kết thằng thủ môn đội bạn hơi lên tay, đá phải xoáy tới lủng lưới hoặc đập cột dọc (đập lưng thủ môn cũng được) mới vào nổi, hình như làm được có 4 mấy trái hay sao đó.

Nếu về nước thì về nước nổi Iron Tank hack 1 HP với Bucky-O-Hare hack 1 HP không cày vãi chưởng vãi đạn rã tay đi từng millimet mới thắng nổi, thắng xong toàn xách mã game ra chơi lại cho vui :em25:

Nhớ trò Captain Tsubasa III với Tecmo World Cup Soccer chơi đi chơi lại chơi đi chơi lại trận cuối hoài hoài hoài để exp với chỉ số cả team lên max; một ngày nọ thằng Kojiro nó chửi mình là chó đá cả trăm trận chung kết éo thắng nổi :em25: nó lòi ra chiêu Lôi Thú đá vãi đạn luôn (Tecmo World Cup Soccer thì là thằng Cecil với chiêu Best Shot). Lâu lâu pass một cái hai anh Tsubasa với Kojiro làm quả phối hợp Double Shoot thì thôi rồi bóng ra ảo ảnh siêu dữ (làm được 3 lần) 1 lần bóng bể vì đụng xà ngang 1 lần bóng văng ra ngoài ẹc ẹc ẹc lần 3 lủng cả lưới => 2 lần uổng công thủ môn bị bóng thổi bay lần cuối 2 thằng hậu vệ với thủ môn bị thổi bay nhìn thật thỏa mãn =))
Còn cái Tecmo World Cup Soccer thì Double Shot của Robin và Cecil nhìn không đã mắt lắm, tuy vậy hai anh vẫn thật ngầu với một phát từ đầu sân nhà tới tận khung thành kia vẫn xứng đáng 1 bàn :D

Kunio Kun no Nekketsu Soccer League đá xoáy chéo góc chứ gì, đá World Cup từ đầu đến cuối mỗi đội tui cho tụi nó lượm rổ bao nhiêu trái chả được, nhớ kỉ lục hình như là 66 hay 77 trái cho nó đẹp hay sao đó, mỗi trận chung kết thằng thủ môn đội bạn hơi lên tay, đá phải xoáy tới lủng lưới hoặc đập cột dọc (đập lưng thủ môn cũng được) mới vào nổi, hình như làm được có 4 mấy trái hay sao đó.
Đá xoáy là bay lên rồi lùi B/Tới B đó hả,chiêu đó sút từ giữa sân sao mà vào dc,mà đợi bác dẫn bóng vào gần đội bên kia cũng khoảng 10s rồi

1 hiệp có 2 phút -->1 hiệp ghi dc khoàng 12 trái--> 1 trận là 24 trái:em29:

Còn tui cứ mỗi lần tụi nó giao bóng xong là cướp liền và sút ở giữa sân liền(sút là vào),việc đó cũng tốn khoảng 5s-->1 hiệp khoảng 25 trái-->1 trận khoảng 50 trái(có khi hơn vài trái nếu làm nhanh tí)--> việc ghi dc trên 60 bàn là điều ko thể

Vậy tui hỏi bác làm cách nào mà bác ghi dc 66 với 77 trái,hay là bản Kunio của bác 1 hiệp trên 2 phút:em04:
Nhớ trò Captain Tsubasa III với Tecmo World Cup Soccer chơi đi chơi lại chơi đi chơi lại trận cuối hoài hoài hoài để exp với chỉ số cả team lên max; một ngày nọ thằng Kojiro nó chửi mình là chó đá cả trăm trận chung kết éo thắng nổi :em25: nó lòi ra chiêu Lôi Thú đá vãi đạn luôn (Tecmo World Cup Soccer thì là thằng Cecil với chiêu Best Shot). Lâu lâu pass một cái hai anh Tsubasa với Kojiro làm quả phối hợp Double Shoot thì thôi rồi bóng ra ảo ảnh siêu dữ (làm được 3 lần) 1 lần bóng bể vì đụng xà ngang 1 lần bóng văng ra ngoài ẹc ẹc ẹc lần 3 lủng cả lưới => 2 lần uổng công thủ môn bị bóng thổi bay lần cuối 2 thằng hậu vệ với thủ môn bị thổi bay nhìn thật thỏa mãn =))
Còn cái Tecmo World Cup Soccer thì Double Shot của Robin và Cecil nhìn không đã mắt lắm, tuy vậy hai anh vẫn thật ngầu với một phát từ đầu sân nhà tới tận khung thành kia vẫn xứng đáng 1 bàn :D
Trò Tecmo cup tui chơi tới mà chon thằng yếu nhất đội ra đứng ở khung thành mình sút thường cũng lủng lưới đội Brazil nữa,lúc bóng bay còn đập mấy thằng nằm lăn,hối đó cũng chơi cái vụ thua tụi nó để lên năng lượng,lên tới mức mà chọn thằng thủ môn yếu nhất ra cho tụi nó sút mà sút hoài ko vô

Trong Tecmo Cup lâu cũng có cú Double Shot giống Subasa với Kojiro đó,cú đó do Robin với thằng tiền đạo mạnh nhất của đội đó(tên gì quên rồi),sút 1 phát banh lag như điên

Cho em cái link down trò rockin kats . Em đang kiếm trò bắn xe tăng có tên là BIG TANK ,lái chiếc xe tăng đi bắn xe khác ,có bắn cả máy bay với lô cốt nữa. thanks nhìu.

giúp mình với !

Chào các bạn pro ! Mình đang tìm game natra cứu mẹ ( không phải là legendry kate) mà ngày xưa thường được gọi là natra 2 . Trong game Natra cầm cây kiếm ngắn rồi từ từ lấy kiếm dài hơn .. có mấy con rồng bay nữa , natra mặc áo màu đỏ nguyên bộ. Game khá là khó nhưng rất hấp dẫn . Nếu Pro nào có thì cho mình xin link down . Xin cám ơn trước nha!

hy vọng bạn giúp được mình !

Bạn nói thế khó kiếm lắm vậy bạn nói rõ hơn được hem:xm0005:

Sr bạn ! Game đó khá cũ nên mình cũng không rõ tên nữa mà hình như đước gọi là natra 2.
:myemo0128:Mình chỉ nhớ 1 vài chi tiết cũ: 1 anh chàng natra mặc áo đỏ cầm 1 thanh kiếm ngắn ngủn đí đánh bọn ninja cứu vợ. Trên đường đi, anh chàng tìm được những thanh kiếm nữa gắn vào cái thanh kiếm của mình để dài ra hơn ( lấy thêm 2 thanh kiếm nữa là max). Và còn lấy 1 số đồ khác như là : con chim bay trên đầu bảo vệ mình ( có giới hạn thời gian), cái hình như cái đầu con rồng và sau khi lấy mình cũng biến thành 1 con rồng lớn tàng hình ( cũng giới hạn thời gian), ... đó là tất cả những gì mình ấn tượng . Nhưng game khá là đẹp và khá khó. Vượt rất nhiều vòng - cảnh khác nhau .
Hy vọng Pro có thể giúp mình . I loved it very much.

ở đây không biết có ai biết trò này không?
nó đi cảnh dạng giống giống Adventure Island trên đường đi mình sẽ lụm được mấy lá bài.đến khi đánh boss mình sẽ sử dụng những lá bài đó đánh boss...nhân vật chính hình như có con chim bay theo nữa.
hồi đó mình cũng ghiền trò này lắm mà không để ý tên của nó

NintendoDS

Nấm nhỏ
Không biết nói gì hơn nữa , tuổi thơ tớ lại tràn về trong hư vô , cám ơn tất cả các bác nhìu nhìu lắm . Kỉu này tàn đời con DS rầu :em17:
___ À mà mấy bác ơi , cho tớ hỏi , có mấy game 2 người chơi như trò Contra , tớ dùng giả lập NES cho máy DSLITE của tớ , vậy khi 2 máy DSLITE ngồi gần nhau , có thế nối mạng để chơi game NES được không ,, giúp tớ 1 phat tớ cám ơn nhìu nhaaaaaaa

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Theo những gì tớ biết thì e rằng không thể chơi game NES chơi 2 người trên DS được =((. Chia buồn nhé.

NintendoDS

Nấm nhỏ
Theo những gì tớ biết thì e rằng không thể chơi game NES chơi 2 người trên DS được =((. Chia buồn nhé.
Hix , bùn thúi ruột luôn nà , game NES chơi 2 ng` mới thấy cái thú vị nhất , nhưng hem sao , hi vọng 1 ngày hem xa sẽ có người viết được cái chương trình đó :clap2[1]:và thế là tuổi thơ của em sẽ được trọn vẹn hơn :myemo0125:

Bomberman (U).zip (16.8 KB, 1069 lần tải)
giúp mình với! mình tải bom ve mà ko chơi dc là sao?
K0 chơi đc cụ thể là như thế nào chứ?
Trình giả lập báo lỗi hay là ... chưa có trình giả lập :-w

Nếu báo lỗi thì down lại ở đây xem. :D

Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi, sao mình down cái game xe zeep (Jackal (U)) về chạy nó cứ báo lỗi nhỉ? Lỗi "An indistinct error occurred".

Không biết các bạn có biết lỗi này không, nhờ các bạn chỉ giúp mình với.

Cảm ơn các bạn nhiều.

bạn à có thể chụm lại 1 top khoảng 20 roms hay hay mà zui zui á khỏi phải tìm hj

các roms trên củng hay lém mình có thể chơi nó trên mobile s40v3 nửa nè

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN