NES - Ôn lại tuổi thơ nào (Cập nhật link tải game và giả lập điện tử 4 nút)

Cửa hàng game Nintendo nShop

NintendoDS

Nấm nhỏ
Game Song Long Ếch chơi 1 ng` khó quá các bác , có bác nào có phiên bản mạng không bao giờ hết không , lúc chơi 2 ng` còn khó qua vòng , giờ chơi trên NDS 1 ng` chịu hem nổi lun .

Các bạn pót cho mình vài game rpg hay rgp gì đó quên rùi ^^:em06: thank trước :em26:[/SIZE]

game bạn Trọng Tuấn củng đc đó thank nha

chào các bạn
mình đang tìm game đua ô tô, ko nhớ tên lắm mình chỉ nhớ chơi theo kiểu lái 1 đoạn thì phải ăn xăng, bắt đầu từ cửa 2 thì có xe tải trên đường, đi dc 1/2 đường thì có siêu nhân bay qua, thinh thoang có xe cảnh sát vọt lên ép mình...cám ơn nhiều

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Không biết phải game bạn tìm là game này không :D

Link download
:Road Fighter - password: "www.nintendovn.com"

[YOUTUBE]<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/bFtnVuakHVg&hl=en&fs=1&color1=0x006699&color2=0x54abd6"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/bFtnVuakHVg&hl=en&fs=1&color1=0x006699&color2=0x54abd6" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>[/YOUTUBE]​

Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi

cho mình hỏi trò nintendo, thể loại fantasy, arcade
vn mình gọi là tứ đại hay ngũ đại long vương gì đấy

có thể chọn thằng đánh kiếm, đánh rìu, elf-shooter và mage

xong đi phang quân nó

hy vọng có bạn nào chỉ giúp

cám ơn nhiều

Và đặc biệt là...
The Guardian Legend

1 trong những game NES mà tôi rất tâm đắc!
Game thể loại bắn máy bay, 1 số màn thì chuyển thành dạng robot, đi làm nhiệm vụ, trang bị thêm các loại đạn. Đồ họa đẹp, cách chơi hay, và đặc biệt là âm nhạc tuyệt vời! Rất đáng để thử, nếu bạn chưa chơi, và đáng để chơi lại, nếu bạn đã từng chơi!​

Download
Mã:
http://www.dgemu.com/NES-details-1605.html
[/CENTER]
[/QUOTE]

Ui trò này ngày xưa chơi bản J oải quá , mỗi lần chơi nó cho cái pass để save toàn chữ nhật mà lại còn dài nữa chứ , chép kín quyển vở :biggrin[1]:
có lần ấn bừa pass đc cái save xịn nhưng lại quên không ghi lại> tiếc :em27:

giờ tìm lại đc rùi vui quá , thanksssssss

Cho em hỏi cái các bác ơi :((

Em chơi game NES Ninja Gaiden III, nhưng không thể xin máu bất tử đc. Toàn bị chết thôi, em hỏi 1 cao thủ thì nghe bảo, phải chơi phiên bản Nhật mới xin cheat đc ( Lên + Start ). Nhưng:

- Em không tìm được phiên bản Nhật.
- Hay là phiên bản Nhật cũng ko thể xin trên giả lập đc?

Có cách nào xin đc máu bất tử ko ạ :((

NintendoDS

Nấm nhỏ
Ai biết bản Song Long Ếch bất tử , hay cách Cheat chỉ tớ 1 phát vơi , mê game này lắm nhưng mà hồi đó 2 ng` chơi còn chết lên chết xuống , giờ chơi 1 ng` , chơi không nổi lun , hix hix

NKid

V.I.P Member
Bạn chơi bản Battle Toad & Double Dragon đúng không?

Vậy thì ngay tại màn hình chọn nhân vật bạn nhấn tổ hợp phím: lên+A+B+Start sẽ được 5 mạng (Max). Nếu bị "Continue" thì cũng xài cách này lấy được 5 mạng :D

Nếu là bản Battle Toad thì nhấn: Xuống+A+B+Start.

Còn muốn bất tử thì cũng có cách, nhưng như vậy sẽ mất đi cái thú của game rồi :D

Cho em hỏi cái các bác ơi :((

Em chơi game NES Ninja Gaiden III, nhưng không thể xin máu bất tử đc. Toàn bị chết thôi, em hỏi 1 cao thủ thì nghe bảo, phải chơi phiên bản Nhật mới xin cheat đc ( Lên + Start ). Nhưng:

- Em không tìm được phiên bản Nhật.
- Hay là phiên bản Nhật cũng ko thể xin trên giả lập đc?

Có cách nào xin đc máu bất tử ko ạ :((
Bạn chơi bản tiếng Nhật cũng không cheat kiểu trên được đâu, chỉ được cái là có pasword và không giới hạn bằng continue. Down bên dưới nhé :D

À quên, bản U khó hơn bản J gấp đôi, lý do là để dễ kiếm tiền khi cho vô game thùng, trong khi Nhật lại cấm cho thuê Game ;))

Đính kèm

Cho mình xin link down game "tôn ngộ không" hồi xưa, đấu võ đài mình không biết tên mà chọn dc 2 nhân vật có thể thay thế nhau khi thi đấu, rồi nhảy lên cột võ đài phi xuống được nữa :)) . Trò cuối cùng là 1 game ninja, hình ảnh ngộ nghĩnh, mỗi cửa phải leo từng tầng từng tầng lên cao.

NKid

V.I.P Member

Đính kèm

Thanks bác NKid đã reply nhé. Cái game Ninja Kun là cực chuẩn đấy :D còn game "Tây du ký" với đô vật thì không phải.
- Game "Tây du ký" thì màu sắc hơi tối, chọn dc Tôn ngộ không, Sa tăng và Trư Bát giới đi đánh. Cửa đầu tiên mình nhớ là đánh trong rừng với cây cối dc thiết kế khá giống trong game "ninja cứu mẹ" ( cây cao và nhảy lên dc)
- Game Đô vật thì nhân vật được làm khá đẹp chứ kho qoái như M.U.S.C.L.E :)) . Người chơi chọn dc cùng lúc 2 nhân vật và có thể dủng bọn này thay phiên nhau lên võ đài. Hình như có cả vụ rơi khỏi võ đài rồi còn xuống oánh tiếp nữa :))

Xem cái 100 NES (Nintendo) games in 10 minutes! nhiều game lạ quá. Nhân tiện có ai biết game ninja 4:50 trong clip này tên gì kho?
http://www.youtube.com/watch?v=um-GMygsRg4

NKid

V.I.P Member
Xem cái 100 NES (Nintendo) games in 10 minutes! nhiều game lạ quá. Nhân tiện có ai biết game ninja 4:50 trong clip này tên gì kho?
http://www.youtube.com/watch?v=um-GMygsRg4
Đó là game Ninja Gaiden, bạn down file attach bên dưới.

Đã tìm thấy game game của bạn: Superstar Pro Wrestling và Journey to the West :D

sheralosh nói:
sao mấy cái ROOM ở page 1 mình chạy = zsnesw151 đều ko được là sao hết nhỉ ? ai biết cách gì ko chỉ dùm với
Bạn vào trang này và down giả lập khác nhé: http://www.emulator-zone.com/doc.php/nes/

Theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên down các bản sau:

_VirtualNES: emu chạy nhẹ nhất trong tất cả các emu, nhược điểm là phần debugger hiển thị rất khó nhìn. Nếu máy bạn yếu đến mức không chạy nổi JNES thì VirtualNES chỉ ngốn khoảng 75% CPU :D

_FCEUX: được phát triển liên tục, hỗ trợ tích cực cho chức năng Debugger, tuy nhiên không load được một số ít game và các emu khác cũng pó tay ngoại trừ...

_Nestopia: load được một số game mà các emu khác không load được, tuy nhiên không có phần Debugger, nếu bạn không cần hack game hay tạo genie code thì không cần chức năng này.

Các chức năng còn lại thì tương đối giống nhau.

Đính kèm

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN