Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

máy 3ds của bạn là 3 DS XL, Firmware 6.1.0 - 12U thì không dùng Gateway hay MT card để chơi rom game 3ds được đâu bạn, chỉ có thể chơi game gốc thôi. nếu bạn muốn lên eshop để mua game hay gì thì phải up lên fw mới nhất. còn nếu bạn chỉ muốn chơi game ds thôi thì bạn vào trang web ghi trên r4i xem nó có bản update cho fw mới nhất hay không thử xem.
Thanks ban. Vay bay gio minh dumg may khac, down game tren eShop vo 1 the SD , roi minh cam the do vo may minh thi may minh co chay duoc game do khong vay ban? Thuc su minh cung ko muon up firmware may len lam gi. :)

Kurogane

nWriter
Thanks ban. Vay bay gio minh dumg may khac, down game tren eShop vo 1 the SD , roi minh cam the do vo may minh thi may minh co chay duoc game do khong vay ban? Thuc su minh cung ko muon up firmware may len lam gi. :)
mình cũng muốn hỏi câu như bác, nhưng của mình thêm cái DLC nữa, nếu down DLC về máy A rồi chuyển thẻ nhớ SD sang máy B thì máy B chạy đc cái DLC đó ko ??

máy mình cứ vô 1 số game bị báo nhập pin parental control lí do rating,phải nhập 1234
bỏ trong option mà vẫn không được ,có ai có cách fix không
và có cách nào ngăn 3ds auto update khi bật wifi hay lên mạng không ,hay khi nó bắt update thì hiện pin code bắt nhập để đề phòng lỡ tay ấn update cũng dc

Kurogane

nWriter
máy mình cứ vô 1 số game bị báo nhập pin parental control lí do rating,phải nhập 1234
và có cách nào ngăn 3ds auto update khi bật wifi hay lên mạng không ,hay khi nó bắt update thì hiện pin code bắt nhập để đề phòng lỡ tay ấn update cũng dc
máy mình ko có bị như vậy, vì khi mua 3ds mình mua 2hand, lại bị người bán chơi đểu mình tí xíu nên mình sợ quá mình format mới hoàn toàn và ko vào tùy chỉnh parent control dù chỉ 1 lần nên chưa bao giờ bị bắt nhập code gì cả, còn việc auto update fw khi mở wifi mình cũng chưa gặp bao giờ, chỉ khi vào eshop nó mới hỏi update hay ko và mình nhấn xác nhận nó mới update chứ ko tự update luôn. Mình chưa chỉnh cái gì trong máy kể từ sau khi format ngoài kiểm tra 1 số thứ như màn hình, nút bấm này nọ và cài NNID với tạo mii thôi.

phongga

Nấm bình thường
không chơi được đâu. 1 máy 3ds giống như là 1 tài khoản luôn rồi, nếu bạn mua game và down về bằng máy nào thì chỉ có thể chơi bằng máy đó, dù là game chép trong thẻ nhớ nào. nếu làm được như bạn nói thì coi như là hack được rồi, cần chi dùng gateway hay MT card nữa?^^
mình cũng muốn hỏi câu như bác, nhưng của mình thêm cái DLC nữa, nếu down DLC về máy A rồi chuyển thẻ nhớ SD sang máy B thì máy B chạy đc cái DLC đó ko ??
cái này cũng giống như bạn trên thôi bạn

phongga

Nấm bình thường
cái này thì mình không rõ lắm vì chưa bị bao giờ. bạn xem kĩ lại xem, có khi bạn chọn mục không đúng thôi. nếu không được nữa chắc chỉ còn cách format máy

bluke

Nấm bình thường
format máy nó đẩy firmware lên cao nhất thì phải
Format máy thì không có update fw lên mới nhất đâu nhé. Nó chỉ là factory reset thôi.

Bạn muốn bỏ parental control thì bạn phải vào option và disable nó đi nhưng trước khi disable thì bạn phải nhập lại pin rồi mới bỏ được.
Còn muốn ngăn chặn auto update thì có 2 cách.
- 1 parental control : nó sẽ bắt nhập pin khi nhấn vào update.
- Cách 2 là chặn domain trên router: block 2 cái domain này lại : nus.c.shop.nintendowifi.net và nus.cdn.c.shop.nintendowifi.net

vậy khỏi format ,mình tưởng save lưu vào thẻ nhớ chứ
có ai dùng 3ds xl bị như mình không ,khớp vẫn bẻ răng rắc nhưng nó cứ lỏng lỏng thế nào ấy ,như clip này

Kurogane

nWriter
vậy khỏi format ,mình tưởng save lưu vào thẻ nhớ chứ
có ai dùng 3ds xl bị như mình không ,khớp vẫn bẻ răng rắc nhưng nó cứ lỏng lỏng thế nào ấy ,như clip này
3ds của mình bị y như vậy, hình như là do nó nhẹ quá với lại bị lỏng thì phải, nhiều khi ngồi trước quạt chơi cho mát, quạt thổi (số 2) nó rung lên rung xuống, nhưng mình ốp case vào thì nó nặng hơn chắc hơn nhiều, rung rất ít.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN