Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Minh dùng gateway vào gate mode thấy fw ghi rõ là gw3d rõ ràng mình mới vào update system lên 9.8 máy sau khi reset thì fw gốc của máy tự nhảy lên 9.8 luôn omg why giờ có cách nào cưu k ạ

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Minh dùng gateway vào gate mode thấy fw ghi rõ là gw3d rõ ràng mình mới vào update system lên 9.8 máy sau khi reset thì fw gốc của máy tự nhảy lên 9.8 luôn omg why giờ có cách nào cưu k ạ
Bạn vào Setting xem fw xong có thoát ra không hay update trong đó luôn?

Máy 9.8 rồi thì chỉ chơi với Sky thôi. Giờ cfw cho 3DS cũng đang phát triển tốt, bạn cầm Sky để khi nào cần hack bằng băng thì có cái để dùng.

Tải gw ultra về nó có hết trong file đó.
Các bước: cắm cubic vào máy, vào game quét qr code ( trong file tải về). Vào gw mode cài mset ( chọn region) và bluefixcard.cia .
Sau bước này thì xài thẻ xanh như bản 4.5
Về hướng dẫn vào GW để chơi game thì mình đọc hướng dẫn và hiểu rồi nhưng phần cài bluefixcard.cia thì mình ko thấy đề cập trong hướng dẫn .

Vậy phần cài bluefixcard.cia và bước "dùng thẻ xanh như bản 4.5" là có tác dụng gì bạn nhỉ?

Mình có tải một số games về để add zô sky3ds nhưng bị báo là như vậy.
Trong khi mình đã tải version mới nhất của template và diskwriter.
Làm sao để khắc phục cái này vậy mọi ng?
Giúp em với

silver_veno

Nấm nhỏ
New đê bác :D. Phần cứng tốt hơn 1 chút giúp load game nhanh hơn :3. C-Stick không tệ như đời l... à lời đồn đâu :D. Mình dùng chơi MH4U thấy ko vấn đề gì.
Con new giờ mình dùng để chơi game gốc thôi, con old thì chơi game FC :D.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN