Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

fsociety

Nấm nhỏ
Bạn không dám online thì cũng chẳng khác gì máy bị ban :D Cứ vào thử xem thôi. Mới mua máy mà thấy máy mua game bằng tiền chùa thì đòi người bán bồi thường

Kurogane

nWriter
Xem fw máy, nếu fw từ 9.2 trở xuống thì có khi máy đó là máy đã hack, nếu đã hack thì chơi bình thường, nên hỏi lại chủ máy cho chắc ăn, còn nếu fw trên 9.2 thì ko phải máy hack rồi, lúc đó 1 là game mua, 2 là game xài cc lậu.

Vậy nếu mình có 2 máy 3DS phải tạo 2 NNID chứ ko sử dụng cùng 1 NNID được ah

Bạn có thể thử cài thêm NTR CFW hoặc Free Multi Patcher để chạy. Region TWN hơi đặc biệt nên mình cũng không chắc thành công. Nếu vẫn không được bạn có thể thử chuyển đổi phân vùng emuNAND.

Tài khoản Nintendo không giống với các loại khác. Bạn chỉ có thể dùng 1 NNID trên 1 3DS và 1 Wii U, không thể dùng với 3DS khác.[/QUOTE

bạn down game này bản JPN ở đâu vậy cho mình xin link đc ko? Mình toàn thấy USA region hoặc EUR region thôi
Nếu máy bạn là bản nội địa Nhật như máy mình thì vào e shop,trượt thanh dưới cùng màn hình toush screen đến khi tìm thấy ô có ghi "500" bạn ấn cái ô bên trái của ô 500 đó.Đó là danh mục free games và software.Sau đó thì bn tự tìm game nhé ^^

mình mới mua máy n3ds xl mà ko kèm sạc, chủ cũ thì mua sạc 110v bảo mình mua thêm cục chuyển điện mà mình ko biết cục chuyển nào xài tốt, theo mấy bạn mình có nên mua sạc 220v xài ko hay mua cục chuyển điện tốt. Ai có xài sạc 110v mà biết cục chuyển nào tốt thì chỉ mình với nhé! Tk các bạn

whoryouman88

Nấm nhỏ
Nên mua luôn sạc 220 bạn ạ. Cục chuyển điện nếu muốn mua xịn điện áp ổn đinh cũng ko rẻ. Mấy cục chuyển nhỏ gọn hiện h giá toàn 50~100k mà chất lượng thì hên xui. Mua cục sạc ngon 220v giá khoảng 180~200k tuỳ shop.

tôi lên mạng tìm các thông tin về máy trước khi mua, thấy ps vita dễ bị hỏng phím analog, tìm thì ko thấy thông tin máy new3ds có bị cái này ko
lên đây mong anh em giải đáp giúp, ai bị tình trạng nào của máy, khi chơi máy có khả năng bị hỏng hóc chức năng gì, cách phòng tránh ra sao
mong anh em comment nhiệt tình về các vấn đề liên quan giúp mình cũng như giúp các anh em sau này muốn mua máy dùng thì cũng biết cách phòng tránh, nảo quản máy
thanks!

tôi lên mạng tìm các thông tin về máy trước khi mua, thấy ps vita dễ bị hỏng phím analog, tìm thì ko thấy thông tin máy new3ds có bị cái này ko
lên đây mong anh em giải đáp giúp, ai bị tình trạng nào của máy, khi chơi máy có khả năng bị hỏng hóc chức năng gì, cách phòng tránh ra sao
mong anh em comment nhiệt tình về các vấn đề liên quan giúp mình cũng như giúp các anh em sau này muốn mua máy dùng thì cũng biết cách phòng tránh, nảo quản máy
thanks!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN