Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình có dự định mua 1 con new 3DSXL có vài thắc mắc muốn hỏi
1. FW mới nhất bây giờ là bao nhiêu ? GW và sky3ds hack đc cho FW nào ?
2. Hack loại nào thì khi tắt máy mở lại vẫn chơi bt ko cần chạy hack lại
3. new 3ds có chơi được game cũ của NDS với GBA ko và cần gì thì chơi được

fsociety

Nấm nhỏ
mình có dự định mua 1 con new 3DSXL có vài thắc mắc muốn hỏi
1. FW mới nhất bây giờ là bao nhiêu ? GW và sky3ds hack đc cho FW nào ?
2. Hack loại nào thì khi tắt máy mở lại vẫn chơi bt ko cần chạy hack lại
3. new 3ds có chơi được game cũ của NDS với GBA ko và cần gì thì chơi được
  1. Firmware mới nhất bây giờ là 10.2 nhè. GW hỗ trợ cho fw 9.2 trở xuống còn sky3ds thì luôn hỗ trợ fw mới nhất
  2. Với sky3ds thì nó mô phỏng gamecard thật, bạn chỉ cần cắm vào máy là chơi được, còn GW mỗi lần khởi động lại máy bạn cần làm vài bước đơn giản để vào hack (vào emunand): System settings > Profile > Ds profile
  3. Có nhiều cách để chơi game NDS và GBA như dùng thẻ xanh của GW, r4i, DSTWO+ mới ra nghe nói cũng hỗ trợ chơi gba, cũng có thể dùng giả lập gba, snes bằng *hax,...

Nên mua cái 9.2 đó bạn. Có thể sài rxTool để chơi các game CIA hoặc có thể mua thể GW cũng có thể vừa chơi CIA và 3DS nữa. Nếu trên 9.2 thì chỉ có tùy chọn sky3ds thôi. => Túm lại <9.2 là chuẩn

Emunand không up bằng rom đc lên 9.5 vì ko có rom nào 9.5 , up bằng cia lên 9.5 xong thì dùng như bt chứ ko phải hack lại từ đầu gì bằng băng game, mình ko có cia update pack đâu ạ, máy new bán hết chả còn con nào để cài lên 9.5
Emunand 9.5 thì ko pik mik vẫn chơi game .cia online bình thường ko pạn?

sky3ds không hỗ trợ game eshop nhé. Hy vọng là Sau này có thể chơi thông qua homebrew
Error game card was removed là do rom lỗi, down rom từ nguồn khác

Như tiêu đề trên, mấy bạn cho mình hỏi, hiện tại có Tool nào có thể Export/Import file save của game card 3DS k? Mình nghe nói SaveDongle làm dc nhưng chỉ xài được với game NDS.... Vậy cho mình hỏi có tool nào hoặc cách nào để Import/Export file save của game k ??
Xin cảm ơn :)

RainThunder

Nấm nhỏ
tình hình là có bác nào hướng dẫn sài pkhex firmware 10.2.0-28U ko ạ.
e tính chỉnh sửa ít pokemon mà bí quá.
Nếu bạn có Ironfall Invasion từ trước thì khá dễ, còn nếu không hiện giờ bạn phải cần Cubic Ninja, The Legend of Zelda: Ocarina of Time 3D, hoặc Super Smash Bros.
có bạn nào biết pirate header để chơi online trên sky 3ds ko,chỉ mình với
Topic Sky3DS của bạn Tirexxx cũng không có hướng dẫn, bạn có thể tham khảo ở đây: https://gbatemp.net/threads/guide-everything-under-the-sky3ds.386045/

có ai giúp mình cách patch file private header vào rom 3ds để sử dụng sky3ds được không,mình có 1 header và rom mario tennis open.3ds,mình sử dụng "no ban no sky" để add header vào template.rồi mình sử dụng template đó add vào diskwriter rồi install game nhưng vào online bị báo lỗi 0123.Ai biết cách không giúp mình với

Giúp mình với,sáng nay mình mới update fw cua gateway len 10.2(trong màn hình gateway nó ghi Gateway Ultra v3.3)
Mình vô chơi game bình thường nhưng lại không mở Devmenu dc,chi choi dc mấy game .cia đã cài trước đó thôi
Có bạn nào biết bị lỗi gì ko ?

fsociety

Nấm nhỏ
Giúp mình với,sáng nay mình mới update fw cua gateway len 10.2(trong màn hình gateway nó ghi Gateway Ultra v3.3)
Mình vô chơi game bình thường nhưng lại không mở Devmenu dc,chi choi dc mấy game .cia đã cài trước đó thôi
Có bạn nào biết bị lỗi gì ko ?
Firmware của Gateway mới nhất hiện tại là v3.4.1. Theo như bạn nói thì có thể bạn đã update firmware của hệ thống 3ds lên fw mới nhất (ver 10.2).
Để giúp bạn tốt hơn bạn có thể cho mình biết: bạn đã "update fw của gateway" theo cách nào? Fw của 3ds của bạn (sysnand) hiện tại là bao nhiêu (khi mơi bật máy vào System Settings để kiểm tra)? Bạn còn boot vào được gateway menu không?

Firmware của Gateway mới nhất hiện tại là v3.4.1. Theo như bạn nói thì có thể bạn đã update firmware của hệ thống 3ds lên fw mới nhất (ver 10.2).
Để giúp bạn tốt hơn bạn có thể cho mình biết: bạn đã "update fw của gateway" theo cách nào? Fw của 3ds của bạn (sysnand) hiện tại là bao nhiêu (khi mơi bật máy vào System Settings để kiểm tra)? Bạn còn boot vào được gateway menu không?
Mình vào system setting cua gateway mode bạn,fw cua sysnand là 4.2,mình vào gateway mode bình thường,nhưng nhấn SELECT ko thấy hiện ra j hết :/

fsociety

Nấm nhỏ
Mình vào system setting cua gateway mode bạn,fw cua sysnand là 4.2,mình vào gateway mode bình thường,nhưng nhấn SELECT ko thấy hiện ra j hết :/
Update từ trong system settings là bạn đang update firmware của 3ds (emunand). Firmware của gateway bạn phải cập nhật bằng cách: lên gateway-3ds.com tải firmware mới nhất về, giải nén và copy file launcher.dat bên trong đè vào thẻ sd bên trong 3ds là xong. Do bạn update emunand lên nên multi-rom (menu hiện lên khi ấn SELECT) bị hỏng (gateway mới hỗ trợ 10.1 emunand). Bạn chỉ cần chờ gateway cập nhật hỗ trợ emunand mới nhất và làm theo hướng dẫn bên trên.

Update từ trong system settings là bạn đang update firmware của 3ds (emunand). Firmware của gateway bạn phải cập nhật bằng cách: lên gateway-3ds.com tải firmware mới nhất về, giải nén và copy file launcher.dat bên trong đè vào thẻ sd bên trong 3ds là xong. Do bạn update emunand lên nên multi-rom (menu hiện lên khi ấn SELECT) bị hỏng (gateway mới hỗ trợ 10.1 emunand). Bạn chỉ cần chờ gateway cập nhật hỗ trợ emunand mới nhất và làm theo hướng dẫn bên trên.
oh thì ra là vay :( vậy là mình phải đợi tới khi Gateway ra bản mới nhất rồi copy cái launcher.dat mới vào thẻ SD là xong đúng ko bạn ?

fsociety

Nấm nhỏ
oh thì ra là vay :( vậy là mình phải đợi tới khi Gateway ra bản mới nhất rồi copy cái launcher.dat mới vào thẻ SD là xong đúng ko bạn ?
Uhm, cập nhật gateway thì chỉ đơn giản thế thôi. Khi nào lên trang chủ gateway có firmware mà nói là "This release will bring back support for latest 10.2 (hoặc 10.3, 10.4,...) emunand system firmware". Còn cập nhật hệ thống thì bạn phải suy nghĩ cân nhắc 2x trước khi tiến hành, nếu không cần thiết tốt nhất là không cập nhật, tránh update nhầm sysnand.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN