Hỏi đáp các vấn đề về 2 màn hình của DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

tháo ra lắp lại , chú ý có cái chỉnh chiết áp màn hình cạnh chỗ pin , không được thì hãy đem ra thợ
Em sửa xong lấy máy về rồi ạ, hết 80k. Hỏi máy bị hỏng gì thì mấy anh ở số 3 HM ko tiết lộ, có vẻ kiệm lời và kêu "nói ra để bọn anh hết kiếm cơm ah".
Em về mò mẫm như bác chỉ nhưng tìm hộc tiết ko thấy bất kì chiết áp chỉnh màn hình nào gần khu vực pin cả. Máy e là DS lite ạ. Em tháo ra lắp vào mấy lần cũng ko bị như trc nữa. Tìm kỹ cũng ko thấy vết hàn gắn nào linh kiện nào mới, ko hiểu hỏng gì, kỳ thật???:xm0005:

Màn hình của em bị xước quá! HELP

tình hình là em có cái Dsi xl . Màn hình cảm ứng của nó chẳng hiểu sao em toàn dùng bút chỉ vậy mà nó càng ngày càng xước chẳng hiểu tại sao ! Có bác nào cho em lý do vs cách khắc phục đc không ạh

buta_buta

Nấm bình thường
tình hình là em có cái Dsi xl . Màn hình cảm ứng của nó chẳng hiểu sao em toàn dùng bút chỉ vậy mà nó càng ngày càng xước chẳng hiểu tại sao ! Có bác nào cho em lý do vs cách khắc phục đc không ạh
Màn hình gì quẹt mạnh tay mà chả xước :)). Muốn chống xước thì bạn mang ra NintendoVN Shop để dán bảo vệ (hoặc ở HN thì ra Hàng Mành). Dùng khoảng nửa - 1 năm thì thay miếng dán mới.

Mà có khi máy bạn dán màn hình lúc mới mua rồi ấy chứ :D. Bạn mang ra hàng xem, nếu có dán họ sẽ tháo ra thay miếng mới cho bạn là sạch sẽ, trong veo như cũ thôi :D.

Chỉ đc dùng viết của DSi để vọc thôi, ko dùng các loại viết khác (đặc biệt loại có đầu nhọn).

Cho mình hỏi một chút là màn hình cảm ứng mình có hiện tượng bị vàng (bỏ lớp dán màn hình ra vẫn vàng), vậy thay lớp cảm ứng màn hình có hết vàng ko, hay phải thay cả màn hình :(, và nó tốn khoảng bao nhiêu nhỉ :(

buta_buta

Nấm bình thường
Cho mình hỏi một chút là màn hình cảm ứng mình có hiện tượng bị vàng (bỏ lớp dán màn hình ra vẫn vàng), vậy thay lớp cảm ứng màn hình có hết vàng ko, hay phải thay cả màn hình :(, và nó tốn khoảng bao nhiêu nhỉ :(
Người ta chỉ bán cả màn hình dưới chứ ko bán riêng lớp cảm ứng. Thay màn hình dưới hình như tốn 300k :-s.

như vậy chắc do màn hình dưới rồi,thay luôn màn hình dưới luôn đi bạn,tầm 7-8 USD thôi mà,còn lớp cảm ứng nếu ko trầy xước quá thì thôi cứ để cái zin mà xài đừng thay làm gì

Cần tìm chổ thay màn hình con DS lite

Tình hình là con DS lite màn hình trên bị hư, mở ra xem thử thì làm đứt lun cái cáp nên h hông đủ màn hình nên em nó hông chịu lên nữa :):bye2[1]: mà em thì đang choi plannet vs zumbi quá ghiền nên phải đi thay để luyện típ :D
Mình có alo bác thailong_govap mà không được, nếu bác có thay thì vô cho em bít ha :)
Còn là học sinh nên mình cũng hơi bị thíu thốn :) có tiền là dô NVN shop ùi :-*. Nếu ai thay được thì mình sẽ gửi vào HCM cho các bạn thay giúp,sau đó gửi lại mình, vì mình ở xa :( (tất nhiên mình đưa tìn trước)
Pm mình 0949614945
Gom đủ tiền là mình gửi vào cho anh Bảo rùi :) An tâm nữa, :(.Ai bít ở đâu rẻ hơn thì Pm mình tiếng nhá.Thanks nhìu lắm!

máy mình mới thay màn hình trên hết 450k ở nvnshop rồi giờ đêm về chơi được 2 ngày là bị vậy nè vẫn chơi được bình thường nhưng màn hình trên khộng thấy hình là bị lõng hay hư gì vậy ? ai biết giúp mình với

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Hôm trước bạn gọi điện mình có nói bạn gửi máy lại mình kiểm tra lại cho rồi mà. Có thể do vòng sắt của bạn nối với khớp không đều (máy thay vỏ) nên dễ đứt dây màn hình, hoặc cũng có thể cáp lỏng. Bạn cứ mang lại shop kiểm tra miễn phí cho trong thời gian còn bảo hành.

Mario

Thành viên lâu năm
loại vỏ dùng để thay cho ds lite (dù cho loại 1 gần giống nhất) thường thì các cáu cạnh nhựa phía trong ko dc cắt tỉa cẩn thận lại bởi dây chuyền sản xuất loại vỏ này bên Trung Quốc làm ẩu tả, nên đó cũng có thể là lý do dây kết nối màn hình của bạn vô tình có thể bị các cạnh nhựa này làm rách hoặc may mắn hơn thì chỉ lỏng dây cáp màn hình.

cho hỏi. ko hiểu sao cái NDS của tôi bị: hai cái màn hình ở 4 gốc bị màu trắng và càng lúc càng lan rộng ra làm hết hứng chơi. Ai có biết nó bị sao ko? mới hư một cái mua cái này thì bị. trong khi cái kia chơi điên cuồng mà ko bị vậy.

cho hỏi. ko hiểu sao cái NDS của tôi bị: hai cái màn hình ở 4 gốc bị màu trắng và càng lúc càng lan rộng ra làm hết hứng chơi. Ai có biết nó bị sao ko? mới hư một cái mua cái này thì bị. trong khi cái kia chơi điên cuồng mà ko bị vậy.
cái đó là điểm chết và nó sẽ càng ngày càng lan rộng ra . chĩ còn cách đi thay màn hình thôi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN