Các homebrew của Moonlight [Moonshell 2.10]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Một hiện tượng Abra đã gặp khá nhiều là sau khi chơi game DS, sử dụng các homebrew khác, … (túm lại là làm tùm lum) rồi quay trở lại mở Moonshell thì rất hay bị đơ. Moonshell lúc này báo lỗi và không chạy được. Nếu đã bị vậy thì chỉ còn 1 cách là bạn back up toàn bộ giữ liệu của thẻ vào máy tính. Format thẻ rồi chép dữ liệu vào lại.
Sau khi đã thử nhiều lần thì Abra thấy nếu bạn tắt chế độ Quét thẻ nhớ của Moonshell thì sẽ không còn lo lắng vấn đề này nữa. Ở màn hình chính của Moonshell, nhấn START => General Setting => Bỏ chọn Check memory card on Startup.

Em cũng bị tình trạng tương tự. Xài đc 1 thời gian là MS báo lỗi và e lại phải format và recopy lại. nhưng em đâu có thấy trên màn hình chính của Moonshell, nhấn START => General Setting => Bỏ chọn Check memory card on Startup đâu. em chỉ thấy cái GUI/Audio Setting => Always run Diskcheck.
Giúp em với mod và các bác ơi!

honquoc

Thành viên lâu năm
thật ra tình trạng này là ko thể khắc phục đc theo cách của Abra vì mình đã từng làm như vậy nhưng cũng bị lỗi và cài lại mới xài đc .Nhưng mình biết 1 cách có thể ko còn tình trạng đó nữa và mình đã sử dụng nó đc 3 thang nay rồi vẫn tốt ko có gì xảy ra tốt nhất bạn sữ dụng Moonshell 202 bởi vì trong phiên bản này có file LanguageSelect.nds bạn chỉ cần copy file này thôi đừng copy file moonshl2_DirectBoot.nds hoặc moonshl2.nds vì 2 file này ko có tác dụng gì cả chỉ làm đứng Mốnhell thôi , khi muốn vào Moonshell thì vào = file LanguageSelect.nds hoặc vào trc tiếp từ logo bên ngoài cũng đc bảo đảm ko còn lỗi nữa trừ những file Moonshell ko hổ trợ hoặc ko đọc thì nó mới bị đơ nếu bị như vậy bạn chỉ cần tắt máy mở lại là xài vô tư nhé hãytin mình ok 100% .Còn convert fim thì dùng 2.05 là ok
---nếu bạn ko hiểu thì nói mình chỉ cặn kẽ từ a->z
---nếu ko đc mình sẽ up lên cho bạn chỉ cần bỏ vào thẻ là ok . (đi tắm đây rồi coi phim 30' se online)

honquoc

Thành viên lâu năm
vậy lát mình up lên cho bạn chỉ cần down về rồi cho tất cả vào thẻ trc khi copy vào thẻ thì format trc nhé (máy em mình đang chơi giờ minh bắt đột kich chút sẽ up cho bạn ok).

Unicorn9x

Nấm nhỏ
đơ moonshell là do cái ds oganize ấy
ds organize sau một thời gian xài thấy nó hay làm cho thẻ nhớ bị fragment(phân mảnh) mà moonshell 2 thì nó đòi thẻ ko bị phân mảnh mới chạy ngon
hiện tượng này cũng có thể xảy ra với một số homebrew auto create file lên thẻ nhớ...

honquoc

Thành viên lâu năm
mình cũng ko gõ lém mà mình xài ds oganize từ đ1o đến giờ kết hợp với Moolshell thật sự là chưa bao giờ bị đơ cả chỉ có file ko ko hỗ trợ thì mới đơ mà tắt máy mở lại là hết ah ko cần phải cài lại .

đơ moonshell là do cái ds oganize ấy
ds organize sau một thời gian xài thấy nó hay làm cho thẻ nhớ bị fragment(phân mảnh) mà moonshell 2 thì nó đòi thẻ ko bị phân mảnh mới chạy ngon
hiện tượng này cũng có thể xảy ra với một số homebrew auto create file lên thẻ nhớ...
vậy à! để em xóa thứ thằng DSO xem sao.nhưng mong các bác vẫn cho em link MS2.02 nha vì hình như link trên nintendovn die rồi.:em20:

Cho em hỏi là dùng homebrew này thì coi mấy cái phim anime trong ds lite thì sub của nó coi rõ không? full màn hình ds lite không? tại thử convert trong pc coi thì thấy nó nhỏ xíu.

sonchuaquy

Nấm nhỏ
à mà các bác có biết làm sao để reset MS không?mỗi lần vào MS rồi lại tắt máy mở lại. các bác có biết làm sao thoát khỏi MS không?
nhấn nút start chứ sao:myemo0122:

---------- Post added at 11:12 AM ---------- Previous post was at 11:09 AM ----------

Cho em hỏi là dùng homebrew này thì coi mấy cái phim anime trong ds lite thì sub của nó coi rõ không? full màn hình ds lite không? tại thử convert trong pc coi thì thấy nó nhỏ xíu.
sub thì coi không rõ lắm đâu, nhưng nếu không cận thì vẫn xem được. full màn hình DS tốt, tui convert hàng trăm video DS rồi, xem ngon

T______T
thật ko thể cài đc cái moonshell này vào máy đc
mình dùng R4 thẻ micro 2gb
có ysmenu , cắm r4 vào chơi game đàng hoàng bình thường
còn cái moonshell ấy ko tài nào mở đc, bật nó lên toàn treo máy
đã patch file nds đầy đủ T____T
đã có bro lucas giúp sức rồi mà mình vẫn ko cài đc T______T
ai ở hải phòng rỗi rãi cài hộ mình với T______T

ấn vào file nds cái nó hiện vầy , rồi treo máy

lucasDS

Nấm nhỏ
Ủa chạy MS trong cái YSmenu à ,sao hok chạy trực tiếp từ menu chính của R4 ý ,chạy thử xem thế nào ,tớ cũng có R4 mà chạy có làm sao đâu nhỉ :em19:

lucasDS

Nấm nhỏ
Thẻ mua lâu chưa bạn ,có hộp đựng ko ,xem trang chủ có ghi trên hộp đó ko ,bởi nếu ko chạy đc firm của R4 gốc thì rất có khả năng là hàng fake ,cần tìm firm thích hợp cho nó ,mình xài R4 III ,có số III nên chả lẫn đi đâu đc :em33:

Thẻ mua lâu chưa bạn ,có hộp đựng ko ,xem trang chủ có ghi trên hộp đó ko ,bởi nếu ko chạy đc firm của R4 gốc thì rất có khả năng là hàng fake ,cần tìm firm thích hợp cho nó ,mình xài R4 III ,có số III nên chả lẫn đi đâu đc :em33:
chịu
cái này mình mù tịt
mua nó đưa cho mỗi cái thẻ ấy thôi chả hộp hẹo gì cả T_________T
chẳng lẽ phải mua cái thẻ khác T_____T
bạn biết ai bán thẻ r4 có moonshell ko chỉ mình mua ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN