Các homebrew của Moonlight [Moonshell 2.10]

Cửa hàng game Nintendo nShop

đã cài,nhưng sao 1 số file avi lại ko convert dc hay convert gần hết rùi báo lỗi,bó tay cái 1.31 này sao mà nó khó khăn quá ko bít hic

thế thì bạn phải xem lại file film của bạn đi nha.
Tốt nhất là trước khi convert bạn dùng Total video converter chuyển avi thành wmv rồi mới chuyển sang dpg .

qwaszx91

Nấm nhỏ
cho hỏi xem trên moon cả DMS thì cái nào hơn thấy trên moon lem hình kinh we' DMS có dùng đc cho sc ko,.convert ở moon tui muốn kéo hết op lên thì hình ảnh đẹp hơn ko, convert từ đuôi nào tốt nhất, muôn cho phim convert sáng hơn có cách nào không, chỉ lun tui cái op hoàn chỉnh khi convert luôn cũng đc
-còn nữa download file mp4 trên keepvid.com nó ra file html, làm sao để chuyển thành file mp4

langtu

Nấm nhỏ
bạn vào tool->folder options->chọn tab view->bỏ đánh dấu hide extensions for known file types->sau đó rename file html thành mp4.
good luck

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
cho hỏi xem trên moon cả DMS thì cái nào hơn thấy trên moon lem hình kinh we' DMS có dùng đc cho sc ko,.convert ở moon tui muốn kéo hết op lên thì hình ảnh đẹp hơn ko, convert từ đuôi nào tốt nhất, muôn cho phim convert sáng hơn có cách nào không, chỉ lun tui cái op hoàn chỉnh khi convert luôn cũng đc
-còn nữa download file mp4 trên keepvid.com nó ra file html, làm sao để chuyển thành file mp4
1. Xem phim trên moon hay DMS thì cũng ko bít thế nhưng nó ko phát triển moonshell nữa rùi =((. Đừng bao h dùng DMSPlay vì nó là ct convert lâu nhất mà tui biết :-". Một đoạn clip 50MB ít nhất là 2h cắm máy tính :|

2. DMS dùng đc trên SC.

3. Theo tui op mặc định đã là hết cỡ rùi, chỉ cái mục mà low quality với high gì gì đó thì thử nâng lên high xem có khác ko. Chứ tốc độ khung hình tăng cao xem giật đùng đùng :em25:

4. Download trên đó về xem dung lượng có nguyên ko, nếu nguyên thì đổi thành đôi xxxxxx.mp4

qwaszx91

Nấm nhỏ
tốc độ khung hình là j` mình cho max hết 1 lúc lại giật giật giật, khung hình cho bao nhiu max mà không giựt
DL phim trên NDSfilm không tài nào xem đc

fly_us

Nấm bình thường
Tốc độ khung hình là số khung hình chiếu trong 1 giây. Film bình thường khoảng 24 hình/s, còn cấu hình DS hạn chế nên nếu nhiều quá thì ko xử lý nổi, dẫn tới giựt.

Hồi đó convert cho khoảng 15 fps là thấy vừa rồi, coi tốt ko giựt.

Tốc độ khung hình là số khung hình chiếu trong 1 giây. Film bình thường khoảng 24 hình/s, còn cấu hình DS hạn chế nên nếu nhiều quá thì ko xử lý nổi, dẫn tới giựt.

Hồi đó convert cho khoảng 15 fps là thấy vừa rồi, coi tốt ko giựt.
là sao nhỉ ? iPod con coi video avi 30fps ngon lành , mà về cấu hinh thì sao bằng DS được

qwaszx91

Nấm nhỏ
ờ đúng roài, chắc tai. chưa khai thác hết, không thấy cái DSM xem đc cả 30fps mà vẫn ngon à tiếc là vẫn bị lỗi convert ra dung lượng khủng wa'
-còn vấn đề DL phim trên ndsfilm xem =dsm không tài nào xem đc( mấy phim oi`) cứ bot màn hình xanh lúc chạy ct là nó kêu can not..

fly_us

Nấm bình thường
Do cái Ipod Video được thiết kế để xem Video, nên software của nó tinh chỉnh tốt hơn. Còn DS cho tới giờ moonshell vẫn chưa thể gọi là hoàn chỉnh 100%.

Máy em xài R4,firmware1.18(firmware R4,Firmware moonshell 1.71),xài moonshell,khi chép bài Predictable và I just wanna live của good charlotte vào,dùng moonshell nghe thì bị méo tiếng,nghe rất kì,trong khi trên máy vi tính,dùng itune nghe bình thường,nhạc tải từ Nhac.vui vn,trường hợp này cũng xảy ra với các bài của Fall Out Boy.

lightning

Nấm nhỏ
Máy em xài R4,firmware1.18(firmware R4,Firmware moonshell 1.71),xài moonshell,khi chép bài Predictable và I just wanna live của good charlotte vào,dùng moonshell nghe thì bị méo tiếng,nghe rất kì,trong khi trên máy vi tính,dùng itune nghe bình thường,nhạc tải từ Nhac.vui vn,trường hợp này cũng xảy ra với các bài của Fall Out Boy.
Nếu bạn nghe trên máy vi tính vẫn bình thường thì vấn đề nằm ở bài nhạc bạn down về chứ không phải do trang web của nó đâu.Bạn nghe bằng moonshell thì chắc chắn bài nhạc ấy là mp3 rồi. Đây cũng là một lỗi mình thường gặp với loại định dạng này,lỗi này là lỗi về codec.Do một số vấn đề để giữ bản quyền mà một số trang web đã cố ý thay đổi đuôi của một số bài nhạc định dạng wma trên đó thành mp3.Điều này gây ra sự nhầm lẫn do việc sử dụng sai codec của moonshell gây nên hiện tượng méo tiếng,khó nghe.Vài chương trình nghe nhạc trên máy tính có thể tự check lại các bài nhạc này và dùng đúng loại codec thực của nó (thực sự là dạng wma chứ không phải mp3) nên vẫn nghe được bình thường.Cách giải quyết cũng rất đơn giản,bạn chỉ việc đổi đuôi của bài nhạc mp3 ấy trở lại thành wma như cũ (để nhìn thấy được đuôi file nhạc này,trên cửa sổ Windows bạn nhấn chuột vào menu Tools>Folder Options,chọn thẻ View,bỏ đánh dấu mục Hide extensions for know file types).Nếu muốn nghe bằng NDS thì bạn có thể dùng phần mềm Ipod (phần mềm này chạy được định dạng wma mà).Còn nếu bạn vẫn muốn dùng moonshell thì trước khi copy bài nhạc đó vào thẻ nhớ,bạn dùng một chương trình convert nào đó convert nó sang dạng mp3 thì có thể nghe bằng moonshell bình thường :em36:

mình sài Ds fire card vậy cài cái này vô dc hem. card cuả mình chứa dc 2GB vậy cài cái này vô có nặng lém hem. Khi mình cần download muíc hay movie vào thì copy vào thư mục nào trong card, và làm sao để đổi file thành dạng DPG dc vậy??? bạn có hướng dẫn thêm về DPG mình đọc mà ko hiêủ~.~ ai biết giúp mình với

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
1. Với file nhạc bạn cóp vài bất kì xó xỉnh nào của thé nhớ cũng đc. Tiếp theo download cái ct ở trang 1 về và làm theo hướng dẫn ( đọc hết cái topic này là hiểu ). Khi mà xong 2 bước trên thì bạn chạy ct đó rồi tìm đến nơi để mấy file nhạc và ấn A. Hỗ trợ mp3, aac :D

2. Với phim thì sau khi download cái ct ở trang đầu mở mục dpgtools ra có ct convert tên dpgenc dùng để convert ra file DPG.

3. Nói sơ qua là thế còn ko bạn add Y!M dangvietanh92 mình chỉ rõ hơn cho :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN