Các homebrew của Moonlight [Moonshell 2.10]

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Nó báo chữ gì mới được, Moonshell mỗi lần chạy nó ra nhiều chữ lắm, có chụp hình đưa lên được thì càng tốt. Đầu tiên là thử format lại thẻ xem, Moonshell nó hay bị lỗi thẻ nhớ lắm, format cái là hết à

Mọi người giúp em với, tại sao khi cài Moonshell nhu huong dẫn vào Flashcard mở lên thì màn hình trắng xóa, có thêm chữ "?Menu" to đùng. Btw, em dang xài R4. Mọi người giúp em nhé!

honquoc

Thành viên lâu năm
muốn xem hình = chương trình có sẵn trong MS thì phải làm sao ...........mình vào ct đó toàn bị đơ:myemo0136:

mở moonshell lên tới chỗ bức hình và mở hình lên là xem được nếu nó load châm thì chờ 1 chút,nếy không mở được thì cài lại moonshell:yahoo[1]:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
muốn xem hình = chương trình có sẵn trong MS thì phải làm sao ...........mình vào ct đó toàn bị đơ:myemo0136:
thì bạn cứ bấm vào cái file hình là đc thôi, chả phải làm gì cả :D nếu hình nặng thì nó load hơi chậm thôi
hình như ý bạn là bị đơ khi vào ct MS, thế thì bạn xem lại cách cài đặt đi

B.Giovanni

Nấm bình thường
Đây mình cop 3 cái này đúng theo hướng dẫn :

Vào cái đầu tiên thì màn hình trên thế này còn màn hình dưới ko có gì :

vào 2 mấy cái còn lại :
http://i1212.photobucket.com/albums/cc452/zxcvbn94/Image0817.jpg[/IMG]

]

Anh nào giải thích cho em với. Sao em chép game vào DS lỉte thì nó báo file save not found. Vậy em phải làm sao ? Em mới mua chẳng bít sử dụng làm sao cả

gameboy89

V.I.P Member
Anh nào giải thích cho em với. Sao em chép game vào DS lỉte thì nó báo file save not found. Vậy em phải làm sao ? Em mới mua chẳng bít sử dụng làm sao cả
Có thể là game mới, FW của bạn chưa có patch cho game đó hoặc FW bạn đã cũ bị lỗi ở game nào thì post thắc mắc ở topic có game đó nhé hoặc vaog box rom info, có topic ở trên đầu ghi thắc mắc về rom info đó !

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Cho joir phát là khi vào MS nó cho mình chọn single line và two line là gì vậy:-?
tức là hiện thông tin 1 file trên 1 dòng hay 2 dòng. ví dụ: bạn có một danh sách file nhạc mp3 thì nếu chọn single line thì sẽ chỉ hiện tên bài hát trên 1 dòng, còn nếu chọn 2 line thì sẽ vừa hiện tên bài hát vừa có thông tin bên dưới tốn 2 dòng.
như vậy 1 line hay 2 line chỉ là giao diện mà thôi, không phải là tính năng gì cả. bạn hãy thử chọn 2 line thì sẽ hiểu :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN