Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
Tình hình là e có con DS Lite dùng FC là R4i Gold Plus chơi mấy game từ Pkm D/P/Pt đến B/W thì ngon lành nhưng chơi B/W 2 thì báo lỗi Load Rom errcode=-4 . Ai có cách nào giải quyết giúp e với ạ. E dùng cái v2.8 trong này ạ : http://r4ids.com/index.php/en/r4i-gold-plus-download
Bạn bị khá giống mình đấy. Mình chỉ khác một chút là mình xài thẻ R4i-SDHC Upgrade Revolution và cũng xài cho con Nintendo DS Lite, chơi tất cả các bản Pokemon Diamond/Pearl/Platinum/Black/White đều ok hết, đến bản Pokemon Black 2 và White thì lúc load nó báo lỗi load rom errcode= -6(thay vì -4 như của bác). Có bác nào biết cách khắc phục vụ này không chỉ giúp em mặc dù em đã upgrade cái kernel 1.6.5b mới nhất rồi. Và Pokemon Black 2 và White 2 mình download về là đã patch và là clean rom(trên Poke-Mega á) :sorry[1]:

rock

Nấm bình thường
mình cũng tương tự, nhưng của mình là r4i gold, khi update fw lên mới nhất từ trang chủ, thì chỉ có clean rom mới play được chứ patch thì không chơi được, cái này cũng tùy vào thẻ nữa, nên bác thử down clean rom đi, có khi được (tùy game mà trên trang chủ của nó có fix hay không)

Có ai đã từng dùng loại R4 clone này cho mình xin cái firmware của nó với.
Hix.Trước có một cái fw chạy được mà chả bít để đâu hay xóa mất tiêu rồi.
Ai bít cái này chạy fw gì giiups mình nhé

e có cái r4i gold unlimited upgradable, em chả biết down FW ntn để chơi DSL cả, dùng cho 3ds cũng không được vì 3ds bh 4.5 rồi :(( ai giúp em với

firecat

Nấm nhỏ
À lại gặp ng quen rồi :rolleyes[1]:, cái này thì bạn cứ vô cái trang web ghi trên cái thẻ R4i rồi down FW về thôi, sau đó đút thẻ vô máy Dslite mà up :)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Kiếm cái chuơng trình Panasonic SD Formatter để format lại cái thẻ rồi chép firmware vô lại thử

Ở nhà em có một chiếc Nintendo DSi trắng của chị em mua ở Pháp mang về tặng. :myemo0111::myemo0111: Vì muốn chơi được nhiều game nên hôm qua em mới đi mua một cái Flashcard R4i-SDHC 3DS về, có kèm sẵn một đầu đọc thẻ và một thẻ nhớ 2GB có chứa thư mục hệ thống và một số trò chơi. :rolleyes[1]::rolleyes[1]: Hôm qua em vẫn chơi game bình thường nhưng hôm nay đi học về bật lên, vào thư mục thấy chỉ hiện lên màn hình trắng và có hình cái thẻ màu đỏ, bên trong có chứ ERROR màu đỏ! :bye2[1]::bye2[1]: Hỏi ra mới biết để ở nhà nên em gái nghịch vào, ấn lung tung và làm hỏng! :em34::em34: Bây giờ em phải làm thế nào ạ? :sorry[1]::sorry[1]: Có phải em gái em đã xóa mất file hệ thống nào không ạ? :bye2[1]::bye2[1]: Mọi người chỉ em với! :D:D Hình ảnh đây ạ: :myemo0125::myemo0125:

Đây là hộp Flashcard:

Đây là thư mục của Flashcard ạ:

Và em ấn vào thì hiện lên thế này ạ:

Xin chân thành cảm ơn mọi người!

tintin2397

Nấm nhỏ
Của bạn giống cái này ak http://www.r4i-advance.com/en/product.asp .Nếu đúng thì vô phần download ,down cái FW English-4.3(2012-9-07) về bỏ vô xem có dc ko (mà máy bạn là máy gì ,ds lite ,dsi hay 3ds ,tại hình như là cái R4 này chưa hỗ trợ FW 4.5 của 3ds ,còn dsi thì mình cũng ko rõ) .Sau khi copy FW của R4 thì down rom về bỏ vô và chiến :D

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Xài Panasonic SD Formatter để format lại thẻ, chép lại firmware, thử lại lần nữa. Xem cái firmware của máy nó bao nhiêu rồi, 1.4.5 thì thôi rồi, ngồi chờ có bản update

P/s: cái thẻ ko chụp đi chụp cái vỏ hộp :(

em lỡ tay cài đặt gì đó trong phần seting thẻ r4 giờ không vào được phần seting rồi trong game thì vần ấn bình thường ai giúp em khắc phục với

cho mình hỏi chút, cái FC r4i revolution của mình hôm qua có lỡ vào phần moonshell rồi bấm linh tinh gì đấy. Thì thấy nó đang "earaser...." mình hoảng quá tắt máy. H bật máy lại cắm FC thì nó ko nhận. Cắm vào DSlite cũng ko nhận nốt, con r4i của mình nó giống http://www.r4i-gold.hk/ ai giúp mình với :((

E có đang chơi dsi bằng r4i3d,thông thường mở lên vào hình con bọt biển chon thẻ nhớ và chọn game để chơi,nhưng rồi e lỡ update fw down trên trang chủ r4i3d.com về update và báo successful rồi khởi động lại máy và giờ không thấy hình con bọt biển để vào game đâu nữa mà hiện 1 ô trống "There is nothing inserted in the game card slot.",các bác giúp e với

chào các bác!
chào các bác!
các bác cho em hỏi về cái thẻ Acekard2i của e.
nhờ thằng e mang đi chạy phiên bản 1.4.4j , chẳng biết chạy chọt thế nào mà về bấm mở thẻ màn hình nó cứ đen thùi lùi
đợi dài cổ vẫn vậy . icon của nó là ALEXANDRA LEDERMANN DS UBISOFT
các bác xem giúp e là nó bị làm sao có cần phải cho e nó ra đi mua cái FC khác k?
e là lính mới lên chịu thôi
thanks....!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN