Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
Lúc trước cái thẻ R4i Gold Pro của em mở chơi rất bình thường.
Nhưng hôm qua sau khi em nhấn vào System Update, cập nhật máy lên bản 1.4.5U thì khi mở R4 ra thì nó hiện lên 1 màn hình đen "An error has occurred. Press and hold the Power Button to turn the system off. Please see the Nintendo DSi Operations Manual for help troubleshooting."
Chẳng biết em nó bị cái gì nữa. Mọi người chỉ giúp với

mariobeo

Thành viên lâu năm
Do máy bạn update lên bản mới nên không nhận cái r4 cũ nữa nhé . Mua Flashcard khác đi bạn
Từ từ đã làm j mà vội mua FC mới ngay vậy =))
Bạn lên web của R4 của bạn, xem thử đã cập nhật firmware mới nhất chưa, nếu có thì tải về cho vào R4 để up firm của R4 lên. Lưu ý là bạn phải dùng một chiếc DS khác thì mới cập nhật được, sau đó cắm R4 vào DSi của bạn sẽ chơi được bình thường.

Như tiêu đề,em bị lỗi Rom loading failed disk errcode=-81 Please reset system nằm ở trong 1 bảng màu đen khi loading game The world end with you và nhiều game khác,lúc đầu mình nghĩ tại fimware chưa nâng cấp nên đi nâng,nâng về thì chơi được các game mới như kim cương 3,I heart week,nhưng game này là 200x mà,5,600x phải cao hơn 200x chứ,hỏi mọi người lỗi thế này là sao vậy?

afdf

Nấm nhỏ
trc update con DSi lên r4 cũ nó khôg lên theo đc nên phải mua FC mới nè :( Chắc bâyh mới thì có thể update FC lên để có thể tương thích với Fw mới nhất của máy ds

afdf

Nấm nhỏ
Bây giờ bạn lên mạng tìm bản FW mới nhất cho flashcard của mình này , update lên bản mới nhất đó rồi thử xem máy có nhận không. Đã lên bản mới mà không nhận thì phải mua Flashcard đời mới hơn để nó có thể tương thích với FW mới nhất của máy

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tải cái file đó về bỏ vào R4, cho R4 vào DS Lite rồi chạy cái file đó và làm theo hướng dẫn của nó, sau đó cầu nguyện và bỏ cái R4 vào lại DSi coi nó chơi được chưa

RainThunder

Nấm nhỏ
Chơi game Pokemon Black 2 trên Flash Card R4 trên thỉnh thoảng bị freeze thì có cách nào khắc phục ko ạ?
Có thể thực hiện các phương án sau:
1. Copy toàn bộ nội dung thẻ nhớ vào máy tính, sau đó format thẻ nhớ (nên dùng Panasonic SD Formatter), rồi copy ngược lại từ máy tính ra thẻ nhớ. Việc này có thể hạn chế freeze (do ROM không bị phân mảnh).
2. Nếu thực hiện theo 1. mà không có hiệu quả => mua thẻ nhớ mới chất lượng tốt, tốc độ đọc ghi cao (nên chọn các hãng uy tín như SanDisk hay Kingston).
3. Nếu thực hiện theo 2. mà không có hiệu quả => mua flashcard mới.

Key_blade

Thành viên lâu năm
Có thể thực hiện các phương án sau:
1. Copy toàn bộ nội dung thẻ nhớ vào máy tính, sau đó format thẻ nhớ (nên dùng Panasonic SD Formatter), rồi copy ngược lại từ máy tính ra thẻ nhớ. Việc này có thể hạn chế freeze (do ROM không bị phân mảnh).
2. Nếu thực hiện theo 1. mà không có hiệu quả => mua thẻ nhớ mới chất lượng tốt, tốc độ đọc ghi cao (nên chọn các hãng uy tín như SanDisk hay Kingston).
3. Nếu thực hiện theo 2. mà không có hiệu quả => mua flashcard mới.
B1,2 thì đúng rồi,nhưng 3 thì sai nhé bạn
B3:update fw thẻ hoặc dual boot YSMenu
B4:Nếu không đc thì fc mới

tình hình em có cái máy Dsi đang chạy 1.4.4u nhưng FC r4i-advance v1.6 của em hok chạy dc, mặc dù em đã tải firmware mới nhất trên web của hang nhưng bỏ vào vẫn hok chơi dc.
cũng có mượn máy 1.4.1 của bạn để vào update nhưng vào thì lại ko thấy nút update.
các anh giúp em với
FC của em nó như này

thanks

tsubasata1109

Nấm nhỏ

Em vừa mua 1 cái thẻ R4 như thế này và 1 cái thẻ nhớ MicroSD 2GB nhưng cắm vào máy Nintendo DSi nó lại hiện mỗi cái hình thẻ nhớ ghi chữ Menu và dấu chấm hỏi ở trên ạ.
Làm thế nào để copy game vào thẻ để chơi ạ? ._. Em ngồi cả sáng đọc mấy cái firmware với cheat cheat không hiểu gì. =.=
Bạn cũng bị giống như mình mình cũng dùng cái 3DS SDHC giống bạn. Cái ? Menu đấy là do bạn cài sai kernel
Bạn có phải download cái 3DS kernel đúng không ? Bạn phải down cái DSi kernel mới đúng, cái 3DS kia chỉ để dùng cho máy 3DS còn đây là DSi cơ nên dùng cái DSi kernel.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN