Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
trước tiên bạn tải bản panasonic format về format lại thẻ bằng soft đó, rùi chép fw test lại xem sao. Nếu vẫn ko dc thì bạn nên thử bằng thẻ micro sd khác xem sao.

afdf

Nấm nhỏ
Bạn mượn ai 1 cái DS rồi test thử là biết ngay mà . Format thẻ nhớ mà không đỡ thì có lẽ không phải do thẻ nhớ không tốt rồi . Có lẽ do R4 đểu thôi bạn ạ

Hôm qua mình lỡ tay update con dsi lên v1.4.5u bây giờ FC acekard 2i của mình bị khóa mất rồi h không biết cách khắc phục thế nào? pro nào biết xin chỉ giúp:sorry[1]:

Chẳng là dc cho cái máy . đang chơi bình thường . Nhưng mấy đứa em nó nghịch thế nào , vào thẻ thì màn đen xì . Nghe bảo up lại firm là hết . Format thẻ cái lại .
Vào trang r4igold.cn down dc cái file R4igNEW mới nhất rồi . Giải nén copy vào thẻ . Lắp vào máy thì chỉ hiện thế này . Xin cách khắc phục ạ .
Các file trong thẻ đây ạ . Chân thành cảm ơn .
Mà ai ở khu vực BÁch Khoa hoặc Đại Học Thăng Long cài giúp mình dc thì tốt quá

rock

Nấm bình thường
nếu trên 3ds thì trình tự là thế này:
máy bạn có up fw mới chưa ?
nếu chưa thì có thể sửa được chứ lỡ up rùi thì phải dùng cái ds lite, gắn vô rồi up fw cho cái cảd đó thì 3ds mới chơi được

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mở 3DS lên vô cái phần System Settings nhìn lên góc màn hình trên coi nó ghi ver bao nhiêu chứ chép firmware vậy là đúng rồi, ko thấy có gì bất thường

Mà nói chung là tải cái R4i-Gold New 3DS V4.5.0-10 & NDSi V1.4.5 patch trong http://r4igold.cn/downloade1.asp

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Nếu đã vào được tới đó rồi thì R4 bình thường, chỉ có do cái thẻ nhớ thôi, nếu có cái thẻ nào khác thì chép firmware qua đó thử xem. Không có thì cứ xài cái Panasonic SD Formater format lại cái thẻ xem

để mình thử lại . nhưng dùng cái firm là đúng rồi đúng ko . hay phải dùng cacis nào . bạn giúp mình với . mình sợ thẻ lậu ko đúng :(

Key_blade

Thành viên lâu năm
Loại bạn là loại cũ,k xài đc cái f này đâu nhé
Cũ:

Mới:Thêm chữ NEW

(Loại này mới xài đc cái fw chủa bạn),cái thẻ của bạn bị team đem con bỏ chợ rồi,down lại cái cũ đi nhé ^^

cám ơn bạn nhưng chả có cái nào dc . chắc mua thẻ mới . theo bạn mình nên mua thẻ acekard 2i hay mua thẻ r4 . mà mua thẻ r4 nào tốt nhiir

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN