Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

cododien_9x

Nấm nhỏ
chạy đc r4 revulution thì chắc bạn dùng DS lite, mà ds lite thì làm gì có vụ up frimware của máy!!!

---------- Post added at 09:20 PM ---------- Previous post was at 09:19 PM ----------

bạn thử đem ra số 3 hàng mành bảo anh ý xem cho, mình cũng sửa máy ở đấy mấy lần rồi

chạy đc r4 revulution thì chắc bạn dùng DS lite, mà ds lite thì làm gì có vụ up frimware của máy!!!

---------- Post added at 09:20 PM ---------- Previous post was at 09:19 PM ----------

bạn thử đem ra số 3 hàng mành bảo anh ý xem cho, mình cũng sửa máy ở đấy mấy lần rồi
đúng là DSlite bác ợ !
thank bác , để qua đó xem sao , khổ nỗi hỏi thằng cháu thì nó kêu cũng vừa mua lại của 1 thằng nên chả biết cái j cả :-<

Tình hình là em mới mua con R4i Gold Pro. Mới hôm quá thui em tải FW về dùng tốt và chơi được game rùi. Vậy mà hôm nay nhét thẻ vào máy thì máy nó ko nhận thẻ R4i. Ngay đến cả biểu tượng R4i mà nó cũng ko hiện. Bỏ vào DSi lẫn DS Lite đều ko được. Em mới mua thẻ bên Nintendo Shop. Các bác chỉ em cách khắc phục với!!!!!! :sorry[1]::sorry[1]::sorry[1]:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Tình hình là em mới mua con R4i Gold Pro. Mới hôm quá thui em tải FW về dùng tốt và chơi được game rùi. Vậy mà hôm nay nhét thẻ vào máy thì máy nó ko nhận thẻ R4i. Ngay đến cả biểu tượng R4i mà nó cũng ko hiện. Bỏ vào DSi lẫn DS Lite đều ko được. Em mới mua thẻ bên Nintendo Shop. Các bác chỉ em cách khắc phục với!!!!!! :sorry[1]::sorry[1]::sorry[1]:
Bạn ko nên tạo 2 topic trùng lập như vậy, mình đã del topic kia.

Còn lại FC của bạn, thử tháo thẻ nhớ ra rùi cắm vào máy xem sao, nếu vẫn ko nhận xem lại chân cắm của R4 và cả khe cắm trong máy có dính vật gì ko, thử làm sạch nó.

Nếu vẫn ko dc, thì bạn nên mang ra nShop lại, nếu hàng bạn vừa mua gần đây.

máy ko nhận R4i nhưng DSTTi vẫn vào bình thường, để thẻ nhớ vào máy tính thì thấy dữ liệu vẫn bình thường, chân R4i thì vẫn sạch sẽ, ko dơ gì cả

---------- Post added at 10:52 PM ---------- Previous post was at 10:38 PM ----------

cái tem nintendo shop dán phía sau R4 có ảnh hưởng gì ko hả các bác???

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Bạn có update firmware R4 lên ko (firmware chứ ko phải wood). Nếu card bạn mới mua còn trong hạn bảo hành thì mang ra shop mình kiểm tra bảo hành cho.

Ger Japa

Nấm nhỏ
Hồi lâu rồi thằng em mình lỡ update fw 3DS lên 3.0.0-6U, mà acekard2i thì vẫn chưa update nên giờ nó ko nhận nữa. Bạn nào có máy có thể hôm nào mình qua nhà up giùm mình cái ace lên đc ko, rồi có gì trao đổi FC thỉnh thoảng giao lưu game luôn. Mọi file để update mình đã copy vào thẻ nhớ hết rồi, giờ chỉ cần một cái máy chưa lên fw đọc được thẻ là ok.

Cám ơn mọi người trước.

Ger Japa

Nấm nhỏ
Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ, bác canoc3000 đã giúp em thành công mỹ mãn vụ này rồi ạ. Giờ lại đc chơi Harvest Moon với Pokemon rồi :x

Ger Japa

Nấm nhỏ
Pác này chơi HM gì vậy ? Nếu Grand hay Two Town thì pm yh tui onl với ! :myemo0111:
Em chơi Two Towns bác ạ cơ mà sau gần nửa năm ko chơi đã quên sạch cách chơi + quên giai đoạn treat thú vật hết rồi. Đành ngậm ngùi chơi lại từ đầu chứ chơi lưng chừng thế này khó chịu lắm chả biết đường nào mà lần. Hức Georgia hoa đỏ của tuiiiii T__T

Hôm trước mình có mượn cái NDS lite về chơi 2 tuần chơi vẫn bình thường , rồi hôm qua mình tìm trên mạng có cái giả lập Ipod trên NDS nên down về nghe được nhạc tốt , thế là mình cop thêm mấy bài nữa vào thẻ nhớ, rút ra cho vào máy thì thấy nó hiện cái lỗi này
cho thẻ nhớ vào máy tính (Transcend 4Gb) thì nó báo lỗi phải Fomat thẻ , mình Fomat rồi cũng cop cái Firmware rồi nhưng không biết có đúng là Firmware của cái thẻ R4 í không :-? cop Firmware xong bật máy lên vẫn lỗi MENU? như thế :(
cái thẻ R4 của mình giống hệt như thế này nhưng cái chữ Wifi nó màu xanh
trước đây lúc vào màn hình chơi là theme của nó là như thế này không khác tí gì
ai giúp mình xem nó bị lỗi gì và cái Firmware của cái R4 trên tìm ở đâu thằng bạn nó giục trả rồi :(
?????
p/s : 2 cái ảnh ở dưới là mình lấy ở đây

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN