Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

mariobeo

Thành viên lâu năm
Bạn đang dùng loại FC nào? Bạn thử nói tên ra đây có thể mình sẽ tìm được fw cho FC của bạn, bởi thực ra đến giờ này phần lớn các FC đã có fw mới để chạy 1.44 rồi.

Mario

Thành viên lâu năm
bạn đó hình như chưa có fc mà, nếu mua thì mua acekardi đi, fw ổn định và update thường suyên hơn chứ đừng mua mấy cái r4 tào lao ngoài trừ cái www.r4ids.cn là good \m/

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Thử đến Xuân Vinh hỏi xem.
Còn ở ĐN thì hình như có 1 cậu nữa, chuyên buôn bán máy game nói chung. Nick gì quên rồi.
Nếu không, PM hỏi admin Bảo xem, rồi gửi máy vào SG để sửa, nếu được.

JustinSang

Nấm nhỏ
Vậy là dùng R4 cũng được phải không?

---------- Post added at 08:11 PM ---------- Previous post was at 08:10 PM ----------

Hic mới mua DSi XL mà tốn kém quá có máy mà thiếu phụ kiện

cododien_9x

Nấm nhỏ
Vậy là dùng R4 cũng được phải không?

---------- Post added at 08:11 PM ---------- Previous post was at 08:10 PM ----------

Hic mới mua DSi XL mà tốn kém quá có máy mà thiếu phụ kiện
nếu là r4 original (r4 chính hãng) thì nó chỉ hỗ trợ thẻ 2GB thôi, giá vừa phải thì bạn nên dùng acekard

P/S: mà sao bây h bạn còn mua dsi xl làm gì??? sao không mua 3ds lun đi???

mình xài FC R4i revolution v1.41 đó ,mình lên web xem thì thấy ngta bảo mua R4i gold 3ds hay acekardi mới xàduoc765957 FW 1.44 , vậy cho mình hỏi giá của 2 em đó là bao nhiêu vậy?? mới mua máy nên cũng túng thiếu lắm>.<

Mario

Thành viên lâu năm
uh 2 cái đó = giá, 3ds thế máy mới nên mua hơn vì vẫn chơi dc ds, còn xl thì màn hình to hơn, cái gì cũng to hơn nên giá cũng to hơn :D

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Đâu gom chung vậy được đâu bạn :|

Slot 2 trừ Supercard Rumble ra nhé, loại này không có ram nên không chạy rom GBA được, các Supercard khác thì phải dùng 1 chương trình riêng convert GBA mới chơi được

Slot 1 chỉ có Supercard Two chạy được rom GBA mà không cần hỗ trợ, các loại khác cần thêm 1 như SC mini/lite hoặc EZ-Flash 3-in-1 Expansion cắm ở slot 2 và homebrew GBA Exloader trong slot 1 (có sẵn trong các bộ R4)

DSi chỉ dùng được SC Two, còn DSL với Fat thì dùng được cả 2 cách, cách 1 cài cùng lúc nhiều rom được, cách 2 chỉ 1 rom/FC, nếu bạn mua EZ-Flash thì nhớ là phải dùng soft của EZ-Flash convert rồi mới chép qua FC slot 1

keen9000

Nấm nhỏ
Cần giúp đỡ về r4i-sdhc

cho mình hỏi là bé này hiện có chơi đc trên DSi 1.4.4U ko ạh
thấy trên website của nó www.R4i-SDHC.com có hỗ trợ V1.57b , mình copy cái kernel vào rồi , update dsi lên 1.4.4u thì chơi ko đc
card mình là cái có mark v1.4.1 nằm ở dưới (hình i chang lun )ko phải loại có mark 3DS :bye2[1]:
cắm zô DSL vào upgrade thì nó vẫn ghi hỗ trợ DSl + Dsi 1.4.1
mình đang tự hỏi nếu như lên v1.57b mà vẫn hỗ trợ 1.4.1 thì lên làm gì :bye2[1]:
trên trang chủ của nó thì ghi rõ :
"R4i V1.57b Update:
1. Upgrade support N3DS V4.1.0-8 and NDSI 1.44 (for 3DS card and NDSI card). "
nếu đúng vậy thì mình còn cần phải làm gì nữa , bạn nào giúp mình với
máy này của gf mình giờ đang gửi acekard cho bạn í chơi tạm , nếu mai tình hình vẫn vậy mình tính làm liều up cái firmware 3DS V4.1.0-8 ko biết đc ko

ae ai rành giúp mình với :yahoo[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN