Các vấn đề chung: giải pháp cho R4 Clone (Advance, SDHC, Gold, King, Deluxe, Ultra...)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

bioibi24

Nấm nhỏ
Để biết card xịn hay ko thì bạn sờ sờ trên mặt Acekard 2i của bạn , thấy lồi lồi hình tròn là xịn :D . Ngoài ra , bạn có thể nhìn vào chân cắm xem chân cắm ngắn hay dài , nếu là ngắn + có một khoảng màu xanh lá thì là xịn :D .

Hãy giúp mình, please! Thời gian còn rất ít!

Các bác ơi, cứu em với ( Lỡ có post sai box mong mod đừng xóa vì giờ tâm trạng em đang rất rối ). Lúc chiều tớ nhận dc hàng từ Halo gởi, chưa kịp chơi 1 game nào cả. Mình copy game vào thẻ nhớ. /Game. Thì click vào Start trong Nintendo, thì nó hiện ra cái Menu kèm theo dấu hỏi. Rồi mình gọi cho nv Kĩ thuật, nó nói là đem qua cho nó chạy lại chương trình. Nhưng mình ở xa lắc ( Cụ thể là Hội AN ). Vậy ai bik cách up lại firmware R4 thì viết bài hướng dẫn cho mình với, mình cần gấp gấp. Mình thanks tất cả huhuhu. Mình ko biết download FW R4 ở đâu cả. Rồi tìm số seri của nó như thế nào, up firmware ntn??? Làm ơn hãy giúp mình, mình mong các bạn hướng dẫn cụ thể.

Vẫn ko dc bạn ạ! Bạn cho mình nick YH cho dễ nói chiện dc ko nhỉ!

---------- Post added at 07:42 PM ---------- Previous post was at 07:40 PM ----------

Bỏ thư mục _rpg và file _DS_MENU.DAT ra ngoài cùng (thư mục /root) của thẻ nhớ, xong
Mình ko hiểu chỗ này lắm, bạn giúp mình nhé!:shake:

---------- Post added at 07:42 PM ---------- Previous post was at 07:42 PM ----------

Và cho mình hỏi thêm, game copy ở folder nào!

Bạn xem trên thẻ r4 nó ghi đia chỉ web nào thì vào đấy down FW về là ok ấy mà. Nếu ko phải là r4 clone thì dùng wood tốt chán

buta_buta

Nấm bình thường
Add ym tớ đi, ra chỉ loáng cái là xong ấy mà. PSP còn phức tạp chứ DS thì 5' download, 5' cài là xong :rolleyes[1]:. Mà bị cái này thì có gì mà "Thời gian còn rất ít" hả bạn :))? Cứ như không có nhanh mà chơi thì chết mất ấy.

ym của tớ: dumcuibap.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Theo như mình đọc bên topic kia thì bạn này xài DSi XL thì phải, R4 không chạy được trên đó đâu nha

bioibi24

Nấm nhỏ
Vị cứu tinh là đây, bạn vào trang chủ của nó, download về nhé! rồi copy hết tất cả các file trong folder vừa mới download về! Copy game vào thẻ ==> Enjoy!:no:
Cứu tinh gì mà cứu :)) , Wood R4 làm gì có trang chủ hả bạn :)) , lần sau tìm hiểu kỹ về DS và hướng dẫn kỹ hơn nhé , nhớ chú ý người ta hỏi gì :rolleyes[1]: . Nói như bạn quá sơ sài , FC nào mới mua về chả làm các bước ấy :| ... Mình nói cho 2 bạn hiểu hơn nhá , Wood R4 ko thể dùng trên R4 Clone muốn cứu sống R4 Clone chỉ có thể dùng YS Menu để play các game mới , vào đây để tìm hiểu về YS Menu và cứu sống R4 của bạn http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?4942-Ysmenu-Firmware-Cho-R4ds-Và-Dstt

EndLessLove

Nấm nhỏ
Cứu tinh gì mà cứu :)) , Wood R4 làm gì có trang chủ hả bạn :)) , lần sau tìm hiểu kỹ về DS và hướng dẫn kỹ hơn nhé , nhớ chú ý người ta hỏi gì :rolleyes[1]: . Nói như bạn quá sơ sài , FC nào mới mua về chả làm các bước ấy :| ... Mình nói cho 2 bạn hiểu hơn nhá , Wood R4 ko thể dùng trên R4 Clone muốn cứu sống R4 Clone chỉ có thể dùng YS Menu để play các game mới , vào đây để tìm hiểu về YS Menu và cứu sống R4 của bạn http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?4942-Ysmenu-Firmware-Cho-R4ds-Và-Dstt
Hình như có bản YS MENU RETRO GAME FAN V 6.53 thì phải, mà ko pik copy cái nào vô.

---------- Post added at 07:37 PM ---------- Previous post was at 07:29 PM ----------

Hình như có bản YS MENU RETRO GAME FAN V 6.53 thì phải, mà ko pik copy cái nào vô.
Copy cái r4 clone mà bị unsupported dldi name :(, help.

bioibi24

Nấm nhỏ

---------- Post added at 07:37 PM ---------- Previous post was at 07:29 PM ----------

Copy cái r4 clone mà bị unsupported dldi name :(, help.
Thì bạn down YS Menu mới nhất trong box YS Menu về , giải nén ra copy folder TTMenu + TTMenu.nds ( nếu là TTMenu.dat thì đổi thành TTMenu.nds thôi :D ) .

EndLessLove

Nấm nhỏ
Thì bạn down YS Menu mới nhất trong box YS Menu về , giải nén ra copy folder TTMenu + TTMenu.nds ( nếu là TTMenu.dat thì đổi thành TTMenu.nds thôi :D ) .
Mình xài r4i-sdhc(.com) copy cái chỗ R4sdhc r4isdhc trong cái ấy thì chơi pokemon và các game khác được rồi( mỗi tội load pokemon Black hơi lâu,1ph30s :( )

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN