Các vấn đề về thẻ nhớ

Cửa hàng game Nintendo nShop

Huydinh83

Siêu Admin
Sandisk hôm nay giới thiệu thẻ nhớ MicroSDHC dung lượng 6Gb và 8Gb. Vậy là bất cứ chiếc điện thoại nào và tất nhiên là máy NDS của chúng ta có giao diện MicroSDHC đều có thể có bộ nhớ trong lên đến 8Gb. Nếu chỉ vì dung lượng chứa nhạc và phim thì bạn chẳng cần phải đợi iPhone làm gì. Thẻ nhớ này có thể đáp ứng nhu cầu của bạn.

Với 8Gb bạn chứa được gì?
Hơn 2,000 bài hát Mp3, hơn 5,000 tấm hình chất lượng cao, hơn 5 giờ phim chất lượng cao.Nếu dùng cho DS thì chắc là tòan bộ game hot gom hết vô trong một miếng nhựa chỉ bằng móng tay của bạn.

Hiện theo mình biết tại Halo đã có thẻ Sandisk 4GB xịn giá khỏang 400 ngàn. hic hic thèm quá

(dựa theo nguồn tinh của diễn đàn tinh tế)

lemonadess

Banned
Trời ạ. Giá bèo thế thì em phải để dành tiền mà mua thôi. Chỉ sợ không có đầu đọc, hoặc điện thoại xài không tương thích :) Nhưng mà em search trên Halo thấy đâu có cái thẻ nào giống vậy đâu >"<

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Giá cả hấp dẫn quá nhỉ.
Game NDS dung lượng không như PSP, nên chả cần thẻ 4 GB làm gì.
Đang xài cái 1 GB, mà chỉ mới chứa hơn 300 MB game, chưa kể những game chép vào để test rồi bỏ đấy chưa xóa.
SDHC dùng cho PPC hoặc PDA thì còn được.

Huydinh83

Siêu Admin
Mình đang xài 2GB, nói chung chưa đến nỗi....túng quẫn. Có điều lòng tham là vô đáy, nhìn mấy cái 4GB với 8GB vẫn cảm thấy thèm thèm. Dung lượng NDS bằng iPhone, nghe đã thấy sướng lỗ nhĩ

fly_us

Nấm bình thường
N81 8GB ko có chỗ nhét thẻ nhớ :))...

Mà R4 cũng đâu có support SDHC :(, có DSTT với lại DS one support à..

qwaszx91

Nấm nhỏ
mình đang xài con sandisk 8G dùng cho ds one giá 1tr752 mua tại số 5 trương hán siêu HN ,webside:http://www.digiworld.vn/product.php?i=118 đc tăng thêm cái đầu đọc xịn và bảo hành đến 5 năm, nếu bạn không đủ ngân lượng có thể chọn mua loại 4g ,đang dùng con 8g mà không bít tốc độ nó là bao nhiu

Huydinh83

Siêu Admin
giá bạn mua hình như có hơi...hố. Tính ra vậy mình mua được đến 4 cái thẻ 4GB tổng cộng là 16GB :D

fly_us

Nấm bình thường
4 cái thẻ 4GB sao ra 24GB ta :D, joking....

Nói chung thói quen cá nhân từ hồi xài máy ảnh, thà xài 2 thẻ nhỏ hơn 1 thẻ lớn, mất dữ liệu cái này còn cái khác :|

....8gb mua cũng chẳng để làm gì.....game ds vốn nhẹ (hiẹn giờ max khoảng 128mb) 2gb cũng đủ xài rồi....lưu nhìu zô mà có chơi hết được đâu...với lại đang xài con R4 2gb hết mức ngoài ra ko hỗ trợ 4gb (mặc dù ngoài bìa có ghi)...chắc 1 số firmware sau sẽ hỗ trợ thêm 4gb.(thực ra là mong con psp có thẻ high speed 16gb hơn)

kidbuu

Nấm nhỏ
Các bác ơi em đang dùng con thẻ 4Gb của transcend mà cho vào R4 nó ko load được,đang chán ngất người ra đây này!kiểu này lại phải chờ R4 nó ra Firmware mới thì chắc khắc phục được!

fly_us

Nấm bình thường
có firmware mới cũng chẳng khắc phục được vì đa số 4GB trở lên toàn SDHC, mà cái này phần cứng nó hơi khác với lại đầu đọc SD thường.

1 là kiếm flashcart khác, 2 là kiếm thẻ nhớ khác :D

Thẻ nhớ 2G giờ rẻ thí mồ,có 180k à,mua 4 cái còn 160k ,tổng thiệt hại 640 k ,1 cái chơi game 64 MB trở xuống,1 cái chơi game 128 MB trở lên,1 cái nghe nhạc ,1 cái xem phin ,hehe. tha hồ là thoải mái.Cái bóp có 4 slot cài thẻ nhớ,cần em nào móc ra xài. Sướng

Thẻ nhớ 2G giờ rẻ thí mồ,có 180k à,mua 4 cái còn 160k ,tổng thiệt hại 640 k ,1 cái chơi game 64 MB trở xuống,1 cái chơi game 128 MB trở lên,1 cái nghe nhạc ,1 cái xem phin ,hehe. tha hồ là thoải mái.Cái bóp có 4 slot cài thẻ nhớ,cần em nào móc ra xài. Sướng
vui nhẩy, thế tháo ra lắp vô nhiều wá có bị sao ko?

Mua thẻ SDHC TF ở đâu vậy

( trước hết chân thành xin lỗi mod vì ko biết post ở đâu :em33: )
Mình biết là DSTT chỉ đọc SDHC TF, nhưng ko biết mua ở đâu ( Hà Nội ) và có cách gì để phân biệt nó với các loại thẻ khác ko :laugh[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN