Các vấn đề về thẻ nhớ

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:D mua ở mấy tiệm bán điện thoại di động đó bạn !
cứ là Micro SD nhét dzô là ổn ! đang xài 4GB + TTDS =.= chép 1 đóng game luôn!

Giống dzậy nè :D

Microsd dung lượng bao nhiu Gb thì chạy đc trên DS ah

sr mọi ng`
em mới mua 1 microsd của kíngton 4gb
nhưng màn hình cứ freeze tại chữ loading lúc đầu
nên em mún hỏi

R4 đọc đc microsd nào và dung lượng bao nhiu GB ah?
cảm ơn mọi ng`

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bạn cài firmware cho R4 trước đã, không thì nó chỉ có chữ loading... thôi

8GB trở xuống là R4 đọc được, không cần phải là SDHC đâu

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nhét đống nhạc với phim vô là hết 8GB ngay :P

giờ có game Ni no Kuni có dung lượng 4Gb nên mua trước loại 8GB để dành được rồi

bác nào có sự kiên trì cực lớn mới convert films DS với dung lượng là 8Gb :| Em dùng 2Gb còn thoải mái nữa là 4 GB :em15:

Nhà phát hành mà ra game rom cỡ 1G thì cần gì lo vì họ chỉ bán = băng. Có đc rom nào 1G mà chất lượng xứng với trọng lượng thì em xúc ngay bất kể giá kả =))

gameboy89

V.I.P Member
Mình mới có cái thẻ Micro SDHC 4GB, nhưng khi chuyển hết game vào lúc nó mở loading cũng rất lâu , khi nó ra cái list game , ấn xuống để chọn game cũng thấy nó lag lag hok đc nuột như cái thẻ 2GB trước :-??

Bác nào bít làm thế nào cho nó hết lag hok :-/ Thanks trc' :D
(Cái này chỉ có FAT32 thôi nhá :) )

Mình mới có cái thẻ Micro SDHC 4GB, nhưng khi chuyển hết game vào lúc nó mở loading cũng rất lâu , khi nó ra cái list game , ấn xuống để chọn game cũng thấy nó lag lag hok đc nuột như cái thẻ 2GB trước :-??

Bác nào bít làm thế nào cho nó hết lag hok :-/ Thanks trc' :D
(Cái này chỉ có FAT32 thôi nhá :) )
Cái này còn tuỳ loại flashcart xử lý, ví dụ nhớ không lầm thì ak2i loading rất lâu khi list có nhiều game. Giải pháp là nên chia nhỏ list ra để trong những folder khác theo game thường hay chơi và game ít đụng tới, hoặc chia thành những game theo bảng chữ cái (chia sao tùy). Nói chung là chia nhỏ số lượng game trong folder đi, không thì... đổi flashcart khác mà dùng thôi. Cái đó theo ý tôi thì cũng không quan trọng mấy, sống chung với lũ được thì cứ sống, chủ yếu chơi game chứ đâu lướt suốt trong cái list game đâu. Relax đi.

Nên format thẻ bằng Matsushita SD Formatter trước khi dùng, không nên dùng format của Windows.

Cheers!

Ú, quên trả lời cho ancamthaycom. Nếu cái flashcart của bạn là flashcart R4DS hàng gốc chính hãng chứ không phải mấy cái clone thì nó không đọc được thẻ 4GB đâu, vì 4GB ở VN bán chỉ có dòng SDHC thôi không có loại thường mà R4DS gốc không hỗ trợ dòng thẻ hi-speed đó. Nếu xài dòng clone có hỗ trợ thẻ hi-speed thì coi lại firmware đã chép vào đúng hay chưa v.v... Tốt nhất là copy toàn bộ đồ trên thẻ cũ vào máy PC, rồi cắm thẻ mới vào copy mớ đồ đó vào thẻ mới. Nhưng khả năng cao chắc là do bạn dùng thẻ R4DS chính gốc.

gameboy89

V.I.P Member
Hok phải lướt mà là game up sau cung nó thường đẩy xuống dưới cùng chứ hok phải trên top nên toàn phải kéo xuống dưới để chơi game mới, nên nó lag

Xem có khác phục đc cái này hok thì chuyển lại sang dùng cái 2GB load nhanh còn thik hơn :D

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
GB mua thêm cái SC rồi dùng 2 thẻ 2GB chia ra 2 FC dùng cũng tốt lắm, game trên FC load rất nhanh, không lo bị lag

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN