Các vấn đề về thẻ nhớ

Cửa hàng game Nintendo nShop

có ai biết cách nào để biết là R4 mình đang dùng là loại nào không. thực sự là mình cũng không biết R4 của mình là loại nào nữa. bởi vì thấy các bạn nói R4 cũng có bao nhiêu loại khác nhau nên mình cũng muốn biết R4 đang dùng là loại nào để xem có dùng được thẻ 4G trở lên không để đến khi có tiền còn mua. nếu mua về mà không dùng được thì xong :D

có ai biết cách nào để biết là R4 mình đang dùng là loại nào không. thực sự là mình cũng không biết R4 của mình là loại nào nữa. bởi vì thấy các bạn nói R4 cũng có bao nhiêu loại khác nhau nên mình cũng muốn biết R4 đang dùng là loại nào để xem có dùng được thẻ 4G trở lên không để đến khi có tiền còn mua. nếu mua về mà không dùng được thì xong :D
Nếu thẻ R4 của bạn chỉ ghi có R4 thì đọc dc micro SD loại thường. Đọc được 8GB mừ( Không đọc được SDHC)
Còn R4i thì đọc được SDHC đấy (cao nhất hình như là 32GB)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cách để biết thì bạn cứ down firmware của từng loại về bỏ vào thẻ cho R4 chạy, loại nào chạy qua chữ loading... thì R4 của bạn là loại đó :D

R4 gốc

R4 SDHC

cách để biết thì bạn cứ down firmware của từng loại về bỏ vào thẻ cho R4 chạy, loại nào chạy qua chữ loading... thì R4 của bạn là loại đó :D

R4 gốc

R4 SDHC

--------------------------------------------------------------------------------

cai R4 SDHC không thấy hình lightgem ơi, nhưng mà xem được cái R4 gốc thì thấy giống hệt cái mà mình đang dùng, vậy có nghĩa là dùng được thẻ nhớ 4G trở lên à, mà hình như R4 gốc thì không đọc được thẻ SDHC phải không?

Dùng thẻ 8Gb trên DS ?

Chào cả nhà, e đang dùng DS Lite + R4i + thẻ 2Gb (R4i của e là loại này: www.r4i-sdhc.com). Tình hình là thẻ 2Gb giờ thấy ít quá, e định đổi sang thẻ khác dung lượng lớn hơn nhưng ko biết nên dùng 4Gb hay chơi luôn 8Gb để khỏi đổi sau này ?

E nghe nói DS dùng thẻ 8Gb thì load game rất chậm, chơi game hay bị lag, e hỏi cả nhà xem có bác nào đang dùng thẻ 8Gb hoặc >8Gb thì tư vấn giúp: tốc độ load list game, load game và chơi game so với thẻ 2Gb có chậm hơn nhiều ko?

Sẵn tiện, e biết 1 bác bên 5s đang bán thẻ 8Gb + adapter + BH 1 năm giá 350K, ko biết ở HCM còn chổ nào rẻ hơn?

Cám ơn các bác đã đọc tin! :)

lemonadess

Banned
Thẻ 8GB load game ầm ầm nhá. Mình đã test với thẻ 8GB từ con Nokia đang xài, và sau đó mua thẻ 4GB thì thấy như sau: Tốc độ load game thẻ 4GB nhanh hơn 8GB tí chút (rất ít), cũng có thể do thẻ 8GB mình có nhiều dữ liệu quá (hơn 4.5GB) nên khi load hơi chậm hơn. Chơi game thì theo nhiều bạn nói là thẻ 4GB chơi ít lag hơn hẳn.

Bảo đảm là 4GB với 8GB SDHC nhanh hơn 2GB nhiều.

Ở HCM có shop số 499 điện biên phủ bán thẻ 8GB với giá 330 -340k. Theo mình thấy bạn mua giá vậy là ổn rồi.

sonchuaquy

Nấm nhỏ
theo mình thì chỉ cần cái 4G thôi, 8G làm gì cho lắm, định 1 ngày chơi hết 8G game hay sao :) 4G là vừa, load nhanh, nhiều game, nhạc, phim đủ cả, tui xài 2G mà vẫn xông xênh cả 3 cái đấy

Ơ thế còn ở Hà Nội thì mua thẻ 8Gb ở đâu rẻ và tốt nhỉ...bên Xgame bán 650k lận, mà chẳng phải dòng Hi-Speed gì sất á :Diablo[1]:

gameboy89

V.I.P Member
Bác lemon nói đúng, nhưng mà bạn ơi đừng mua 8GB :))
Máy DS cấu hình có hạn, + thêm FC nó mà hok tương thích với những thẻ dung lượng cao (high speed=>SDHC) thì mua phí tiền mà dùng lại tốc độ hok = 2GB :))

- Ý mình nói là muốn dùng mấy cái thẻ tốc độ cao như 4GB,8GB hoặc hơn thì bạn nên xem Fc của bạn có tương thích hok nữa, thằng bạn mình cũng dùng R4i SDHC mình thấy loại này load = thẻ 8GB là hơi quá tải :-j, trước mình cũng đã test 4GB trên DSTT rùi, mặc dù trên bìa các tông khi mua nó có ghi tương thích với thẻ 4GB SDHC nhưng mình thấy là nó ghi bố láo :))

Cho 4GB vào DSTT trước của mình nó vẫn load, chơi bt nhưng chậm hơn hẳn cái 2GB trước kia, load game lâu hơn. (DSTT và R4 cũng ngang như nhau :P)

Nên nếu bạn muốn xài 4GB, 8GB hoặc cao hơn nữa thì nên chọn FC nào tốt 1 tý, support nhìu hơn Fc khác 1 chút thì ok ;) như dòng Super Card chẳng hạn :)>-. Dùng DSone giống mình cũng đc nè, Super Card slot-1 :D

Mình đang dùng DSone, xài thẻ 4GB thấy ok lắm nhanh hơn thẻ 2GB trước nhìu, trên web chủ nó chỉ ghi: "hỗ trợ thẻ tốc độ cao mà không làm chậm thẻ" nên mình hok rõ cái này có giới hạn thẻ hok, nghĩ chắc là dùng 8GB trên DSone chắc cũng ok :D, nhưng máy DS dùng 4GB là nhìu rùi hok cần phải cao làm gì :D

@heo: R4 xịn hay lởm thì cũng thế thôi dùng 2GB là tốc độ ổn định nhất rùi :P ! Dùng 4GB cũng đc nhưng hơi quá tải so với Fc 1 tý, load game sẽ lâu hơn bt, mà chưa chắc nó đã support speed thêm tý nào đâu tùy tính năng của FC :-j
- DSone có tinh năng support speed cho thẻ dựa trên thẻ SD card, đó là tính năng riêng của nó nên miễn nói :D

lemonadess

Banned
Ai xài Acekard 2i thì cứ xài thẻ nào cũng được. 4GB hay 8GB mình test đều thấy kết quả khá tốt. Hôm nọ load game bằng Acekard thấy tốt nhưng không chạy được moonshell, tại trên thẻ cũng có quá nhiều dữ liệu. Hôm nay format lại cái 8GB để chạy moonshell. Để xem tốc độ thế nào.

lemonadess

Banned
Mình chưa nghiên cứu kỹ vụ này. Nhưng trên gbatemp.net họ nói class ko thể hiện tốc độ nhanh hay chậm của thẻ nhớ. Tức là không phải class càng cao thì load càng nhanh. Họ đã test và kết quả không chênh lệch mấy.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN