Cẩn thận mua phải hori (bộ miếng dán màn hình) giả!

Cửa hàng game Nintendo nShop

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Mình xui xẻo mua nhầm 1 bộ miếng dán hori giả nên chia sẻ cho anh em diễn đàn ko gặp phải trường hợp như mình

Cách phân biệt như sau:

1) Bao bì và giấy hướng dẫn sử dụng :
Vỏ nilong thì ko phân biệt được nhưng giấy hướng dẫn sử dụng của hori thật là loại bìa cứng in rất đẹp và chuẩn, font chữ tiếng nhật là font B , chữ đậm và chắc

Ở hình trên, bìa bên phải là của Hori thật, biểu tượng 3 lớp dán là 3 màu giống nhau (chỉ khác độ đậm nhạt) chứ ko phải 3 màu khác nhau.

Biểu tượng tránh để trẻ em nuốt vào cũng khác so với hori giả

2)Miếng lau màn hình bonus:

Miếng lau màn hình của hori giả là miếng giấy tái chế tổng hợp trong khi ở hori thật là 1 miếng vải nhung rất đẹp có kích thước to gấp 1,5 miếng giấy của hori giả.

3) Miếng dán màn hình:

Trái là giả, phải là thật

Miếng dán màn hình của hori thật bao giờ cũng có 1 miếng băng dính có chữ màu vàng dán ngay chính giữa. 2 lớp bao quanh đều là màu trắng như lõi dán màn hình. Lõi của hori thật rất mềm nhưng khó xước chứ ko như miếng dán lởm

4)Tác hại của hori giả:

Thứ nhất hori giả rất dễ bị xước , tuy màn hình trên ko có vấn đề gì nhưng màn hình dưới sẽ te tua rất nhanh và phải dán lại một miếng khác chỉ trong 2,3 ngày. Hơn nữa cảm ứng rất khó so với dán miếng hori thật .

Ngắn gọn là như vậy, chúc anh em chọn mua được miếng dán hori thật để bảo vệ màn hình cảm ứng dễ bị tổn thương của Dsfat, Dslite, Dsi, DsiLL.

Ôi giời ơi anh em ơi! Em mua phải hàng giả rồi. Thảo nào em thấy lạ là tấm dán nó lại màu xanh chứ không trắng.Lúc đầu mẹ em mua máy ở Sing là mua sẵn tấm dán xịn trong suốt nên em biết, nhưng không biết dán thế là phải bỏ đi. Sau đó mua lại ở của hàng GameCenter 70.000 một bộ là bộ giả. Tấm lau màn hình cũng rởm, không xịn bằng bộ em mua ở Sing.

honquoc

Thành viên lâu năm
Giờ mới để ý lúc mua dsi ở hotgame dán màn hình ở đó lun........hôm qua tháo ra coi thử nó mỏng lét ah mỏng gấp 2,5 đến 3 lần của cái miếng dán màn hình của tui mua ở tiệm điện thoại dán cho dslite nửa ..........MÌnh thấy mấy bác chịu khó ra tiệm mua miếng dán Ifhone loại màn hình gương cở 30 40 vnd ah về đo với miếng cũ cắt ra rồi dán lên dầy mềm mịn nữa rất lâu trầy còn có thể soi gương nửa chứ..............Nếu để xài miếng dõm đ1o thì lúc miếng đ1o trầy te tua thì màn hình gốc cũng bị nah1m ở vùng giữa nữa đ1o anh em nên cẩn tah65n

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
ở Xgame bán hàng xin hay lởm đây ta :-s
Cái miếng dán của em khá là xước rồi ="= nghi wé
Miếng hori thật có đặc điểm là lúc di bút trên màn hình rất êm tay và mịn chứ ko cứng như miếng giả, gõ bút thẳng vào màn hình thì ko kêu cộp cộp

Miếng hori thật nếu xài bút di qua di lại khi chơi những game như ninja gaiden thì cực kì khó xước, trừ khi bút bị biến dạng nhọn

Đi mua hori cứ mở gói ra kiểm tra cái vải lau màn hình tặng kèm là biết thật hay giả ấy mà, cái hori thật tặng miếng vải mịn như lụa luôn!

gameboy89

V.I.P Member
Giờ mới để ý lúc mua dsi ở hotgame dán màn hình ở đó lun........hôm qua tháo ra coi thử nó mỏng lét ah mỏng gấp 2,5 đến 3 lần của cái miếng dán màn hình của tui mua ở tiệm điện thoại dán cho dslite nửa ..........MÌnh thấy mấy bác chịu khó ra tiệm mua miếng dán Ifhone loại màn hình gương cở 30 40 vnd ah về đo với miếng cũ cắt ra rồi dán lên dầy mềm mịn nữa rất lâu trầy còn có thể soi gương nửa chứ..............Nếu để xài miếng dõm đ1o thì lúc miếng đ1o trầy te tua thì màn hình gốc cũng bị nah1m ở vùng giữa nữa đ1o anh em nên cẩn tah65n
Đấy là miếng dán ĐT Iphone :-j loại nào phải đi với loại đó chứ, dán linh tinh khéo lệch cảm ứng đó :P
- Quan điểm của mình là hok dùng miếng dán, chiến thẳng màn hình gốc, chơi nát rùi thay luôn cả tấm....chơi lâu hơn dán nhìu :em33:

Ultimate

Nấm nhỏ
Đấy là miếng dán ĐT Iphone :-j loại nào phải đi với loại đó chứ, dán linh tinh khéo lệch cảm ứng đó :P
- Quan điểm của mình là hok dùng miếng dán, chiến thẳng màn hình gốc, chơi nát rùi thay luôn cả tấm....chơi lâu hơn dán nhìu :em33:
Phá gia chi tử =.=

Tình hình là mua 1 năm rồi ko dán gì hết,xước khá nhiều nhưng ko thấy gì khác biết :D,hình ảnh vẫn đẹp,cảm ưng vẫn nhạy :myemo0130:

honquoc

Thành viên lâu năm
mình xài Miếng dán Ifone cũng ngót nget 5 tháng rồi (1 tấm/ 1 tháng) mà ds vẫn nah5y như thường tùy quan đei63m mỗi người sắp tới mau miếng cảm ứng với vỏ dslite về thử tài nghệ 1 chút xem sao hehehe

sonchuaquy

Nấm nhỏ
em mua phải đồ dởm rồi các bác ơi, tất cả chi tiết mà chủ topic nói đều đúng với miếng dán của em, em mới mua về dán cái màn hình dưới, mặc dù chơi rất nhẹ nhàng thế mà chưa đầy 1 tuần đã te tua phần giữa. :((
nếu anh em đi mua mà gặp đồ lởm thì tốt nhất là không nên mua làm gì dù màn hình cũ có bị xước,, mua miếng này về chỉ cần 2-3 ngày là teo
em mua hàng ở hotgameshop, ai có ra đấy thì cẩn thận xem kĩ hàng trước khi mua nhé --> sao không lập topic sớm hơn :((

miếng dán xịn giá có đắt hơn giả không??

qwaszx91

Nấm nhỏ
hồi dán cái miếng này xài 15 phút nát bét, chửi rủa, bèn bóc ra thấy màn hình như mới, hóa ra là miếng bảo vệ

ratmoonser

Thành viên lâu năm
em mua phải đồ dởm rồi các bác ơi, tất cả chi tiết mà chủ topic nói đều đúng với miếng dán của em, em mới mua về dán cái màn hình dưới, mặc dù chơi rất nhẹ nhàng thế mà chưa đầy 1 tuần đã te tua phần giữa. :((
nếu anh em đi mua mà gặp đồ lởm thì tốt nhất là không nên mua làm gì dù màn hình cũ có bị xước,, mua miếng này về chỉ cần 2-3 ngày là teo
em mua hàng ở hotgameshop, ai có ra đấy thì cẩn thận xem kĩ hàng trước khi mua nhé --> sao không lập topic sớm hơn :((

miếng dán xịn giá có đắt hơn giả không??

Miếng dán xịn cũng cỡ đó thui cậu !! Tại sao đồ giả lại đắt !! Nếu mà ko đắt thì bik ngay là đồ giả -.-!!

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Thật sự miếng dán hori thật chỉ có giá gốc xuất xưởng tầm 1,5---> 1,7 usd.

Khi về VN người ta lấy lời nữa là tầm 40k--->50k vnd. THế mà các shop lớn bán tận 100k >"< , đã thế còn bán miếng giả .(Làm ăn ko có tí đạo đức nào!)

Theo mình thì bạn honquoc nói rất đúng, các tốt nhất là đến các cửa hàng chuyên dán màn hình cảm ứng cho điện thoại nhờ họ dán cho DS là tốt nhất, miếng dán luôn là ok nhất cho màn cảm ứng . Giá cũng phải chăng

Larharl có chỉ cho mình cửa hàng Đông Phương (Click here) ở dịch vọng. Dán hết có 20k cho màn hình dưới thui. Màn hình trên thì theo mình nghĩ chỉ cần dán 1 lần là xài suốt đời vì có đụng đến đâu mà xước.

gameboy89

V.I.P Member
Máy mình khi bóc tầm dưới tiện tay bóc luôn tấm trên :)) vì khi bóc ra thấy màn hình đỡ tối màu hơn 1 tý, 1 chút thôi :P

- Xét thấy khi chơi trời tối thì nhìn màn hình tốt chán mặc dù xước hơi hơi ở giữa, ban ngày nhìn mởi lộ nhưng khi bật game lên thì cũng chả thấy gì đâu :)) chọc mái thoải luôn =) nhạy chán :-j

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Máy mình khi bóc tầm dưới tiện tay bóc luôn tấm trên :)) vì khi bóc ra thấy màn hình đỡ tối màu hơn 1 tý, 1 chút thôi :P

- Xét thấy khi chơi trời tối thì nhìn màn hình tốt chán mặc dù xước hơi hơi ở giữa, ban ngày nhìn mởi lộ nhưng khi bật game lên thì cũng chả thấy gì đâu :)) chọc mái thoải luôn =) nhạy chán :-j
đúng là chơi game sẽ ko nhìn thấy được nhưng mà màn hình xước chơi sẽ rất ức chế :stupid[1]: cộng thêm đó nếu cứ chơi tiếp thì bút xước--> xước màn hình mới nếu thay.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN