Toàn Quốc Cảnh báo anh em về tình trạng mua bán qua mạng

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kurogane

nWriter
Mình hỏi 2 ông anh thì đều bảo được kiểm tra hàng trước khi trả tiền. Mình đọc trên mạng thêm tối qua thì quả thực có dịch vụ đó mà phải trả thêm tiền phí. Đây là một bài học, hi vọng bạn rock sẽ liên lạc với mình để tìm cách giải quyết . Một thành viên lâu năm, làm mình hơi thất vọng.
tiền phí đó là tiền phí vật liệu + công người ta gói hàng lại lần nữa đó, thật ra ko có bao nhiêu nhưng nó lấy mắc để mình nhận hàng luôn, đỡ mất công nó. Nhưng mà như mình nói, thằng giao hàng cho bạn không phải chủ mưu thì cũng là đồng lõa đó. Mà mình thấy bác post lên là nó vẫn nhận game gốc bình thường, vậy máy đó bác dùng chơi game gốc đi, còn máy cũ thì bác dùng chơi game hack :)) SBB sắp ra rồi, dùng máy đó đánh onl với người ta :)

rock

Nấm bình thường
hôm nay lên trên forum thấy được tin nhắn nên có đôi lời muốn làm rõ sự việc này

vào thứ ba tuần trước, có một bạn pm cho mình hỏi là tại sao máy của bạn ấy là fw 4.5.0-10u nhưng sao không nhận GW được
thì mình có giải thích là thử mọi cách xem, nhưng vẫn không được, như mình có đăng lên hỏi trên topic gateway, nên mình có gọi cho Nshop vào hôm đó, nhưng Nshop lại bảo là lên FW đó không nhận được, vì không có sẵn máy ở đó mình cũng không kiểm tra được nên thôi, kêu người đó đem ra tiệm mà bạn ấy mua để check, nhưng một hồi sau thì người đó nói là không cần nữa, vì đã gắp được miếng gì đó ra ngoài, mình không nghe rõ vì người đó giọng Huế

đến thứ bảy thì lại có một người khác add YH của mình và nhờ mình, như hình trên
mình thì chỉ chuyển hàng thôi, vì mình không có thỏa thuận với khách, nên không biết tiêu chuẩn máy là gì, cũng không check máy thử nữa
xong xuôi, chiều hôm đó có một người qua và đưa máy và địa chỉ cho mình, mình ra bưu điện và giao hàng

đến ngày thứ hai, thì bạn chủ topic có nt cho mình, mình nói là liên lạc với bạn Thịnh, đọc topic gateway thì cũng tá hỏa thấy rất trùng hợp, nên đành im lặng để xem thế nào
ngày thứ ba, nó tới nhà mình để lấy tiền, thì mình hỏi là tại sao em bán máy dỏm cho người ta, trong khi anh là người trung gian, giờ người ta có tên số địa chỉ của anh rồi. nó mới nói là nó không lừa đảo, nó đã bán đúng như những gì đã rao trên mạng rồi, kêu mình kiểm tra xem có thứ gì mà không như nó rao không, thì mình lên forum, đọc lại từ đầu tới đuôi của chủ topic thì là tình trạng y như nó rao chỉ có điều không nhận thẻ gateway thôi, mình cũng không cãi được, nên chỉ nói là giờ nếu mày là người thật thà, thì giờ liên lạc với người mua đi, khi nào liên lạc với người mua xong thì mới cho nhận tiền (hiện tiền vẫn ở bưu điện)

nó hứa sẽ liên lạc với chủ topic, vì nó đang dọn nhà ở nhà trọ, vừa mất điện thoại, nhớ là iphone gì đó, nên sẽ liên lạc với chủ topic, nhưng trước hết phải đưa nó tiền, mình không chịu, rồi nó nắm áo mình xém nữa đánh nhau, mình nói bây giờ mày giải thích rõ đi rồi hãy nói đến tiền, giờ mình vẫn đang chờ động thái của nó

nhưng không ngờ hôm nay lên lại thấy mọi người đang nghi ngờ mình, mình cũng không biết phải làm sao
mà nói thật mình cũng không ngu đến mức lừa đảo mà lại để số điện thoại và tên thật lẫn địa chỉ đâu, mình có thể mượn tạm cmnd của ai đó và xài số điện thoại của cái thằng Thịnh để ghi vào tờ bưu điện rồi

thân.

hôm nay lên trên forum thấy được tin nhắn nên có đôi lời muốn làm rõ sự việc này
thứ ba tuần trước, có một bạn pm cho mình hỏi là tại sao máy của bạn ấy là fw 4.5.0-10u nhưng sao không nhận GW được
thì mình có giải thích là thử mọi cách xem, nhưng vẫn không được, như mình có đăng lên hỏi trên topic gateway, nên mình có gọi cho Nshop vào hôm đó, nhưng Nshop lại bảo là lên FW đó không nhận được, vì không có sẵn máy ở đó mình cũng không kiểm tra được nên thôi, kêu người đó đem ra tiệm mà bạn ấy mua để check, nhưng một hồi sau thì người đó nói là không cần nữa, vì đã gắp được miếng gì đó ra ngoài, mình không nghe rõ vì người đó giọng Huế

đến thứ bảy thì lại có một người khác add YH của mình và nhờ mình, như hình trên
mình thì chỉ chuyển hàng thôi, vì mình không có thỏa thuận với khách, nên không biết tiêu chuẩn máy là gì, cũng không check máy thử nữa
xong xuôi, chiều hôm đó có một người qua và đưa máy và địa chỉ cho mình, mình ra bưu điện và giao hàng

đến ngày thứ hai, thì bạn chủ topic có nt cho mình, mình nói là liên lạc với bạn Thịnh, đọc topic gateway thì cũng tá hỏa thấy rất trùng hợp, nên đành im lặng để xem thế nào
ngày thứ ba, nó tới nhà mình để lấy tiền, thì mình hỏi là tại sao em bán máy dỏm cho người ta, trong khi anh là người trung gian, giờ người ta có tên số địa chỉ của anh rồi. nó mới nói là nó không lừa đảo, nó đã bán đúng như những gì đã rao trên mạng rồi, kêu mình kiểm tra xem có thứ gì mà không như nó rao không, thì mình lên forum, đọc lại từ đầu tới đuôi của chủ topic thì là tình trạng y như nó rao chỉ có điều không nhận thẻ gateway thôi, mình cũng không cãi được, nên chỉ nói là giờ nếu mày là người thật thà, thì giờ liên lạc với người mua đi, khi nào liên lạc với người mua xong thì mới cho nhận tiền (hiện tiền vẫn ở bưu điện)

nó hứa sẽ liên lạc với chủ topic, vì nó đang dọn nhà ở nhà trọ, vừa mất điện thoại, nhớ là iphone gì đó, nên sẽ liên lạc với chủ topic, nhưng trước hết phải đưa nó tiền, mình không chịu, rồi nó nắm áo mình xém nữa đánh nhau, mình nói bây giờ mày giải thích rõ đi rồi hãy nói đến tiền, giờ mình vẫn đang chờ động thái của nó

nhưng không ngờ hôm nay lên lại thấy mọi người đang nghi ngờ mình, mình cũng không biết phải làm sao
mà nói thật mình cũng không ngu đến mức lừa đảo mà lại để số điện thoại và tên thật lẫn địa chỉ đâu, mình có thể mượn tạm cmnd của ai đó và xài số điện thoại của cái thằng Thịnh để ghi vào tờ bưu điện rồi

thân.
Cám ơn bạn đã giải thích. Đây là sđt của minh: 01638210553, hôm nọ đã nhắn tin cho bạn. Bạn bảo bạn ý liên lạc với mình.
Tình trạng máy hiện giờ: mình đã mang lên số 3 hàng Mành để thay thế phần đọc card, mấy anh ý vừa gọi điện bảo là đã đọc được card. Có lẽ máy đã sửa chữa, giờ bạn ý sẽ không chấp nhận trả lại máy nên mình cũng chỉ cần liên lạc và giải thích dùm mình. Nếu bạn Thái chấp nhận cho mình trả lại máy, mình sẽ gửi lại ship COD cho bạn và mình sẽ chịu hoàn toàn tiền phí.
Thân, cám ơn bạn nhiều.

Sửa lần cuối:

beurney

Nấm bình thường
up cho chủ thớt mau đạt đc sự thỏa thuận,đỡ phải hoang mang như mình, lúc trước cũng bị lừa 1 cú nhưng nhờ sự nhiệt tình của ae DĐ và may mắn mới lấy lại đc tiền ( số tiền của mình thì nhỏ hơn của b tới 16 lần:D,còn số tiền của b ko biết có khả thi ko:D ).

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Vậy giờ đơn giản là ROCK gửi lại tiền cho Azusa đi còn Azusa sẽ ship máy vào Sài Gòn trả lại rock để rock đưa cho thằng kia. (Hoặc ship COD luôn)

Tiền ship thì Azusa chịu đi !

Kurogane

nWriter

vào thứ ba tuần trước, có một bạn pm cho mình hỏi là tại sao máy của bạn ấy là fw 4.5.0-10u nhưng sao không nhận GW được

thân.
ra là vậy, mình cũng ko nghĩ tới là có trung gian. Mình cứ nghĩ rằng nó ship trực tiếp hoặc nó giả bộ tới giao tận nhà nhưng lại nói là ng` khác ship chứ. Bác thớt lại nói ko rõ vì vậy mà làm mình hiểu lầm, mình mới nói người giao hàng cho thớt có thể là chủ mưu hoặc đồng lõa. Nhưng dù sao thì tiền của thớt cũng đang ở bưu điện chứ chưa đến tay nó, vẫn có cơ hội trả lại. Nhưng mà đúng là nó cũng giao y chang như nó ghi trên topic, chỉ là nó ko nói rõ tình trạng máy ra sao. Bác thớt hình như cũng ko hỏi kỹ mà chỉ hỏi về FW, màn hình, nút bấm này nọ thôi thì phải ?? Mà nếu bác rock cảm thấy mình nói oan cho bác thì mình xin lỗi bác nha. Mình ko phải ý đó :)

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
ra là vậy, mình cũng ko nghĩ tới là có trung gian. Mình cứ nghĩ rằng nó ship trực tiếp hoặc nó giả bộ tới giao tận nhà nhưng lại nói là ng` khác ship chứ. Bác thớt lại nói ko rõ vì vậy mà làm mình hiểu lầm, mình mới nói người giao hàng cho thớt có thể là chủ mưu hoặc đồng lõa. Nhưng dù sao thì tiền của thớt cũng đang ở bưu điện chứ chưa đến tay nó, vẫn có cơ hội trả lại. Nhưng mà đúng là nó cũng giao y chang như nó ghi trên topic, chỉ là nó ko nói rõ tình trạng máy ra sao. Bác thớt hình như cũng ko hỏi kỹ mà chỉ hỏi về FW, màn hình, nút bấm này nọ thôi thì phải ?? Mà nếu bác rock cảm thấy mình nói oan cho bác thì mình xin lỗi bác nha. Mình ko phải ý đó :)
Không thể nói là như vậy được bạn, rõ ràng máy không hack được, máy có trục trặc khi cắm FC mà cố tình bán và bán giá đó là sai rồi. Máy đã qua sử dụng xước trầy tùm lum mà kêu là máy mới ship từ US về nữa.

rock

Nấm bình thường
à hiểu, nhưng mà cái người giao hàng á, bạn chủ topic coi được số tiền ship là do tờ bill đó bạn, nếu giả thì không thể có tờ bill và dấu mộc bưu điện được, nếu trình độ lừa đảo cao thì mình chưa gặp
mà sau sự việc trên thì mình có sự liên tưởng các vị khách của mình gần đây, máy là có nguồn gốc từ một thành viên lâu năm ở quận 11 (xin lỗi không thể nói ra vì không biết có phải thật không, vì mình xâu chuỗi các sự kiện lại thì mình nhớ là vậy)

còn vấn đề về máy, thì mình phải đợi liên lạc với thằng kia đã, nếu nó chấp nhận lấy lại máy thì mình sẽ liên lạc với chủ topic

bluke

Nấm bình thường
Bây giờ mà trả hàng thì theo mình không được đâu :
1. Là vì bác đã đem cho người khác sửa chữa. Đáng lý thì bác phải gói lại đừng đụng chạm gì đến nó hết.
2. Máy đó không nhận Flashcard của bác chứ không phải hoàn toàn không nhận flashcard cho nên khó nói là máy bị lỗi lắm.

Nói chung là bây giờ bác Rock cứ hold số tiền đó lại chờ giải quyết xong thì giải ngân .

Bây giờ mà trả hàng thì theo mình không được đâu :
1. Là vì bác đã đem cho người khác sửa chữa. Đáng lý thì bác phải gói lại đừng đụng chạm gì đến nó hết.
2. Máy đó không nhận Flashcard của bác chứ không phải hoàn toàn không nhận flashcard cho nên khó nói là máy bị lỗi lắm.

Nói chung là bây giờ bác Rock cứ hold số tiền đó lại chờ giải quyết xong thì giải ngân .
Mình nhận được máy, mình đã thử với 5,6 flashcard khác nhau, đủ thể loại, cả card dành cho game ds luôn . Mình gọi điện thì không thể liên lạc được, và theo trên là do mất máy. Hướng giải quyết của mình lúc đó là xem có sửa được lỗi trên không. Chứ lúc đó mình không thể bình tĩnh mà để lại nguyên vẹn để tính đến phương án trả lại. Đây là lỗi của mình, mình đã ghi rõ ở trên và đợi bạn Thái vào nói chuyện.

tnks06

Nấm nhỏ
Giờ chỉ có nhờ bạn kia đứng ra làm trung gian tiếp, thương lượng với người bán trả lại vài trăm do tình trạng máy như thế :-??
Chứ giờ đã mất công, mất tiền đi sửa rồi, lại mất thêm cả tiền ship lại đúng là quá tội X_X Chưa kể bạn mang máy đi bung, sửa rồi, người ta có thể lấy cớ đấy để không nhận lại máy 8->

rock

Nấm bình thường
bây giờ mình cũng góp 1 phần cho cái thằng ấy bán máy cho chủ topic nên giờ bác chủ topic yên tâm, mình sẽ dùng hết khả năng của mình tìm ra nó và thuyết phục thằng đó nhận lại máy, hoặc trả tiền cho chủ topic
vì giờ tiền mình đang giữ, nên nó sẽ liên lạc với mình
cũng may là chưa đưa tiền cho nó, nếu không thì thật có lỗi với chủ topic

Giờ chỉ có nhờ bạn kia đứng ra làm trung gian tiếp, thương lượng với người bán trả lại vài trăm do tình trạng máy như thế :-??
Chứ giờ đã mất công, mất tiền đi sửa rồi, lại mất thêm cả tiền ship lại đúng là quá tội X_X Chưa kể bạn mang máy đi bung, sửa rồi, người ta có thể lấy cớ đấy để không nhận lại máy 8->
Cám ơn bạn, mình khá hoang mang khi 2 ngày không liên lạc được nên tìm anh em giúp đỡ, đem máy đi sửa luôn. Nói về tình trạng bung máy, thì khi mình nhận được, pin của máy để ra ngoài ( chắc để tránh cháy nổ khi di chuyển), mình đã tháo máy ra để lắp pin vào.
bây giờ mình cũng góp 1 phần cho cái thằng ấy bán máy cho chủ topic nên giờ bác chủ topic yên tâm, mình sẽ dùng hết khả năng của mình tìm ra nó và thuyết phục thằng đó nhận lại máy, hoặc trả tiền cho chủ topic
Cám ơn bạn rất nhiều, đây cũng là do lỗi của mình khi không hỏi kỹ từng chi tiết một. Mình đợi bạn Thái vào giải thích xem bạn ý có biết về tình trạng máy trước khi ship hay không, và tìm hướng giải quyết phù hợp.

Ông bán máy kia không thật thà rồi, nói là bán máy tình trạng y như những gì mà nó đề trong topic bán máy là đúng, nhưng cái mùi k thật thà ở đây thì ai cũng ngửi thấy đc, về lý thì nó đúng, có kiện cũng k kiện đc; cũng may bác rock còn găm tiền chưa đưa cho nó để còn thương lượng về tình giữa 2 bên, nhưng nếu xét ra nó k nhận trả máy mà đòi tiền thì cũng k làm gì đc nó đâu vì thuận mua vừa bán thôi, hiện trạng đúng những gì nó đăng, giao hàng hóa thông qua trung gian đã đc xác nhận là giao thành công và cái máy này đã đc bác Azusa đem đi sửa rồi, bây h k còn nguyên hiện trạng.

Bài học xương máu cho ae đây, bác Rock thấy tên đó nó có khả năng uy hiếp mình thì trình báo sự việc lên công an đi vì số tiền cũng ko phải nhỏ, còn nếu xử lý ổn thỏa thì thôi :D

keen9000

Nấm nhỏ
Klq nhưng cẩn thận đấy ông ạ , thơi buổi h lắm thằng manh động , ngày nào mình cũng đọc báo c.a :|

Cứ bình tĩnh với nó thôi :( thanh niên manh động nó chọc cho nhát dao cái thì dại người. Tốt nhất h đợi tin với quyết định của bác Azusa thôi :eek:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN